Kinh nghiệm: Giáo Trình Ielts

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Thu Rosie, 22/11/2015.

1. Thu Rosie

Thu Rosie Thành viên sắp chính thức

Trong thời buổi hiện nay, khi mà nhu cầu học IELTS ngày càng tăng lên, vì nhu cầu đi du học hay yêu cầu công việc hay học để hiểu biết,… Có nhiều bạn sẽ tìm và theo học ở những trung tâm, thầy cô chuyên đào tạo IELTS, nhưng cũng có những bạn không có thời gian, điều kiện hay đơn giản là thích sẽ chọn cách tự học. Và dù bằng cách nào đi nữa thì vẫn không thể thiếu đó là tài liệu học tập, vậy nên luôn có những câu hỏi nên học sách gì? Tài liệu nào? Kiếm ở đâu?... của những người mới bắt đầu J

Những nhu cầu đó là hoàn toàn đúng đắn và dễ hiểu thôi vì tài liệu học sẽ quyết định khá nhiều tới chất lượng và hiệu quả học tập của bạn. Chúng ta đều dễ dàng nhận ra rằng các đầu sách học thi IELTS hiện nay rất đa dạng và được bán phổ biến, không khó để kiếm như trước đây. Nhưng cũng chính vì thế mà việc lựa chọn của người học lại trở nên khó khăn hơn. Sách mua không khó nhưng nó giúp được mình như thế nào lại là chuyện khác. Đối với các bạn theo học trung tâm hay theo lớp thì sẽ được phát sách hay được recommend để mua. Nhưng đối với những bạn tự học thì cần tìm hiểu kĩ để chọn cho mình cuốn sách ưng ý và hiệu quả nhất.

Qua những kinh nghiệm của mình, đã học qua IELTS và tham khảo kha khá các giáo trình mình recommend cho những bạn tự học:

1) Giáo trình của Cambridge. Cuốn này uy tín và được sử dụng tham khảo rộng rãi

2) Giáo trình của Collins. Dễ hiểu và khá okay

Ngoài những giáo trình cơ bản ra thì các bạn nên tham khảo nhiều hơn về cách đạt điểm cao, những tips học ôn và làm bài nữa. Kiến thức tốt + tips = điểm số cao ;) Mong các bạn có thể lựa chọn được giáo trình phù hợp nhất với mình J Chúc các bạn học tốt và thành công! J

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu Rosie
    Đang tải...

2. ha.hoaianh90

ha.hoaianh90 Bắt đầu tích cực

nên đến trung tâm học thì tốt nhất, chứ tự học khó lắm, ko biết đúng hay sai :(