Cần giúp: Giờ Rụng Trứng Bị Đau, Tức Bụng.

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi meotuyet, 26/3/2015.

1. meotuyet

meotuyet Thành viên tích cực

Có mẹ nào giống mình không, lúc nào rụng trứng là mình biết ngay, cảm giác khó chịu, tức căng vùng trứng rụng, rất rõ ràng, tháng thì bên phải, tháng thì bên trái. Hồi chưa đẻ bé đầu mình không cảm nhận đc điều đó, cứ đến ngày đèn đỏ là cũng bị tức và đau bụng, nhưng sau khi sinh bé gái đầu 2009 bằng PP sinh mổ thì lúc đèn đỏ mình ko bị sao nữa mà thay vào đó cứ rụng trứng là mình bị căng bên trứng rụng.
    Rồi lúc mình thả sinh bé thứ 2 tưởng sẽ canh để rẽ đẻ con trai, nhưng vì một phút ko kiềm chế mình đã quan hệ trước khi trứng rụng, vậy là một bé gái 2012 ra đời.
    2015 mình muốn sinh thêm thằng cu nên lại thả, nhưng vì quyết định gấp quá nên còn có 2 tháng.
    Chu kỳ của mình rất đều, mình kể tiến trình tháng này của mình để các mẹ xem. CHu kỳ của mình rất đều 30 ngày, cứ ngày thứ 14 sau chu kỳ thì trứng rụng.
    Ngày đầu chu kỳ 11/3.
    Đến 1h30 đêm ngày 24/03 bụng mình bắt đầu căng tức, dấu hiệu rụng trứng bắt đầu, tốc độ căng tức và đau bắt đầu ( cảm giác như bị ngày đầu ậm ạch, các cục máu to như cố thoát ra) khoảng 2h là căng tức và đau nhất, rồi các cảm giảm đó giảm dần, đến 2h30 chỉ còn nhâm nhẩm và mình có thể đi ngủ, áp dụng đúng theo sách quan hệ sau khi trứng rụng từ 4-12h,
    sợ các con dậy nên 5h30 mình đi thụt rửa nước muối loãng, dùng xi lanh thục rửa sau khoảng 10 lần, sau đó gần 6h mình quan hệ và nằm yên đến 7h dậy cho 2 con gái đi học.
    Mình đang hồi hộp lắm, ko biết có đậu thai tháng này không, nếu ko chỉ còn tháng sau để sinh con trong năm 2015 và nếu đậu thai thì có được e cu tí không.
    Nhà mình cũng không quá quan trọng con trai con gái, nhưng mình cũng cố có nếp có tẻ, nếu lần này là e gái nữa thì cũng không sao hết hihi. dừng lại ở 3 con thôi.
    Có mẹ nào rụng trứng mà biết giống mình không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meotuyet
    Đang tải...

2. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Em thì không có các triệu trứng rõ như chị nhưng cũng dễ nhận biết là tự nhiên ra cực kỳ nhiều chất dai dai như lòng trắng trứng gà ấy, hôm sau chồng em mới về và xxx luôn. Kết quả là có 1 cu tí thật chị ạ! Nếu dấu hiệu rụng trứng của chị dễ nhận biết như vậy thì quá dễ để canh cu tí còn gì.

3. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Em cũng đã thử canh thời điểm này mà ko có hiệu quả, em chả hiểu sao nữa ạ. Buồn lắm.

4. gia1612

gia1612

hóng cái nhì

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Đây đây mẹ nó ơi. Mình cưới xong có bầu luôn, đẻ xong thì kế hoạch luôn nên k bjo biêt trứng rụng thì có dấu hiệu thế nào hết. Mình cũng vừa q định đẻ năm nay nên giống mn là chỉ có 2th để canh. Nhưng canh dc 2 bữa lại fai về quê đám cưới, nên đành về quê canh tiếp. Hôm ấy bs bảo trứng to rồi, có thể rụng bất kì lúc nào. Buổi tối hôm ấy, mình thấy đau bụng âm ỉ, đau như kiểu ngày đầu hành kinh ấy, mình đoán lúc đó là trứng đã rụng. Mà thời gian đau khá lâu, suốt cả buổi tối. Đến sáng thì hết. Sáng hôm ấy mình đi soi tiếp, thì bs bảo rụng rồi và trưa hôm đó gọi ck về quê để xxx.
    Nhưng mà mình ko hề thấy có chất nhầy nào hết, mà cái hôm sau khi qhe mới thấy có chất nhầy (hay là chất nhầy là tinh trùng của ck bò ra nhỉ?).

6. meotuyet

Chắc tháng nà tớ tạch rồi, hôm qua 1/4 sau mười ngày xxx. Suốt ruột quá nên tớ đi xét nghiệm beta HCG. Tầm này là biết có thai hay ko rồi. Nếu ko có còn tẩm bổ để tháng tới canh tiếp.
    Chỉ số HCG có 0.10 thôi. Hic hic cứ tưởng như e thứ 2, thả phát ăn ngay.

7. rabbit.bear

Huhu, giống mình quá. Hn cũng là sau 7ng qhe, mình sốt ruột quá nên mua que thử, nhưng mà 1 vạch nét nẹt, 1 tí ti mờ của vạch t2 cũng ko có. Cũng cứ tưởng là qhe đúng ngày rụng trứng là ok rồi. Buồn quá à

8. meotuyet

7 ngày chưa lên đc đâu mẹ nó, thử que mẹ nào nhậy lắm thì gần đến chu kỳ 1-2 ngày. Còn đau toàn phải trễ kinh vài ngày có ngày 1 tuần. Mn đợi 1 tuần nữa thử lại nhé, hoặc đợi trễ kinh hãy thử.
    Đợt có bầu bé thứ 2, 7 ngày sau qh tớ đi xét nghiệm beta HCG, kết luận ko có thai. Cứ tưởng ko có thật, ai rè đến ngày ck ko thấy bị, đến ngày t2 cũng ko thấy, tớ mua que về thử 2 vạch nét căng. Hi hi nên lần này tớ đợi 10 ngày mới đi thử máu. Tháng này chắc trượt rồi. 10 ngày xét nghiệm máu là biết rồi.
    Mn vẫn còn hy vọng, chúc tháng này mn săn đc dê vàng.

rabbit.bear thích bài này.
  9. rabbit.bear

Thật ư? Mn nói làm tớ hi vọng quá luôn. T đang có dấu hiệu sắp tới kì kinh (căng tức và đau ngực), mọi tháng đều có dấu hiệu này trước 1 tuần. Nhưng thấy mng bảo đây cũng là dấu hiệu có bầu nên lại hi vọng tiếp. Huhu, hi vọng là có. Cảm ơn mn đã chia sẻ.

10. meotuyet

Mn giờ kệ cáu dấu hiệu đi, kiếm cái gì để m tập trung vào quên ngày quên tháng, chứ cứ ngồi hồi hộp thì vỡ tim mất. Hi hi kiếm phim bộ nào mà xem.

rabbit.bear thích bài này.
  11. hanhdat

hanhdat Bắt đầu tích cực

Em cũng có những cảm giác đau tực bụng như chị, lúc nào cũng xxx vào mấy ngà đấy, thế mà chưa đậu được mấy tháng nay rồi :(

12. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

e mà RT cũng chẳng có cảm giác gì hay là do mình ko để ý

13. dochipxinh

dochipxinh

Em chẳng có cảm giác gì khi rụng trứng cả toàn tính mò thôi
    Mà thử que thì lười :( vậy nên mãi con vẫn chưa về

14. gmchanoi

gmchanoi Thành viên mới

Cuwois được6 thang rồi Mình cũng đang canh trứng! chu kì 31-34 ngày. canh ngày rụng trứng vào thời gian nao hợp lý ? chỉ giúp mình!

15. gmchanoi

gmchanoi Thành viên mới

bạn này giống mình thế, cũng đang mò cua bắt ốc đây

16. miuxinh9183

miuxinh9183 Thành viên nổi tiếng

Em ko biết nhg mà Ckk của e đều e cũng đang dùng que thử theo dõi ạ

17. hoagiodatinh

hoagiodatinh Bắt đầu tích cực

haiz,, ai dễ thì dễ thâtj ko thì cungx vâts vả

18. miuxinh9183

miuxinh9183 Thành viên nổi tiếng

Con cái là lộc trời cho, cố gắng mn ui

19. meotuyet

Báo cáo kỳ này của mình.
    ngày 7/4 là đầu chu kỳ, đến 14h ngày 20/4 ( tức ngày thứ 14 của ck) thì bắt đầu cơn đau rụng trứng khoảng 2 giờ thì hêt.
    Tối đó mình định abc nhưng ck bảo đợi đến 1h30 sáng là giờ sinh con trai. Vậy là 2 vc abc vào lúc 1h30 ngày 21/4( ngày 15 của chu kỳ)
    Đến thời điểm hiện tại còn 5 ngày nữa là đến ck, mình suốt ruột nên mua bút thử về thywr sáng nay, một vạch đậm một vạch rất mờ, mờ đến mức phải ra ánh sáng mới nhìn thấy mờ mờ. Ko biết có thai ko, sáng ngày kia mình sẽ thử lại với que, bút mua 15k cứ thấy lởm lởm ( hãng power test)
    Cả tuần nay sáng nào cũng nôn khan, nếu có thai thật thì dấu hiệu khác hoàn toàn lúc mang thai 2 bé đấu.
    Mong rằng tháng này mình có thai để sinh bé năm 2015 và đc em cu tí.
    hi hi

20. meotuyet

Buồn hết cả người các mẹ ạ, hôm qua đọc topic nói về bút thử power tes thỉnh thoảng vẫn ko chính xác, và nhiều loại que thử ko chính xác nữa, hoang mang tối qua mua 3 loại que thử về sáng nay thử, 2 que 1V 1 que 2v, vạch thứ 2 mờ tịt, mà que mình tin tưởng là Qicktick lại 1v mới đau chứ, thôi nản rồi, đợi 3 ngày nữa đến kỳ kich xem sao.