Kinh nghiệm: Giới Thiệu Về Tính Năng Livestream Trên Shopee

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi xuanpmtmt, 25/8/2021.

1. xuanpmtmt

xuanpmtmt Thành viên mới

Như đã biết, livestream trên Shopee được rất nhiều chủ shop online lựa chọn. Với khả năng tiếp cận khách hàng tốt và mang lại nguồn thu cao hơn. Cùng tìm hiểu về tính năng Shopee Live như thế nào qua bài viết dưới đây nhé.

Shopee Live là gì?

Shopee LIVE là chức năng cho phép bạn tổ chức các buổi phát trực tiếp để quảng bá cửa hàng và sản phẩm của bạn trực tiếp đến người mua sắm.

Người mua hàng có thể tương tác với bạn qua trò chuyện trong thời gian thực để tìm hiểu thêm về sản phẩm của bạn và mua hàng trực tiếp trong khi xem buổi phát trực tiếp.

Bằng cách trò chuyện với người mua hàng, bạn có thể hiểu rõ hơn nhu cầu của họ và tạo trải nghiệm mua sắm nâng cao cho họ.

Người bán có các phiên phát trực tiếp hiện tại sẽ có tab Shopee LIVE trên trang cửa hàng trong ứng dụng của bạn.

Chuẩn bị cho buổi phát trực tiếp của bạn

Dưới đây là một số lĩnh vực bạn nên lập kế hoạch trước khi thiết lập buổi phát trực tiếp của mình:

Nếu bạn có ý định giới thiệu các sản phẩm giảm giá hoặc thực hiện quà tặng, hãy đảm bảo rằng bạn đã thiết lập những gì bạn cần (ví dụ: giảm giá và phiếu thưởng) và có kế hoạch về cách thực hiện các hoạt động này trước khi phát trực tiếp.

Kiểm tra danh sách này trước khi phát trực tiếp để đảm bảo rằng bạn đã chuẩn bị sẵn sàng mọi thứ cho buổi phát trực tiếp.

Thiết lập phát trực tiếp của bạn

Bạn có thể chọn thiết lập buổi phát trực tiếp của mình thông qua Ứng dụng Shopee hoặc máy tính để bàn.

Bắt đầu buổi livestream qua trang Livestream trên Ứng dụng Shopee.

• Bạn có thể chọn tối đa 500 sản phẩm từ cửa hàng của mình hoặc danh sách mặt hàng yêu thích của bạn để được gắn thẻ trong buổi phát trực tiếp.

• Để thêm chiết khấu cho các sản phẩm phát trực tiếp, trước tiên bạn phải đặt chiết khấu qua Trung tâm tiếp thị (có trên Ứng dụng Shopee).

• Xóa hoặc sắp xếp lại các sản phẩm trên trang Tạo luồng trước khi xem trước buổi phát trực tiếp của bạn.

• Khi bạn đã hài lòng với chế độ xem máy ảnh của mình và các sản phẩm trong túi mua sắm, bạn có thể Phát trực tiếp.

• Thông báo đẩy sẽ tự động được gửi đến những người theo dõi của bạn sau khi bạn bắt đầu phiên phát trực tiếp của mình.

• Trước khi phát trực tiếp, hãy chuyển đổi giữa camera trước và sau của thiết bị để đảm bảo chúng hoạt động bình thường.
    Trên đây là một số giới thiệu cơ bản về chức năng Shopee Live mà bạn có thể áp dụng dễ dàng cho shop của mình. Hãy lựa chọn cách livestream trên Shopee phù hợp để tiếp cận khách hàng tốt nhất và mang lại hiệu quả cao.

Hy vọng với những chia sẻ trên đã góp phần giúp bạn có thêm nhiều ý tưởng kinh doanh phù hợp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuanpmtmt
    Đang tải...