Giúp các mẹ bị tắc sữa sau sinh!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi phuongtran2511, 26/10/2011.

1. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

2. lacongai

lacongai Thành viên mới

Sau sinh thì phần lớn các mẹ đa phần bị tắc tia sữa. Trước đây mình nghe nói các mẹ dùng lá bắp cải đắp lên với bồ công anh cộng với chè vằng sẽ chữa được tắc tia sữa. Theo ý kiến của mình thì những cái đó có tác dụng lợi sữa hoặc gọi sữa nhanh về thôi. Nguyên nhân của việc tắc là có sự ứ đọng trong dòng chảy nên phải sử lý bằng y tế hoặc lực hút mạnh mới thông được. Đơn vị mà mình lựa chọn là hutsua.com ngay ở dốc phụ sản ý các mẹ ạ

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

thank you b na

4. phamductung1088

phamductung1088 Thành viên chính thức

Cám ơn các bạn đã quan tâm

5. phamductung1088

phamductung1088 Thành viên chính thức

Để có thể kích sữa về nhanh và nhiều, bạn cần trang bị cho mình 1 máy hút sữa và lưu ý những điều sau:

- Lưu ý 1: Các cữ cách nhau 3h 4h hoặc 5 h tuỳ vào nhu cầu sữa của mỗi mẹ.

Vi du: Ban đầu mình chăm chỉ hút cữ 3h. Sau đó sữa nhiều và ko muốn hút đêm, nên giảm xuống ngày 4 cữ 7h-1h-19h-23h

- Lưu ý 2: Tuyệt đối đúng giờ, chênh lệch giờ của cữ không quá 30 phút

- Lưu ý 3: cực kỳ quan trọng- ko làm ko được.

Mỗi cữ phải hút 30 phút dù sữa ra nhiều hay ít. Muốn thêm sữa thì dù ko chảy nữa vẫn hút tiếp ạ. Cơ thể sẽ hiểu là lần sau cần tiết sữa nhiều hơn.

- Lưu ý 4: Uống 1 cốc ngũ cốc với nc ấm ( hoặc sữa) trước và sau khi hút để sữa về nhanh.

- Lưu ý 5: Chuyển chế độ massage và hút linh hoạt. Ko ra sữa thì cứ massage mà chiến hoặc hút mạnh quá thì chuyển lại massage cho đỡ rát đầu ti.

6. phuongtran156

phuongtran156 Thành viên tập sự

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy, gọi đến số 0962754950 chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

7. cucbithom

cucbithom Thành viên sắp chính thức

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy, gọi đến số 0962754950 chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

8. cucbithom

cucbithom Thành viên sắp chính thức

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn, mỗi tội sữa phun tung toé bẩn hết cả đồ đạc bẩn ơi là bẩn, kinh nghiệm là gọi đến thì lấy áo mưa che hết các đồ đạc xung quang lại

9. nhanphung

nhanphung Thành viên chính thức

Bạn giống mình thế, mình bị tắc cứng luôn bác sĩ còn sợ ấy sau đó mình cho nước nóng vào chai rồi chườm rất lâu sữa mới dần tan ra và cũng ko bị tắc nữa.

10. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên sắp chính thức

Tắc tia sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

11. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên sắp chính thức

Bạn cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm đó nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. Ráng tí nhé ko nó dẫn đếm viêm vú thì khổ! Nếu vẫn tắc thì bạn gọi đến số 0912661144 chữa ok lắm, làm thấy thoả mãn.

12. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn bạn, mình cũng chữa chỗ đó đó, công nhận bs rất nhiệt tình mà chữa nhanh nữa, không bị lại

13. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên đạt chuẩn

m thì chỉ có uống sữa ông thọ và mua máy hút sữa về kích hàng ngày thôi các mom ạ.

Attached Files:

14. Minhhuyenhoang

Ở trung tâm thông hút tia sữa dốc phụ sản có những nhân viên rất có kinh nghiệm về việc tư vấn cho các mẹ trước và sau sinh có được những lựa chọn tốt nhất về phòng và tái tắc tia sữa. Thêm nữa lại hướng dẫn các mẹ cách ăn uống hoặc giữ phọm thế nào để sữa mẹ vân đạt chất lượng và mẹ không bị lên cân. Mình đã dùng và rất ưng ý 0975318871

15. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn,công nhận nhiều người mách chỗ đó thạt đó,

16. Minhhuyenhoang

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được

17. Minhhuyenhoang

Cảm ơn mom nhé. Công nhận ở đó làm tốt thật mom ạ!

18. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Thành viên chính thức

Chị gái em mới sinh em bé, một bên ngực bị sưng đau và tắc tia sữa. Đã uống lá bồ công anh và dùng lược trải nhưng vẫn không khỏi, nghe mọi người mách chị Linh nghĩa dũng, mà chị em tận dưới Hà Nam, nghĩ xa quá chị Linh không đi nhưng vẫn cứ đánh liều gọi. Nhưng chị rất nhiệt tình đến mấy ngày, và chị em đã cải thiện lượng sữa đáng kể. thực sự cảm ơn chị rât nhiều đó, các mẹ có bị thì gọi chị Linh nhé

19. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên sắp chính thức

Thông tin hữu ích.