Giúp các mẹ bị tắc sữa sau sinh!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi phuongtran2511, 26/10/2011.

1. mecuso123

mecuso123 Thành viên sắp chính thức

trước mình cũng chữa ở đây công nhận chữa tốt thật, làm xong sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

Đang tải...

2. nhanphung

nhanphung Thành viên chính thức

Bạn giống mình thế, mình bị tắc cứng luôn bác sĩ còn sợ ấy sau đó mình cho nước nóng vào chai rồi chườm rất lâu sữa mới dần tan ra và cũng ko bị tắc nữa.

3. thaonguyen993

thaonguyen993 Thành viên chính thức

Mẹ nó muốn hết tắc sữa thì cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

4. cucbithom

cucbithom Thành viên chính thức

Em mua cái máy hút sữa ở số máy 0946530809 cái máy này chỉ có ở chỗ này có thôi, máy 2 bên, lực hút phê dã man giống y như con tớ tu ti ấy, mà sữa ngày càng nhiều, cao điểm là 2 lít một ngày sướng lắm các mẹ à.

5. behoaiphuongg

behoaiphuongg Thành viên chính thức

Việc khai thông ống dẫn sữa càng sớm sẽ làm giảm tình trạng tắc tia sữa và hạn chế hậu quả do tắc kéo dài như các bệnh về viêm tuyến sữa, viêm tuyến vú. Các mẹ gọi bên chỗ trung tâm Breatech chữa xem cần phải nhanh chóng tìm cách làm tan sữa đã đông lại và khơi thông dòng chảy tự nhiên của sữa; đồng thời, hạn chế việc tạo lập thêm những vị trí tắc mới.

6. mecuso123

cảm ơn mẹ nó nhé, trước cũng nhieu người mách đấy. công nhận chỗ ý chữa tốt lắm, thích nữa, làm xong cái có sữa luôn

7. mienthuy

mienthuy Thành viên chính thức

Việc khai thông ống dẫn sữa càng sớm sẽ làm giảm tình trạng tắc tia sữa và hạn chế hậu quả do tắc kéo dài như các bệnh về viêm tuyến sữa, viêm tuyến vú. Các mẹ gọi bên chỗ trung tâm Breatech chữa xem cần phải nhanh chóng tìm cách làm tan sữa đã đông lại và khơi thông dòng chảy tự nhiên của sữa; đồng thời, hạn chế việc tạo lập thêm những vị trí tắc mới.

8. mecuso123

Mình ở Hà Nội cũng bị tắc tia sữa, thế nào chồng mình lại tìm ra web hutsuacom, họ tới thông tắc cho mình nhiệt tình mà hiệu quả, nghe nói mấy cái mấy siêu tần gì gì đó làm ko hiệu quả, mà chị này làm bằng tay massage thôi mà hiệu quả