Kinh nghiệm: Giúp các mẹ kinh doanh, đổi đồ và thanh lý đồ trên mạng.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi bongxu2012, 10/5/2012.

1. bongxu2012

bongxu2012 Thành viên kỳ cựu

Chào các mẹ!Thực ra em cũng không biết các mẹ có biết không?mà em cũng không biết phải nói như thế nào nữa...thui em nói đại đi nhé,nhưng chắc cũng có mẹ đã biết và có mẹ chưa biết,em xin mạo muội đưa ra một cách để kiểm tra xem khi mình gửi hàng cho ai đó hoặc người ta đã gửi hàng cho mình chưa(gửi bưu phẩm,bưu kiện qua bưu điện ý).
    Trước nhất khi mình và người sẽ gửi hàng trao đổi hoặc thanh lý,hoặc bán qua mạng mà phải gửi qua bưu điện thì các mẹ nhớ bảo họ khi đi gửi ghi lấy số bill(tức số seri mà bưu điện sẽ dán vào hộp hàng của minh cũng như dán vào tờ hóa đơn cước ý) rồi bảo họ gửi số bill đó cho mình.mình có thể kiểm tra xem họ đã gửi hàng cho mình chưa bằng cách kiểm tra trên mạng.các mẹ vào trang wed vnpost.vn trong trang wed này có một ô TRA CỨU CHUYỂN PHÁT NHANH để mình đánh 13 chữ và số bill đó vào,và bạn hỏi họ là gửu bưu phẩm hay bưu kiện,nếu gửi bưu phẩm thì bạn chọn chỗ dịch vụ là bưu phẩm còn nếu gửi bưu kiện thì chọn là bưu kiện,nếu họ đã gửi cho mình thì sẽ hiện ra các thông số cũng như địa chỉ người gửi và người nhận.
    Hy vong bài viết này sẽ giúp ích cho các mẹ.Chúc các mẹ kinh doanh đắt hàng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bongxu2012
    Đang tải...