Thông tin: Giúp cha mẹ giải đáp những khó khăn về môn Tiếng Anh của con!

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi minhhoan175, 6/7/2015.

1. duyennguyen83bh

duyennguyen83bh học tiếng Anh lớp 3 qua Gogo Loves English

Chuẩn rồi đấy ạ, video dạy tiếng Anh trẻ em thì rất nhiều nhưng chị nên chọn chương trình chuẩn và kích thích con hát và nói theo nhân vật như phim Gogo hay Disney chẳng hạn

Đang tải...

2. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Cho đến thời điểm này, điểm thi TA cao nhất của HKI mà mình nhận được của HS là 9.75. Rất nhiều điểm 9 và 9.5. Hihi. Vui quá. Em ấy vừa báo cho mềnh xong. Đang dạy mà lòng lâng lâng:))
    Giá mà quanh năm đều là những ngày tuyệt vời với không khí Giáng sinh ngập tràn cả lớp và kết quả tốt báo về. Điều mà mình vui và hạnh phúc hơn cả là nhiều em đã tiến bộ hơn nhiều so với xuất phát điểm ban đầu. Chắc chắn CHĂM CHỈ VÀ QUYẾT TÂM SẼ GÓP PHẦN GIÚP CÁC EM THÀNH CÔNG.

P/S: Kết thúc ngày thứ 2 tổ chức Noel cho các em HS cực kì vui. Mình đã lưu lại 1 số khoảnh khắc tuyệt vời để làm kỉ niệm. Hi vọng đó sẽ là quãng thời gian tuyệt vời của các em khi học tập tại lớp [​IMG]:))

3. minhhoan175

✨ ✨✨ PHƯƠNG PHÁP HỌC TẬP TỐT, HIỆU QUẢ HỌC TẬP CAO!

Mối cá nhân thành công hay xuất chúng đều có những phương pháp học tập hay làm việc hiệu quả. Những yếu tố ấy sẽ giúp phát huy trí tuệ và năng lực của con người một cách tối đa.

Một trong những kĩ năng quan trọng cũng như là phương pháp học tập hiệu quả hiện nay chính là LÀM VIỆC NHÓM. Ở MS. HOAN’S ENGLISH CLASS, ngoài những hoạt động cá nhân để đẩy mạnh sự tư duy độc lập thì hoạt động nhóm là một phần không thể hiểu của lớp. Ở đây các em được học tập và trải nghiệm những cách làm hoạt động sáng tạo, góp phần cho việc tiếp thu ngôn ngữ hiệu quả hơn, cũng như tăng tính đoàn kết giữa các thành viên.

Sau những giờ học như vậy, các bạn nhỏ không những học tốt mà còn được nạp thêm năng lượng mới để sẵn sàng tiếp thu những kiến thức mới một cách tích cực và chủ động.

4. Sam_Koligin

Sam_Koligin Thành viên chính thức

bé nhà mình dạy 2 ngày ko học xong 3 chữ cái. tiếng anh thì cũng khỏi nói.. dạy hoài mà k thể tiếp thu

minhhoan175 thích bài này.
  5. minhhoan175

Theo em thấy, các em bé học theo cảm hứng chị ạ. Lúc các bạn ấy thích thì các bạn ấy nói rất nhiều và bắt chước, nhưng khi chưa muốn học thì chúng ta sẽ không thể ép bé học. Vì thế, chị có thể để ý thời điểm nào trong ngày bạn ấy vui vẻ, hứng thú và thích nói chuyện hoặc tâm sự với bố mẹ thì lúc đó khả năng tiếp thu sẽ tốt hơn. Như bé nhà em, em rất hay tận dụng những lúc mẹ dắt con đi học, hay lúc trên giường khi con bảo muốn xem truyện hay xe bus ....thì lúc đó em sẽ tận dụng dạy bé luôn. Học ngôn ngữ là cả 1 quá trình lặp đi lặp lại đến khi nhớ nên chị thử cố kiên trì với con hàng ngày xem ạ. Mỗi ngày chỉ cần 10 phút thôi thì cũng đã là tốt rồi ạ.
    Em hi vọng chị sẽ thành công khi dạy con tiếng Anh nhé!

6. mitutit

mitutit mitutit

Con mình học lớp 2 nhưng tiếng Anh rất yếu. Mình đang cho bé theo học ở một trung tâm tiếng Anh gần nhà nhưng không có kết quả. Mình muốn cho bé học ở một lớp học khác vừa sức với bé. Không biết hiện tại bên bạn sắp tới có lớp nào dành cho bé cấp 1 không bạn?

7. doremonha

doremonha Thành viên rất tích cực

mh ko biết tiếng anh, làm sao để dậy con đây, bé nhà mh năm nay vào lớp 1.

8. xuka0705

xuka0705 Bắt đầu nổi tiếng

Hay quá ah. Nhà mình có bé học lớp 2 cũng đang theo học ở 1 trung tâm TA. Khi nào có thắc mắc gì mong dc bạn giúp đỡ ạ.

9. minhhoan175

Em cám ơn chị đã quan tâm tới lớp tiếng Anh cấp 1 ở bên em ạ. Hiện tại em đang có lớp tiếng Anh dành riêng cho bạn lớp 1 và lớp 2. Bé nhà chị có thể làm bài test nhỏ trước khi xếp lớp. Nếu con chưa có nhiều kiến thức thì nên học cùng với các bạn lớp 1 thì sẽ tốt hơn ạ.
    Chị đừng quá lo lắng về tiếng Anh của con khi con mới đang bắt đầu học và làm quen 1 với ngôn ngữ mới. Học ngôn ngữ luôn là 1 quá trình lâu dài và phải sau 1 thời gian nhất định thì các bạn ấy sẽ thể hiện được những gì mình học được thông qua hoạt động hàng ngày, học tập trên lớp. Điều quan trọng bây giờ là nuôi dưỡng cho con tình yêu với tiếng Anh, khiến con thích đi học Tiếng Anh đã là 1 thành công lớn với những bạn nền tảng chưa có nhiều chị nhé.

10. minhhoan175

Em cám ơn chị đã gửi câu hỏi cho em ạ. Khi bố mẹ không biết nhiều tiếng Anh thì theo em, điều quan trọng nhất giúp 1 bạn nhỏ học và thích tiếng anh chính là tạo môi trường học cho con. Việc tạo môi trường có thể thông qua rất nhiều hình thức khác nhau như em có liệt kê ở những phần trả lời trước như: bật nhạc tiếng Anh, xem phim hoạt hình, nghe kể chuyện tiếng Anh, dùng các flashcards, v.v.v.... và nếu cha mẹ có thời gian đưa đón thì có thể cho con đi học thêm ở một nơi PHÙ HỢP với cháu. Điều này có nghĩa là em bé cảm thấy thích thú khi tới lớp, chịu khó về nhà làm bài tập, và luôn cảm thấy không ngại khi nhắc tới việc học tiếng Anh.
    Hi vọng em đã giúp được phần nào cho thắc mắc của chị ạ.

doremonha thích bài này.
  11. minhhoan175

Vâng. em cám ơn chị đã tin tưởng. Em hi vọng sẽ giúp được cho chị ạ.

12. doremonha

doremonha Thành viên rất tích cực

bên bạn là trung tâm tiếng anh à, hay là bạn mở lớp học riêng. cho mh hỏi thời gian học, địa điểm và học phí nhé. thanks bạn

13. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

vẫn rất hoang mang phương pháp học tiếng anh

14. minhhoan175

Em mở lớp học cho các con từ lớp 1 đến lớp 9 ạ. Hiện tại lớp 1 thì các bạn đang học 1 tuần / buổi vào chiều chủ nhật lúc 15h30 - 17h chị ạ. Học phí hiện tại của lớp 1 là 100k/buổi ạ. Địa chỉ lớp tại số 63 ngõ 25 Vũ Ngọc Phan chị nhé.

15. minhhoan175

Học tập vẫn luôn là cả 1 quá trình tìm tòi, khám phá không ngừng. Các phương pháp rất nhiều, những mỗi bạn sẽ phù hợp 1 cách khác nhau ạ. Nếu các con chủ động học tập thì bản thân các bạn sẽ tìm được phương pháp học riêng cho chính mình ạ.

16. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

ko chỉ riêng trẻ e mà đến ng lớn như e đây cũng chưa tìm dc phương pháp nào cho m

17. toanphongthuyBDS

toanphongthuyBDS Thành viên tích cực

Rất tâm đắc với ý kiến của bạn. Trên thực tế nếu chưa dấn thân thực hiện pp nào thì mãi mãi vẫn chờ đợi pp có tên là phù hợp với mình. Xin ý kiến tư vấn của ng nào có kinh nghiệm và làm theo một cách kiên trì mới tốt.

Nhiều bạn cứ bảo chưa có pp phù hợp, mặc dù mất mấy năm vẫn chưa chọn đc í. Cuộc đời làm gì có mấy lần mấy năm chứ, hii. Cứ nhờ các thầy cô chuyên môn cho nhanh và hiệu quả. Kiên trì làm theo là đc.

18. minhhoan175

Em cám ơn anh đã chia sẻ quan điểm. Hãy cứ kiên trì làm và làm hết mình mọi thứ thì sẽ có được thành quả và bài học kinh nghiệm tốt cho bản thân.

toanphongthuyBDS thích bài này.
  19. minhhoan175

HOW TO DESCRIBE A PICTURE

Trong học tập, sẽ có lúc các bạn phải miêu tả một một bức tranh hay một tấm ảnh. Hôm nay, cô sẽ giới thiệu đến các bạn một vài cụm từ hữu ích mà các bạn có thể sử dụng trong đoạn văn của mình.
    -The picture shows…
    -This is a picture / photo of…
    - In the foreground / background…
    - In the bottom right-hand corner/ top left-hand corner, there is/are…
    - On the left / on the right / in the middle,…
    - In the cartoon, we can see
    - The cartoonist has drawn the man…

Chúc các bạn học tốt!

20. Me_Zimba

Me_Zimba Thành viên đạt chuẩn

mình nhờ bạn chút
    con mình hiện đang học lớp 1, mình có cho con học tiếng anh giao tiếp với giáo viên nước ngoài người mỹ, nhưng không phải học theo kiểu viết chữ, mà chỉ học qua tranh vẽ video, cô đọc học sinh bắt chước theo và cô có tạo các trò chơi nữa, mình không biết hướng học của mình như thế đã đúng chưa? muốn cho con học ngữ pháp nữa, nhưng học khi nào bạn?