Giúp chị em giảm rụng tóc sau sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi stormman188, 24/9/2011.

1. stormman188

stormman188 Luyện viết chữ đẹp Hà Nội

Nếu bạn bị rụng tóc sau mang thai thì bạn không hề đơn độc vì đây là hiện tượng khá phổ biến ở hầu hết chị em sau sinh.
    Giúp chị em giảm rụng tóc sau sinh

Nhiều chị em còn gặp hiện tượng này trong suốt thời gian mang thai và sau sinh. Chứng rụng tóc không ảnh hưởng lớn được sức khỏe phụ nữ nhưng nó gây ra khó chịu và đôi khi còn làm xấu đi hình ảnh của bạn. Vậy làm thế nào để giảm rụng tóc sau sinh?

Tìm hiểu nguyên nhân

Để ngăn ngừa rụng tóc sau sinh, trước tiên bạn cần tìm hiểu nguyên nhân tại sao xảy ra hiện tượng này. Trong thời gian mang thai, cơ thể bạn có rất nhiều sự thay đổi hormone cao hơn bình thường. Những hormone này khiến mái tóc của bạn dễ bị thay đổi. Giai đoạn thay đổi là khi tóc bắt đầu rụng và được thay thế bằng những sợi tóc mới. Sau sinh, hormone trong cơ thể bạn lại trở về mức độ bình thường và giai đoạn thay đổi của tóc lại bắt đầu cho hết lớp tóc này.

Không nên thay đổi kiểu tóc sau sinh

Việc liên tục thay đổi kiểu tóc sẽ khiến tình trạng rụng tóc thêm nặng nề hơn. Bất cứ kiểu tóc mới nào cũng gây thêm áp lực nên mái tóc bạn. Vì vậy, theo các chuyên gia, bạn nên sử dụng những chiếc búi tóc nhẹ nhàng để cột tóc, không gây căng cho chân tóc.

Ăn nhiều trái cây và rau quả

Trong trái cây và rau quả có chứa flavonoid và chất chống oxy hóa có tác dụng giúp ngăn ngừa rụng tóc sau khi mang thai. Những chất dinh dưỡng này cũng giúp bảo vệ và thúc đẩy tóc mọc nhanh hơn.

Bổ sung vitamin

Trong thời gian mang thai, cơ thể bạn cần bổ sung rất nhiều vitamin để tăng cường sức khỏe cho chính bạn và thai nhi. Nếu thời gian này, bạn bổ sung thiếu một lượng vitamin nào đó, sẽ khiến tóc rụng nhiều hơn sau sinh. Bạn cũng có thể trực tiếp bổ sung sự thiếu hụt vitamin hiện tại bằng những viên nang mềm đặc biệt là những loại vitamin tốt cho tóc như: nhóm vitamin B, vitamin C, vitamin E, biotin…

Xem thêm các chủ đề tạo bởi stormman188
    Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Giúp chị em giảm rụng tóc sau sinh

Trc mình ngoài ăn uống ra còn dùng thêm qua bơ trộn mật ong ủ tóc nữa đấy

3. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

Mình ủ tóc dầu dừa và uống thêm sắt, thấy cũng đang dần có tác dụng

4. nhantranda196

nhantranda196

Tăng cường dinh dưỡng cũng là cách giúp giảm rụng tóc sau sinh đấy các mẹ.

5. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

Đúng ạ, bổ sung vitamin sau sinh vừa giúp cơ thể khỏe mạnh, mẹ lại đỡ rụng tóc.

6. kimthuongchv

kimthuongchv

mn dùng dầu dừa đi, trôn với dầu gôi dùng cũng ok