Giúp con tạo ra niềm vui trong cuộc sống

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hungnguyen90, 25/10/2014.

1. hungnguyen90

hungnguyen90 Thành viên mới

1. Hãy tự sống vui vẻ với chính mình

Nếu bạn đang căng thẳng, hãy ngồi xuống và tìm ra lý do chính xác tại sao bạn lại căng thẳng. Nếu đó là vì công việc của bạn, bạn cần làm gì để thay đổi tình hình? Nếu bạn đã cố gắng để thay đổi nó và thấy rằng bạn không thể, hãy tìm một vị trí khác hoặc một công việc khác. Rất nhiều người sợ phải thay đổi công việc. Nhưng nếu công việc của bạn đang làm bạn cảm thấy căng thẳng, thì bạn có thể dạy con bạn bài học nào tốt hơn ngoài việc tự tin vào bản thân mình để có thể thực hiện một sự thay đổi trong cuộc đời của bạn để làm nó tốt hơn?

2. Dạy cho con cách phát hiện và tránh những người tiêu cực

Thông thường, những người tiêu cực thường tỏ ra vô trách nhiệm khi mọi thứ không như mong đợi, và họ có xu hướng đổ lỗi cho người khác. Nếu con của bạn không may có một người tiêu cực là một trong những giáo viên của chúng, hãy yêu cầu chuyển trường. Nếu người giữ trẻ của bạn là một người tiêu cực, hãy thuê một người mới. Hãy lọc lại danh sách những người bạn xác định là tiêu cực, loại bỏ hoặc hạn chế tiếp xúc với bất kỳ những người này cho chính mình và cho con của bạn.

Có rất nhiều những người tốt ở khắp mọi nơi. Họ rất dễ tìm thấy. Tìm kiếm những người đó và xây dựng tình bạn với họ. Bạn sẽ hoàn toàn được hạnh phúc hơn, và sống xung quanh những người hạnh phúc và thành đạt sẽ làm cho bạn hạnh phúc và thành đạt hơn.

3. Hãy dạy con giúp đỡ người khác

Giúp đỡ người khác là một trong những niềm vui thuần khiết nhất trong cuộc sống. Không có niềm vui nào bằng trông thấy một người trở nên hạnh phúc và biết rằng chúng ta đã làm một cái gì đó để làm cho điều đó xảy ra. Ngay cả những đứa trẻ nhỏ nhất cũng sẽ mang lại cho bạn những món quà để được nhìn thấy bạn mỉm cười.

4. Hãy chỉ cho con bạn vẻ đẹp của vạn vật

Ở bất kỳ nơi đâu trên thế giới đều có một vẻ đẹp riêng. Bạn có thể thấy con người làm nên những giá trị đẹp đẽ và tuyệt vời ở mọi nơi. Có những bản nhạc đang vang lên quanh chúng ta. Có những con người vui nhộn mà niềm vui của họ là làm người khác cười thoải mái. Có những con người ăn mặc thật đẹp mỗi ngày để những người trông thấy họ được mãn nhãn.

Hãy chú ý những việc đó và chỉ cho con của bạn. Nếu chúng có thể trông thấy những điều đó rất quan trọng với bạn, chúng sẽ quyết định rằng những điều đó cũng quan trọng với chúng. Chúng sẽ hình thành thói quen quan sát những điều quý giá trong cuộc sống.

5. Đừng quá nghiêm túc với con bạn

Hãy tìm những thứ có thể làm bạn cười mỗi ngày như xem những bộ phim hài và cười như điên, lấy hộp bút chì màu và vẽ gì đó thật ngốc nghếch… Nếu bạn xây dựng một hình ảnh nghiêm túc với con bạn, chính là bạn đang cướp đi niềm vui của bạn và con.

nguồn :http://kinhotominhlong.blogspot.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hungnguyen90
    Đang tải...

2. danorganmio

danorganmio Ngã xuống mới biết ai là bạn ta

Ðề: Giúp con tạo ra niềm vui trong cuộc sống

Đừng nghĩ đơn giản là chúng ta hãy giúp con tạo ra niềm vui trong cuộc sống
    Mà nên hỏi làm thế nào để chính mình có nhiều niềm vui trong cuộc sống. Vì mình càng vui thì bé sẽ càng vùi
    Bản thân con cái khi vừa được sinh ra đã mang lại niềm vui rất lớn cho bố mẹ và gia đình rồi.
    Toàn bộ quá trình con lớn lên, làm thế nào để niềm vui đó không chỉ giữ nguyên mà còn tăng thêm mãi?
    Vậy hãy đạt ra mục đích từng bước một cho con mình để rồi cùng bé đạt được những mục đích ấy.

3. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

đồng ý với quan điểm của mn :)

4. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

cảm ơn chủ top bài viết qua hữu ích

5. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

thấy nhiều mẹ cmt hay quá ạ!!!!!!!!!!!!!!!