Hà Nội: Giúp con thông minh từ nhỏ

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Bùi Hường, 18/8/2014.

Tất cả phụ nữ trên thế giới đều có một nghề họ làm suốt đời mà lại không được ai dạy cho. Họ phải tự học hỏi, tự tìm tòi để làm một cách hiệu quả và tốt nhất. Đó chính là “nghề” LÀM MẸ.

Cha mẹ là người thầy và cũng là người bạn của con mình. Bất kỳ người cha, người mẹ nào cũng muốn con mình thông minh, học giỏi và có thể phát triển toàn bộ năng lực của mình một cách triệt để.

Dựa vào nhu cầu trên giáo sư Glenn Doman đã sáng lập ra chương trình giáo dục trẻ từ sớm.

Bản chất của Giáo dục từ sớm là mang đến cho trẻ nhỏ một cuộc sống đầy thú vị, được kích thích rèn luyện một cách phù hợp, từ đó nâng cao tố chất cơ bản của con người. Đây cũng chính là điểm khác biệt cơ bản của Giáo dục sớm với giáo dục thông thường.

Vì sao giáo dục ngay từ khi trẻ còn 0 tuổi lại quan trọng đến vậy? Ý nghĩa quan trọng và tác dụng khác thường của nó đối với sự trưởng thành của con người được thể hiện trên 4 phương diện:
    1. Giáo dục từ sớm là quá trình giáo dục kích thích chức năng của não bộ phát triển trong thời kì sinh trưởng của não.
    2. Giáo dục từ sớm là quá trình giáo dục nhằm mục đích khai thác tiềm năng lớn của con người.
    3. Giáo dục từ sớm là quá trình giáo dục được tiến hành trong giai đoạn trí tuệ con người phát triển nhất, vì thế nó nang lại những ảnh hưởng sâu sắc nhất.
    4. Giáo dục từ sớm còn là quá trình bồi dưỡng nền tảng tính cách của mỗi con người.

Chính vì vậy, Giáo dục từ sớm có vai trò vô cùng quan trọng trong quá trình hình thành một con người toàn diện cả về mặt trí tuệ, thể chất cũng như tâm hồn, và thời gian tốt nhất để giáo dục là từ 0 đến 6 tuổi.

Hiện nay, Công Ty CP Giáo Dục Từ Sớm đang nghiên cứu và phát triển các sản phẩm giúp trẻ thông minh sớm.

Trong tuần này, Công Ty sẽ tổ chức buổi chia sẻ MIỄN PHÍ “kích hoạt tài năng thiên bẩm cho trẻ theo phương pháp Glenn Doman” dành cho các gia đình có trẻ em từ 0 – 2 tuổi tại Hà Nội.

Một sự kiện mang ý nghĩa vô cùng quan trọng đối với tất cả các bậc cha mẹ. Chương trình được thực hiện bởi Dự án Giáo dục từ sớm, theo bản quyền chuyển giao công nghệ Viện IAHP Hoa Kỳ - Khu vực Châu Á Thái Bình Dương.

ĐẾN VỚI CHƯƠNG TRÌNH CÁC ÔNG BỐ, BÀ MẸ SẼ ĐƯỢC:
    1. Bí quyết: Cha mẹ mới là người thầy tốt nhất.
    2. Khám phá khả năng tuyệt vời của não bộ trong “giai đoạn vàng” của bé yêu.
    3. Khẳng định phương pháp Glenn Doman là vô cùng ý nghĩa và cần thiết cho sự phát triển của bé.
    4. Nắm bắt về một phương pháp dạy trẻ hoàn toàn mới và định hướng cho việc áp dụng phương pháp này.

Thời gian: 14h00 - 16h00 Ngày 20 /08/2014 (Thứ 4)
    Và 14h00 - 16h00 Ngày 23 /08/2014 (Thứ 7)

Địa điểm: P509, Cầu thang 5, Tòa Nhà CT4, KĐT Mỹ Đình - Sông Đà (Đối diện Keangnam) Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nội

Các mẹ có quan tâm đến chương trình và mong muốn khám phá được tiềm năng thiên bẩm của các con ngay từ khi con mới chào đời thì hãy nắm bắt lấy cơ hội này.

Hãy để lại thông tin đăng ký tại link sau: http://goo.gl/aHdM21

Khi tham gia buổi tư vấn này các mẹ sẽ không thấy tiếc thời gian mình đã bỏ ra đâu. Đến đó các mẹ sẽ được tư vấn và hướng dẫn kỹ càng hơn.
    Cảm ơn các mẹ đã quan tâm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bùi Hường
    Last edited by a moderator: 19/8/2014
  1. ngocp4

ngocp4 Mẹ Móng Tay thúi

Ðề: Giúp con thông minh từ nhỏ

Cái này hay nhỉ, k bít con m có tài năng j k, free ah mn ơi

2. caubequyquai

caubequyquai Thành viên mới

Mình cũng muốn hỏi câu này nhưng chắc là không có chuyện này đâu.

3. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Nghe nhiều quá rồi, nhưng con mình hơn 2 t rồi, gần 3 rồi :)

4. mamabon63

mamabon63 Thành viên tập sự

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé ...không biết con mình có thông minh thế không nhỉ???...

5. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

em nghĩ nó còn phụ thuộc vào tố chất nữa

6. Ðề: Giúp con thông minh từ nhỏ

Free nhé các mẹ. Vì sự phát triển của con mình sau này tại sao lại không đi chứ?

7. Ðề: Giúp con thông minh từ nhỏ

Nếu các mẹ biết cách giúp bé khai thác hết tiềm năng sẵn có của mình thì bé sẽ phát triển được trí thông minh một cách triệt để đó. Khi đến buổi chia sẽ các mẹ sẽ được tư vấn thêm về tiềm năng của bé.
    Hãy đăng ký ngay nhé: http://goo.gl/2YWvjj

8. Ðề: Giúp con thông minh từ nhỏ

Bé nào khi sinh ra cũng đều có tố chất mẹ Nhím à. Nhưng quan trọng là các mẹ có biết cách làm cho những tố chất đó của bé bộc lộ ra ngoài hay không thui. Mẹ nào cũng muốn con mình thông minh, học giỏi mà. Vậy nên các mẹ hay tạo cho bé những cơ hội để bé chứng tỏ mình nhé.