Giúp Đỡ Mọi Người Bằng PHONG THỦY (Miễn Phí).

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tienluu.lv, 15/7/2014.

Tags:
  1. Tuyenlily

Tuyenlily Thành viên tích cực

Ðề: Giúp Đỡ Mọi Người Bằng PHONG THỦY (Miễn Phí).

Số em lận đận nên e mong các bác xem giup em ạ....e cám ơn bác nhiều ạ

Đang tải...

2. tienluu.lv

tienluu.lv Bắt đầu tích cực

Chào Anh.
    Tôi không muốn tranh luận gì với anh và tôi cũng không cần quan tâm anh đăng bài vào đây với mục đích gì. Nhưng có mấy điều tôi muốn nói với anh và mọi người rằng:
    Tôi nhận thấy rằng Lý học đông phương có ứng dụng vô cùng rộng rãi, nó thuộc về một nền văn minh cổ xưa (không phải của Tàu) và đến nay đã bị thất truyền, nội dung của nó bao trùm mọi lĩnh vực của cuộc sống xã hội con người và vũ trụ, nó có khả năng tiên tri, lý giải hầu hết tất cả mọi hiện tượng từ những hạt vật chất nhỏ nhất cho đến những thiên hà khổng lồ cho đến từng hành vi của con người. Chính vì qua nó ta có thể biết đc số phận thế nhân và cả cách “cải thiện định lượng vận mệnh” (tùy trình độ từng người) cho nên tôi nghĩ rằng người học Lý học trước hết hãy đem những gì mình học được ra để giúp đời đã, đấy cũng chính là chữ “Nhân” trong ngũ đức và điều người học Lý học luôn nên làm. Chính vì lẽ đó nên tôi mới lập topic này, tôi chỉ muốn giúp đỡ những ai có duyên giúp họ cải thiện vận mệnh nhằm mang lại điều tốt đẹp hơn cho cuộc sống của họ mà không vì mục đích kinh doanh hay tư lợi gì cả, trừ trường hợp họ mời tôi đi làm phong thủy thì họ phải trả tôi tiền đi lại còn tiền công thì tôi không đòi hỏi gì,chỉ lộc tùy hỷ thôi.
    Cho nên tôi không muốn người khác vào topic này đăng bài quảng cáo, rao vặt hoặc viết bài không đúng chủ đề không đúng mục đích trong đó có cả Anh, Anh muốn quảng cáo thì hãy đi chỗ khác. Đây là lần thứ hai anh đăng bài cùng một nội dung cùng một mục đích vào topic của tôi, lần trước tôi không nói là tôi tôn trọng Anh. Nếu anh có khả năng thì hãy mở một topic riêng để “luận giải tứ trụ” và đó là quyền của anh. Mong anh và mọi người hãy tôn trọng tôi.
    Vấn đề đến đây chấm dứt, Anh đừng viết bài phản hồi lại. Nếu có gì muốn trao đổi về học thuật thì hãy PM cho tôi vào hộp thư diễn đàn.
    Chúc Anh vạn sự an lành.
    Thân mến!

3. Tuyenlily

Bác ơi, bác xem giup e với ạ......e cảm ơn bác nhiều...e đag chờ tin của bác đây.....

4. tienluu.lv

Chị muốn xem vấn đề gì nữa, tôi đã trả lời rồi mà,Chị vui lòng đọc lại bài tư vấn của tôi nhé. Nếu Chị muốn có cuộc sống hạnh phúc vơí ngươì chồng hiện tại thì một trong những cách hưũ hiệu nhất là sinh con năm 2016 như tôi đã nói. Nếu muốn cải thiện cuộc sống tốt hơn nữa thì làm thêm Phong thuỷ nữa là ok.
    Thân mến.

Tuyenlily thích bài này.
  5. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Em đi ở trọ thì có cần ko nhỉ các mẹ ơi!!!!!!!!!!

6. Tuyenlily

Em cảm ơn bác ạ, tại em thấy bác bảo là theo lịch Việt và lịch Tầu, rùi mệnh Hỏa thì cả 2 dễ dẫn đến chia ly nên em lo lắng ạ, còn nếu sinh năm 2o15 thì sẽ thế nào ạ, e mong hồi âm của bác ạ

Sửa lần cuối: 25/9/2014
  7. tienluu.lv

Tốt về công việc hơn nhưng ko hạnh phúc bằn sinh năm 2016. Theo tôi nên sinh năm 2016.
    Thân mến.

8. tienluu.lv

Cần hay ko là nhu câù của mỗi người. Hiện tượng là khách quan, ko phụ thuộc vào điều đó.
    Nhà dột thì ở trọ hay ở nhà mình thì vẫn ướt như nhau.

Tuyenlily thích bài này.
  9. Tuyenlily

Em cảm ơn bác nhiều ạ(u) (u) (u)

10. MssThao

MssThao Bắt đầu tích cực

thích quá. Xem hộ em với.

em sinh rằm tháng 2 âm lịch, 93.

11. Hạt.Dẻ

Hạt.Dẻ Bắt đầu nổi tiếng

mong chủ top giúp e với, e đang rối trí quá ko biết phải làm sao bây giờ ạ. e sinh ngày 14/11/1988, chồng sắp cưới của e sinh ngày 20/05/1990. bọn e dự định tổ chức đám cưới trong năm nay nhưng mẹ chồng e đi xem bảo là năm nay là năm tuổi của chồng e nên ko cưới đc, t2-t3 năm sau mới cưới đc,mà như thế thì phạm vào tuổi kim lâu của e,để đến cuối năm sau thì lâu quá :( . Em ko biết phải làm thế nào cả, chủ top xem giúp e xem năm sau nếu e muốn cưới tháng2 có đc ko ạ? phải làm lễ ko ạ? và ngày nào trong tháng là đẹp ạ?
    Em cảm ơn chủ top lắm lắm.

12. tienluu.lv

Chào Chị, tôi nói với Chị mấy vấn đề sau, đọc xong Chị sẽ hiểu.
    Năm tuổi.
    Năm tuổi hay gọi là Thái tuế, Sao Thái Tuế là sao Mộc trong thái dương hệ nó có tính dương rất mạnh, nên đi đến đâu nó khuấy động dương khí đến đấy. Chu kỳ của nó là 12 năm một vòng, nên khi đến năm tuổi của mình thì thường hay gây biến động có thể tốt có thể xấu.
    Trong cưới hỏi không kiêng kỵ năm tuổi vì cách tính năm đám cưới không đồng đẳng trong đại lượng tương tác này.
    Kim Lâu.
    Tôi không hiểu vì sao mà miền Bắc mình lại hay kiêng kỵ năm Kim lâu khi cưới hỏi như vậy. Đó là một quan niệm sai hoàn toàn. Kim lâu là phương pháp tính tuổi trong việc xây nhà trong bộ môn Phong thủy, không hề có nguyên tắc nào thấy liên quan đến tuổi cưới hỏi cả, đến nay phương pháp tính còn tam sao thất bản mà ngay cả tên của nó “Kim Lâu” cũng đã phản ánh ngay nội dung của nó rồi, Kim Lâu = ngôi nhà vàng.
    Cưới hỏi chỉ kỵ năm Tam tai là nam thì kỵ nặng nhất.
    Xét thấy năm nay và năm sau cả tuổi hai vợ chồng đều không phạm tam tai nên cưới tốt. Năm tuổi và Kim Lâu như tôi giải thích ở trên không vấn đề gì.
    Tháng cưới tốt nhất là: 4-10 âm lịch, tốt nhì là 5-11 âm lịch. Tháng 2 âm cưới thì không tốt cho chồng. làm lễ bình thường theo phong tục địa phương là đc, không cần câu nệ.
    Hy vọng những lời của tôi giúp được gì đó cho Chị.
    Chúc Chị và gd vạn sự an lành.
    P/s: Tôi thấy người ta cứ nói “có thờ có thiêng, có kiêng có lành” nhưng không mấy ai hiểu rốt ráo đc. Ít ra cũng phải hiểu tính hợp lý của nó nếu không thì không khác nào trong đêm tối người ta bảo đi về phía trước cũng đi, nhưng không biết rằng phía trước là vực sâu.

13. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

Dạ chào bác,
    Bác tư vấn giúp em vấn đề này với ạ
    Em sinh năm 86, chồng em sinh 20/04/1983 ( âm lịch), bon em định mua chung cư trong năm nay, theo bác thì tuổi chồng em chọn CC nên chọn hướng nào được ạ? hướng bác xem là hướng cửa hay hướng ban công ạ?
    Với cả em đang bầu bí, dự sinh năm sau thì vấn đề mua nhà và sinh con trong cùng 1 năm có ảnh hưởng gì ko ạ?
    em cảm ơn bác nhiều

14. tienluu.lv

Chào Chị.
    1. Lấy cửa chính làm hướng vì nó là nơi nạp khí cho căn nhà.
    2. Hướng tốt với tuổi chồng Chị: Đông bắc, Tây Bắc,Tây, Đông nam theo Phong thủy Lạc việt. Nhưng lưu ý với Chị là hướng chỉ là một yếu tố tương tác trong Phong thủy và ko phải là yếu tố quyết định.
    3. Mua nhà thì ko sao cả, xây nhà thì còn phải cân nhắc.
    Chúc Chị và gd vạn sự an lành.
    Thân mến.
    P/s: sang năm sinh con khá tốt đâý. Bố sắp có tin vui về công việc.

15. DoKhanhThu

DoKhanhThu tam thất

Chủ top xem hộ e vs ah, thank chủ top
    Chồng: Dương Đức Tuấn 9/5/1990
    Vợ: Nguyễn Thị Vân Nga 12/5/1989
    Con trai: Dương Hoàng Phong 26/7/2014
    Chủ top xem hộ vợ chồng con cái gia đình e có hợp không ah? làm ăn có tốt, con cái có ngoan không, thank bác

Sửa lần cuối: 30/9/2014
  16. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

Dạ cảm ơn bác ạ, bác làm em cảm thấy phấn khởi quá.
    Chúc bác sức khỏe và niềm vui

17. dth0611

dth0611 Thanks

Nhờ chủ top xem hộ e với ah.
    Em sn 11/8/1993 ( DL) với người yêu e sn 6/11/1991. Chủ top xem dùm e vs ny nếu lấy nhau có hợp nhau ko ah? như là làm ăn kinh tế? e hay người yêu có cản đường hay mắc mớ gì ko ah?

Cảm ơn chủ top trươc ah :)

18. vanntkd

vanntkd Thành viên đạt chuẩn

Em đã đặt vấn đề nhờ vả rồi ạ, nhưng ko biết có CHUYỂN đc vc trong năm nay ko (24/11/1989 em sinh giờ Ty, ngày dương)
    Thêm vào nữa là cũng đang tìm nhà, nhưng rồi ko biết có mua nổi ko ạ/ Thiếu xiền quá bác ạ.
    Em than thở vs bác tí ti ấy

19. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

da, e chào bác, e nhờ bác xem hộ mấy vấn đề ạh.
    Chồng sinh 20-10-1983AL
    Vợ 17-6-1988AL
    Con gai 28-7-2011AL
    e hỏi về vợ chồng con gái có hợp ko ạh, vợ chồng e có ý định mua chung cư năm nay( khoảng tháng 10 - 12 theo gói vay của NN), bác xem giúp em hướng nào hợp tuổi ko và năm nay liệu có mua được ko ah?
    Em cảm ơn bác

20. memimigacon

memimigacon Vợ của Bố già

Ôi gặp được topic của bạn này đúng cái mình đang cần rồi. Nhờ bạn giúp mình nhé, nếu bạn có xem tướng số ở nhà thì nhắn cho m địa chỉ m qua tận nơi

m sắp sinh bé thứ 2, sinh mổ vì bé đầu cũng mổ rồi. dự kiến sinh vào nửa đầu tháng 11 dương lịch năm nay. mình muốn nhờ bạn xem giúp nên chọn ngày giờ như thế nào cho đẹp (thực ra là con gái đầu m cũng mổ mà ko chọn lựa gì cả, giờ đứa thứ 2 thử thay đổi xem sao. Từ ngày lấy nhau nói chung vợ chồng mình ko gặp may mắn, đặc biệt là về chuyện tiền bạc, mình rất buồn vì điều này)

Chồng m SN 30/9/1984
    Vợ 20/6/1985
    Con gái đầu 24/6/2010 (đều là ngày Dương lịch)
    Lần này cũng là con gái.

Việc thứ hai nữa m muốn xem là việc nhà cửa đất đai, m muốn bán một miếng đất nhưng mãi chỉ có khách xem mà chưa có người mua, một là trả rẻ hai là ...

Nhờ bạn giúp mình nhé, cảm ơn b nhiều!