Cần giúp: Giúp e chữa mụn trứng cá và vết thâm

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ngôtrang, 3/12/2014.

1. sukem83

sukem83 Thành viên chính thức

Ðề: Giúp e chữa mụn trứng cá và vết thâm

Mình thì đang trị mụn ở y dược tinh hoa thấy cung đỡ bạn ạ. Để mình trị xong liệu trình này mà khả quan sẽ thông báo cho b.

Đang tải...

2. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

ngày trc mình cũng bị như bạn đó nung sau 1 thời gian mình dùng thuốc của pháp và kết gọi với bơi thì khỏi hẳn bạn à ko còn những vết thâm nâu đầu thích làm bạn quan tâm thì gọi cho mình mình giúp cho 0997371404

3. bumbup99

bumbup99 Thành viên đạt chuẩn

Mụn trứng cá thì mẹ nó có thể dùng tỏi hoặc nghệ tươi giã nát. chấm vào vùng bị mụn, để qua đêm, hsau mụn sẽ xẹp đi.
    vết thâm thì chịu khó bôi mật ong.
    Ngoài ra thì kết hợp ăn nhiều đồ mát, và dùng đồ dưỡng da trị mụn, kiềm dầu mẹ nó nha

4. ngôtrang

ngôtrang Guest

E đã điều trị bên spa Vua trị mụn ở điện biên phủ đc 1 tuần rồi các mẹ ạ
    Ngta cam kết sẽ khỏi. Nhưng e mới 5buoi nêm chưa biét kquả ra sao.
    Hiện tại thì xông hơi và lấy nhân mụn, fải nói la đau khỉng khiếp và thâm cũng tơi bời luôn. Nhưng nghe mọi ng nói rằng fải thâm thì mới khỏi?????
    E kết hợp uống thuôc tiêu độc của spa nữa. Thấy đo té tỏng ưuá trời ạ :((
    Liệu trình là 10b. Mới 5b nên e chưa biết sẽ ra sao. Chỉ biết hiện tại là nhân mụn đã lấy dc ra hết rồi. Mặt mịn. Mụn bọc thì còn vài cai chưa lấy đc do to quá vs cả đau. Nnhưng thâm thì fải gọi là như bị ai đấm vào 2 bên má ấy ạ. Buồn ghê gớm. Đợi xem sao :(

5. ngôtrang

ngôtrang Guest

À e còn kết hợp kem của spa. Sữa rua mặt tinh nghệ. Ôi trời xót xa lắm các mẹ ơi. Muunj lấy đau mà thâm quá trời. Không hiểu sẽ thế nào đây ạ :(

6. Làm bằng lái xe

Làm bằng lái xe Thành viên mới

mẹ nó nên dùng kem trị mụn nativa của ý :(( mấy đứa bạn em ai cũng khỏi mẹ nó à

7. toanv5200

toanv5200 Thành viên tập sự

Mặt mình cũng rất nhiều mụn. Mình được mọi người giới thiệu và cũng đi khám ở 52 Hồ Tùng Mậu. Đó là thuốc đông y nên rất tốt.Giờ mình đã hoàn toàn hết mụn. Mong bạn sẽ nhanh hết mụn !!!

8. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

bây giờ bạn phải nặn hết máu độc nhân ở trong mụn ra thì nó mới nhanh khỏi và hết thâm được. Mình ngày trước cũng mụn da man (hơn 10 năm) nhưng giờ thì hết rồi. hết tham luôn nhờ những sản phẩm của nhà từ Dầu dừa. Giờ mới công nhận cái axit Lauric tự nhiên trong dầu dừa trị mụn hiệu quả. bạn thử dùng xem vừa trị mụn vừa dưỡng da làm mờ vết thâm.

9. Trang's Cosmestic

Trang's Cosmestic Vì một vẻ đẹp tự nhiên!

mình thấy có mẹ mách dùng hồ nước khỏi mà k biết mn có hợp k, còn mình chỉ thỉnh thoảng mới có 1 cái dã man như mn nói nên mua cái kem bôi mụn của acnes í, bôi vài hôm là hết :D vết thâm thì đắp mặt nạ và bôi kem dưỡng vài hôm là hết

10. Phuonghoa5888

Phuonghoa5888 Thành viên mới

mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này chia sẻ rõ hơn cho mình hóng với mình cũng đang khá nhiều mụn đầu đen

11. dieptruong

dieptruong Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó có thể mua các loại kem trị mụn với trị sẹo vẫn bán rất nhiều ngoại thị trường đó. Kết hợp với chế độ ăn uống. 1 thời gian sau khi dừng sử dụng thuốc nội tiết tố quay về bình thường sẽ hết ngay thôi

phithienhuong thích bài này.
  12. pink1

pink1 Thành viên chính thức

mn ơi mn lấy mật ong rửa mặt và đắp mn trà xanh ý, ngày xưa bạn mình có người mụn chi chít xong ngày nào cũng rủa mặt mật ong đều đặn bằng nước ấm 2 tuần là khỏi mà da bây giờ nhìn hồng hào trắng lắm. mn nhớ chọn loại mật ong rừng tốt đừng dùng mật ong đểu nhé .

Đắp mặt nạ trà xanh thêm vào nữa :D

Dùng nghệ thì hay bị vàng mặt

13. lybimm

lybimm Thành viên mới

chị nên sử dụng đặc trị mụn đâu đen kết hợp đắp mặt nạ tẩy tcb 2l/tuần là bột đậu đỏ + sữa tươi ko đường + nước hoa hồng/ giấm táo + dầu thìa là đen

14. hoaianhmango

hoaianhmango Thành viên đạt chuẩn

Em thấy hàng HQ trị thâm cũng khá ổn đó mẹ nó, the faceshop hay là skin food có khá nhiều loại kem trị mụn đó

15. ngôtrang

ngôtrang Guest

Hnay rảnh mới lên review lại cho các mẹ sau hơn nửa tháng điều trị mụn tại spa: phải dùng 1 từ là thần kì. Mặt e sần sùi nhiều mụn. 5 hôm đầu lấy mụn toét mặt ra luôn nhưng nhẵn nhụi. Từ hdo duy trì bôi kem của spa và tri thâm. Giờ mặt e hết sạch rồi. Còn thâm thôi ạ. E xin khuyên các mẹ 1caau chan tfnh là đừng dùng kem trị mụn vì lam nthe mụn xẹp đi nhưng ẩn sâu dưới da sẽ sần sùi mà 1 lúc nào đó sẽ len to nở lỗ chân lông k lấy dc đâu a (e đã dùng các spham trị mụn và mụn ản sâu mãi mới lấy đc ra. Đau lắm ạ.
    Xin đừng tin các spham trị mụn vì e là chuột bạch rồ ạ

16. Ngabim

Ngabim Thành viên mới

Hic, mình đang điều trị da mụn nhiễm Corticoid ở Evania Spa, gian nan quá! Cái tội dùng mỹ phẩm linh tinh nên giờ đau khổ quá! Bác sĩ bên Spa soi da và chuẩn đoán mình bị mụn do da nhiễm Corticoid, giờ kiên trì làm xem thế nào. Có 1 chị bạn mình chữa khỏi 100% rồi nên lấy đấy làm lá cờ hi vọng thôi chứ mặt mình bây giờ vẫn ngổn ngang lắm :(

17. kaka212

kaka212 Dân chơi

Bạn dùng thử rao dấp cá xem sao. Lấy 4-5 lá giã nhuyễn với 1 ít muối (có thể không cần muối nếu bạn muốn), rồi đắp lên mặt 5-10 phút.
    Rau dấp cá có tính kháng viêm cao nên rất hiệu quả đối với mụn trứng cá. Mình đã dùng cách trên và thấy tương đối hiệu quả, giờ bớt rồi nên mình không phải dùng thường xuyên nữa.

18. myphamthiennhiencaocap

myphamthiennhiencaocap Thành viên đạt chuẩn

Mụn tới đâu dùng sáp gấc cũng ok bạn nhé!
    Sp có 57k thôi vì tự nhiên 100% nên an toàn lắm.
    Tham khảo dưới chân chữ ký mình nhé!

19. myphamthiennhiencaocap

myphamthiennhiencaocap Thành viên đạt chuẩn

Mụn đầu đen bạn rửa mặt bằng gel mè đen của Theherbalcup hoặc mặt nạ tro lửa của hãng này luôn nha.
    Hiệu quả lắm mà giá lại hạt rẻ nữa, thích cái 100% tự nhiên nên an toàn với da.

20. naranshouse

naranshouse Thành viên chính thức

kinh nghiệm trị mụn của mình từ thời sinh viên nhá:
    - uống ngày >2l nước.
    - Không thức khuya, sáng dậy sớm tập thể dục 20-30p
    - Ăn nhiều rau xanh, trái cây mát, uống ngày 1 ly nước chanh hoặc nước cam, ăn đồ ngọt, đồ xào, chiên, thức ăn nhanh.
    - Không suy nghĩ nhiều dẫn tới stress ảnh hưởng lắm tới làn da.
    - Tối sáng rửa mặt bằng nước ấm pha tới 1 ít nước cốt chanh. 1 tuần xông mặt 1 lần bằng hơi nước nóng với cánh hoa hồng. Sau khi rửa mặt bôi nước hoa hồng đỡ khô da, kiềm dầu. Không sờ tay lên mặt( mặc dù rất muốn lắm) vì tay dơ sẽ làm mụn thêm nặng. Tối bôi nước nghệ tươi chấm vào đầu mụn. sáng ra rửa lại với nước ấm là sạch ngay. Chú ý sau khi rửa mặt với nước ấm thì rửa lại bằng nước lạnh/mát để se lcl nhé b.
    Lúc đầu rửa mặt bằng nước ấm + xông mặt cảm giác mụn nhìu hơn nhưng siêng làm cỡ 1- 2 tuần thấy đỡ hẳn đó b.
    Sau thời gian kiên trì mặt mình đã hết mụn thì đắp mặt nạ để làm mờ vết thâm: bột đậu xanh+ mật ong/nước cốt chanh/cam/ nha đam/sữa chua tuần 2 -3 lần da bạn sẽ mờ những vết thâm dần dần đó.
    Trị mụn phải kết hợp chế độ ăn uống thể dục điều độ thì mới hiệu quả lâu dài không thì cũng tái phát mụn thui b ak.