:: giúp e với nên yêu tiếp k?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thuyhanggiatrang, 6/1/2014.

1. thuyhanggiatrang

thuyhanggiatrang Thành viên tập sự

Chào các anh chị, e là thành viên mới, muốn hỏi các anh chị vài điều và xin lời khuyên vì các a chị ng ngoài tỉnh hơn và gặp ng có gd từng trải hơn ạ.
    E sn 90 đang là giáo viên, có 2 ng thích e, ng thứ 1 sn 86 đang làm dn ngoài thích hơn 1 năm nay, ng thứ 2 sn 85 tên là T mới quen hồi tháng 7/2013. Đang là công an.
    Chúng e đang tìm hiểu nhau, 2 ng đều tốt, e thiên về T hơn, nên tháng 11 e nhận lời yêu T. Sau đó phát hiện ra T yêu H sn 90 từ hơn năm nay ,H làm ở cục quản lý thị trường chưa biên chế, e xinh hơn H, biên chế giáo viên cuối tháng 10. Còn H chưa biên chế, k xinh bằng e, vì e biết đàn ông ai chả mê gái đẹp nên liệt kê khách quan ạ. e phát hiện ra trước khi T yêu H thì T cứ vài tháng lại dẫn 1 ng về nhà giới thiệu rồi chia tay,e gái T thú nhận điều đó, sau đó T yêu H hơn năm nay, gia đình 2 bên ưng nhau rồi chờ ngày cưới, nhưng T nói với H là chờ cv của H ổn định rồi cưới.... nói chung là 2 bên đi lại nhiều rồi, e mới biết chuyện xong rất sốc, hồi tháng 7 e quen T, cuối tháng 10 T chia tay ng yêu. Giờ e rất sốc nhưng k biết nên làm thế nào, e hỏi T thì ban đầu T nói T với H chỉ là bạn, T tán mãi k đổ, sau đó e biết sự thực thì T bảo do k hợp nên chia tay, v v và v v nói chung toàn tin xấu về T, e k mún biết, k mún nghe, k mún chấp nhận vì e thấy thích T, cảm nhận T là ng rất tốt, e cảm nhận T cũng rất thật lòng với em, nhưng giờ e k nghĩ được gì cả, có thể e mù quáng, mong các anh chị cho e lời khuyên, có nên tiếp tục yêu và cưới k? Có thể trước kia T xấu nhưng e hi vọng tương lai chứ k nhìn quá khứ.
    Cảm ơn mọi ng đã dành thời gian cho tâm sự của em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyhanggiatrang
    Đang tải...

2. hue lieu

hue lieu Thành viên mới

Ðề: :: giúp e với nên yêu tiếp k?

Theo mình thì bạn không nên tiếp tục nữa. Nếu đã biết sự thật như vậy rồi mà bạn vẫn tiếp tụ thì cũng hơi liều. tại vì bạn quá yêu người ta, có tình cảm với người ta nên bạn nghĩ họ tốt, họ quan tâm ...khi yêu thì cái gì chẳng tốt hả bạn, yêu nhau yêu cả đường đi , ghét nhau ghét cả tông chi họ hàng... khi chưa biết sự thật về T đã bao giờ bạn nghĩ những điểm xấu của T chưa, vì ai cũng có điểm xấu bạn ak, ngay cả khi bạn biết sự thật rồi T còn chưa nói thật với bạn mà vẫn vòng vo, người bắt cá hai tay thì không xứng đáng, kể cả mình cho họ cơ hội để sửa sau này không thế nữa nhưng biết đâu đươc, với lại tỏng cuộc sống không phải lúc nào chúng ta cũng có cơ hội để sửa chữa, có nhưng sai lầm phải hối hận cả đời....Theo như bạn nói thì bạn vẫn muốn tiếp tục với T, đấy là tùy bạn thôi vì chọn lựa là ở bạn mình chỉ góp ý thôi, nhưng đừng nên mù quáng nhé,
    Chúc bạn hạnh phúc với những gì bạn chọn

3. Saiback.com

Saiback.com Bắt đầu tích cực

Heh, khuyên mà nghe thì hãy xin lời khuyên nhé, nhưng khó lắm vì ko hợp ý bản thân ^^ Yêu rồi thì ko hợp cũng nghĩ thành hợp, tìm đủ lý do này nọ nhé @@.

Tốt nhất ko yêu công an nhé, công an tốt ko phải ko có nhưng ít lắm + nhiều thủ tục + hạn chế: Nguy hiểm, Giờ giấc toàn đi trực ngày nghỉ - lễ, lý lịch họ hàng 2 bên,... nhiều khi ko đc về nhà, giờ công an tệ nạn cũng đầy ra @@ chưa kể ông này lại có vấn đề. Nếu dừng đc thì nên dừng :p
    Công an tốt thì ko có tiền đâu ^^ xác định là thế nhé :-\"

4. thuyhanggiatrang

Vâng, e cảm ơn ạ, cứ cho e lời khuyên thật lòng ạ, e k quan trọng tiền bạc, bố mẹ e nuôi e lớn, ăn học, xin việc cho e, e k lệ thuộc gì vào nhà anh ấy cả. e cũng nghĩ công an có nhiều ng tốt nhiều ng xấu, nhưng e cảm nhận anh ấy là ng rất tốt. Ang ấy k như những ng khác đâu.

Sửa lần cuối: 6/1/2014
  5. Mẹ Minh Lâm

Mẹ Minh Lâm Thành viên rất tích cực

khi yêu người ta thường huyễn hoặc bản thân là lấy nhau về có thể thay đổi được, nhưng sự thật là không thể nào đâu, giang sơn dễ đổi bản tính khó rời. đọc tâm sự của bạn cá nhân mình thấy bạn ko nên tiếp tục yêu và cứoi T đâu, có linh cảm điều gì đó ko đc an toàn lắm. bản chất anh này hơi đào hoa, lăng nhăng, liệu lấy nhau về bạn có dám chắc bạn ko bị cho ra rìa như những cô gái khác ko? cân nhắc nhé, có thể anh ta đến với bạn chỉ vì nhan sắc và công việc ổn định của bạn chứ ko phải con ng thật của bạn và tình yêu đâu. Chúc bạn sáng suốt

6. Lananh161108

Lananh161108 Thành viên nổi tiếng

chào em, sẽ có người còn xinh hơn em, công việc tốt hơn và gia đình có đk hơn em. cứ so sánh như vậy thì chàng trai sẽ lựa chọn đến nấc thang thứ bao nhiêu nếu coi mỗi cô gái là 1 bậc thang thôi. theo chị thì em nên cân nhắc kỹ về T nhé, chị cảm nhận ng đó lăng nhăng va thiếu trung thực

7. thuyhanggiatrang

E cảm ơn mn ạ, nhưng nếu yêu T T sẽ k yêu ai nữa mà cưới e luôn, e thấy T rất tốt với em, và 2 ng giờ k ràng buộc gì nữa ạ?

Sửa lần cuối: 6/1/2014
  8. Bach-cuc

Bach-cuc Bắt đầu tích cực

Mình không phải quan niệm nhưng công an họ sống 2 mặt ,nhiều người tốt vào môi Trương đó cũng buộc phải thích nghi,
    Nêu không ảnh Hương đến Quyên lơi của họ thì không sao,chứ ảnh Hương thì biết mặt nhau ngay .a ta yêu nhưng còn nhòm ngó
    Xem ai hơn ai,tình yêu đâu phải như vậy .

9. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Nghe bạn kể thì mình cảm thấy anh chàng T kia là ngừoi không tốt, ngoài ra còn có phần hơi lăng nhăng, e là bạn lấy phải con người như thế sẽ khổ. Vì vậy bạn hãy thật sáng suốt khi đưa ra quyết định cho cả cuộc đời của mình.

10. KitchenID

KitchenID TỦ BẾP ĐẸP & TIỆN DỤNG!

Có gì đảm bảo là sẽ cưới luôn không? Mà kể cả có khi cưới rồi mà đàn ông có máu lăng nhăng, đa tình thấy người hơn mình họ lại chạy theo đấy em ạ. Đàn ông nhiều ng người ta cũng khéo lắm, mà khi yêu con gái hay yêu bằng tai và mắt. Theo chị thì em nên thôi ng ấy đi em ạ.

11. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

Em thấy ko nên tin tất cả những gì đàn ông nói khi đang yêu, tin 80% thui, còn 20% để cuộc sống tự trả lời cho bạn ạ.Không bao giờ tin, ngoài em anh sẽ không yêu ai khác.Theo như bạn kể thì nếu T là ng chung thủy chắc hơi miễn cưỡng bạn ạ
    CHúc bạn sớm tìm cho mình sự lựa chọn Hp nha

12. thuyhanggiatrang

Cảm ơn các a chị ạ, mong nhận dc nhiều ý kiến phân tích ạ, nếu đi đến hôn nhân thì sao ạ?

13. maitran2212

maitran2212 Thành viên kỳ cựu

Nói đi nói lại, t thấy các mẹ đều khuyên b nên dừng lại nhưng ý kiến của b vẫn là bênh vực và tin tưởng
    T cũng bằng tuổi b, cũng từ bỏ ty đầu đời vì những xích mích và loanh quanh những vấn đề mà từ trc đến nay mình luôn tin a ấy.
    Lúc còn đang đắn đo, t cũng như b vậy, tìm đủ lí do để biện hộ, để giải thích cho những thói xấu ấy và ảo tưởng rằng ty của mình và a ấy có thể làm a ấy thay đổi nhưng đúng như các mẹ nói, giang sơn khó đổi, bản tính khó rời
    B hãy nghĩ xem, a ấy chưa đủ ty vs những người trước mà đã mang về ra mắt bm, coi như a ấy cũng ko coi trọng những mqh này lắm, t2 là khi a ấy gặp b là người hơn bạn gái cũ của a ấy đã từng yêu 1 năm --> khi gặp người khác tốt hơn b thì a ấy có thể rời bỏ b ngay hoặc nếu cưới như lời b nói thì b nghĩ a ấy 1 mực trung thành vs b sao
    Nếu b tự tin a ấy yêu b nhiều hãy để a ấy rời xa 1 khoảng thời gian để thử thách cái ty ấy nhé xem sẽ có cô gái nào thay thế b ko

14. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Mình không thể nói được gì vì tình cảm vc đang trục trặc chỉ có thể khuyên bạn hãy thật sáng suốt để sau này không phải khổ.

15. ninhnau

ninhnau Thành viên chính thức

đọc bài của bạn mình thực sự muốn tâm sự với bạn mấy điều:
    cưới là một việc vô cùng quan trọng nó sẽ gắn liền vs bạn cả đời. mình thấy bây giờ thường hay yêu theo cảm tính chưa tìm hiểu kỹ mọi chuyện đã đi đến hôn nhân như thế sẽ rất thiệt thòi đặc biệt cho phụ nữ.... Bạn mới quen T từ tháng 7 mà đã quyết định cưới thì mình thấy hơi vội vàng bạ đã chắc chắn hiểu rõ về con người T chưa? là người ngoài cuộc mình thấy T là người k nghiêm túc nếu thực sự đã có ý định lấy bạn mà T vẫn lừa dối thì vì bất kỳ lý do nào cũng k thể chấp nhận. Mình cũng xin chia sẻ với bạn đứa bạn thân của mình cũng gặp tình cảnh y hệt bạn. người yêu cũng là công an nhìn vẻ bề ngoài và tính cách ai cũng phải nói hắn ta rất tốt nhưng mình vẫn khuyên con bạn mình nên tìm hiểu kỹ càng....... => và y như rằng sau cái mã vỏ bọc hiền lành như cục đất, nói năng ngọt ngào mà lại là công an nữa hắn ta cũng dẫn hết cô này đến cô khác về ra mắt gia đình để tìm người con gái tốt nhất. Bạn mình đã khóc và chia tay luôn. Như vậy vẫn còn may mắn vì chưa đi xa đây:S.....
    Đây chỉ là những ý kiến của mình thôi mọi chuyện đều do bạn quyết định nếu bạn thực sự vẫn muốn tiếp tục với T mình nghĩ bạn nên để thời gian ít nhất cũng phải 1 năm(2 bạn vẫn trẻ mà:)) để tìm hiểu chứ đừng nóng quá>"< chúc bạn vui

16. thuyhanggiatrang

Trước kia T cũng dẫn khá nhiu ng về sau lại bỏ, mình mới biết chuyện này nhưng nghĩ là quá khứ nên bỏ qua

17. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

đúng là ng trong cuộc thường rất mù quáng, sao bạn có thể chấp nhận yêu tiếp 1 ng đàn ông như vậy đc nhỉ, biết đâu a ta lấy bạn chỉ vì hình thức bạn xinh, công vc bạn ổn định còn liệu có thực sự yêu bạn hay ko???

18. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

lúc yêu ai cũng có chút chút gì đó mù quáng bạn ạ, khi mình yêu người đầu tiên mình cũng nghĩ anh ấy tốt lắm, thương mình, thật lòng, công nhận anh ấy tốt, thật lòng (khách quang từ người khá ko phải mình tự bịa) nhưng tới giờ sau khi chia tay mình thấy anh ấy thật thiếu sự quyết đoán, chưa kể tới là đàn ông yếu đuối. Em kể về anh ấy cho 1 anh chàng sinh 85 bạn em, anh ấy kết luận là e đừng có hình tượng về người ta quá tốt thế, trong mắt con gái khi yêu thì người yêu cao lắm, nhưng người ngoài đánh giá và hành động của anh ta mới chứng tỏ anh ta yêu bạn thé nào.Và rồi e nhận ra rằng đúng là lúc yêu mình toàn nghĩ tốt.

Mình cảm nhận anh T có gì đó đào hoa quá bạn ạ, mà bạn cũng mới quen anh ta mà đâu dã quen lâu mà lại có mối quan hệ rất chi là lằng nhằng nữa. Theo mình nên dừng lại, bạn còn nhiều cơ hội khác mà, Nếu chỉ đến với nhau bằng sự tính toán xinh hơn hay xấu hơn, có công việc ổn định hay chưa thì đó là không phải là yêu, và có ngày sẽ đổ vỡ, thôi tốt nhât nên dứt trước khi tới lúc thành vợ chồng rồi mà vỡ thì chỉ có khổ thôi bạn ạ.