Cần giúp: Giúp em chọn mua bình sữa với ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi me_quyhao, 17/2/2011.

1. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Ðề: Giúp em chọn mua bình sữa với ạ!

Mẹ nó dùng bình cổ rộng, giống bầu ngực mẹ mà cũng giúp phát triển cơ hàm cho bé. Ngoài ra là dễ pha sữa và dễ vệ sinh hơn. Về chất lượng bình thì thủy tinh là sạch nhất rồi, nhưng mà nặng và dễ vỡ, bình BPA free của các hãng cao cấp thì mẹ nó cứ an tâm sử dụng.
    Về cấu trúc đầu ty bình sữa, hiện nay chỉ có hãng Nuk là ty dẹt, thiết kế giống với đầu ty mẹ khi bé ngậm bú. Lỗ tiết sữa ở phía trên giúp sữa k chảy thẳng vào họng bé, trên núm ty có van chống sặc cũng giúp tránh gây đầy hơi do nuốt phải không khí thừa khi bú. Bình Nuk thì loại cao su mềm hơn nên bé nào mút khỏe thì có thể sẽ hơi khó bú. Các hãng khác thì mình thấy đều là ty silicon. Các mẹ dùng bình Dr.Brown or Avent thì là silicon rùi. ^^
    Mẹ nó tham khảo thêm nhé! ^^

Đang tải...

2. bé sóc xinh

bé sóc xinh Thành viên tích cực

cho em chen ngang tí, em còn 4 bình Avent cổ rộng em chông mang từ Mĩ về cho cháu, 2 bình loại 150ml đã tiệt trùng và cho nhóc nhà em ti thử 1 lần, nhưng nó ko chịu ti bình mà phải đút thìa nên lại ko dùng đến, còn 2 bình to hơn hình như là 200ml vẫn mới nguyên, mẹ nào cần thì ới em nhé, em để lại cho giá hợp lý ạ! Ngoài ra em còn 1 bình chicco mua ở Parkson, cũng trong công cuộc tập ti bình cho con, cũng dùng 1 lần nhưng nàng kiên quyết chối từ, cũng có nhu cầu thanh lý ạ! thanks các mẹ.

me_quyhao thích bài này.
  3. jeuro07

jeuro07 Thành viên mới

2 đứa nhà mình đều dùng thử đủ cả dr.brown, avent, nuk , mam cuối cùng cả 2 đều hạ cánh ở Nuk. Chắc có lẽ ty Nuk dẹt thấy nói gần giống ty mẹ nên chúng quen. Trộm vía ít khi thấy bé quấy, ko bị đầy bụng, mình nghĩ van chống đầy hơi của Nuk đơn giản nhưng cũng khá tốt. Bản thân mình phải vệ sinh chai bình thì thấy cả bình thủy tinh và nhựa PP bpa free đều dễ vệ sinh, khô nhanh lắm. tốt nhất là mẹ nó mua bình cỏ rộng cho tiện, chứ cổ hẹp nhọc công vệ sinh lắm. Đứa lớn mình cho dùng 4 bình từ cách đây 3 năm mà đến giờ đến đứa thứ 2 cũng chưa bị mờ, chỉ phải thường xuyên thay núm vú theo hdsd. Bình thủy tinh thì mình dùng loại 120ml cổ rộng cho nhẹ, bé dễ cầm, bình to 250ml thì dùng bình nhựa PP. Mình thì cầm cái bình thủy tinh cho con bú vẫn thấy thích hơn.
    Chúc mấy mẹ nó sớm mua được sp ưng ý nhé.

me_quyhao thích bài này.
  4. Maman Bébé

Maman Bébé Thành viên chính thức

Hi các mẹ,
    Cảm ơn Me.Jolie đã quan tâm và dành nhiều lời khen tặng cho bình sữa Combi. Bộ bình sữa Combi thủy tinh trong suốt màu trắng hình gấu Pooh mà Me.Jolie nhắc đến ở trên đúng là một trong những sản phẩm được ưa chuộng của Combi. Bộ này có cả loại bằng chất liệu nhựa PP. Tuy nhiên rất tiếc phải thông báo với bạn rằng dòng sản phẩm này của Combi chưa được phép nhập chính thức về Việt Nam do hạn chế về mua bản quyền gấu Pooh, nên chỉ có hàng nhập về bằng đường không chính thức thôi. Tuy nhiên Me.Jolie và các mẹ có thể tham khảo thêm nhiều loại bình sữa Combi khác nhé!
    Nếu như bình sữa Combi hình gấu Pooh nghiêng về thiết kế hoạt hình vui mắt, ngộ nghĩnh thì dòng bình sữa còn lại của Combi thiên về design chấm bi dễ thương, đơn giản mà trang nhã Rất nhiều khách hàng yêu thích sản phẩm này, hy vọng Me.Jolie và bé cũng sẽ thích!
    Chúc bạn và bé luôn mạnh khỏe!

Sửa lần cuối: 3/3/2011
    me_quyhaoMe.Jolie thích.
  5. MẹKuTôm

MẹKuTôm Thành viên đạt chuẩn

Tình hình là ku nhà em chỉ chịu mỗi ty của pigeon thôi các mẹ ạ, em thử qua các bình mà bé k chịu. trong khi bình pigeon k phải BPA free đâu đúng k ạ. làm ntn bây giờ hả các mẹ? e nghe nói bình Tommee Tippee đầu ty mềm, nhưng có mẹ nào dùng chưa thế, có mềm jong ty của pigeon k ạ để em đổi cho ku chứ nhà bình sữa mua về toàn cho hàng xóm tốn kém quá....

6. cutekids_shop

cutekids_shop Momma baby

Ngày trước tớ cũng hóng hớt mua bình cổ rộng để pha sữa cho tiện, rồi lại núm vú dẹt của nuk ... nhưng chẳng hiểu sao nó chẳng chịu bú, cứ thích ôm cái bình cổ nhỏ. Mà bình thì của nuk nhưng phải đổi núm vú của pigeon thì nó mới ty. Thật chẳng hiểu cô nàng kiểu gì mà đỏng đảnh thế không biết. :)

7. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

em vote cho bình Avent chị nhé!Có van chông săc, cổ rộng nữa

8. kiel22

kiel22 Thành viên rất tích cực

E vote cho bình Avent c ạ.còn bình nano e dùng thấy k thích lắm.đầu ti hơi cứng mà chỉ tráng nước sôi k thì e thấy có mùi khó chịu.nhóc nhà e thì được cái dễ tính bình nào ti nào cũng được miễn là có sữa ở trong thui

9. chip_minhminh

chip_minhminh Thành viên chính thức

Mẹ nó có nhu cầu mua bình sữa của Nhật thì mình để lại cho nhé, cô em gái mình mua từ bên kia về nhưng ko dùng đến. Em gái mình hiện cũng đang dùng rồi nên là yên tâm về chất lượng mẹ nó ah!

10. NICKYSHOP

NICKYSHOP Thành viên sắp chính thức

Ngày 21-3, Cục An toàn vệ sinh thực phẩm (Bộ Y tế) đã có khuyến cáo chính thức về việc không sử dụng bình sữa làm từ nhựa trong.

Theo đó, Cục An toàn vệ sinh thực phẩm cho biết đã tham khảo ý kiến của các chuyên gia và cho rằng không nên sử dụng bình sữa làm từ nhựa trong PC (polycarbonat). Trường hợp bắt buộc phải sử dụng, không dùng nước nóng trên 600C pha sữa trong bình và không hâm nóng sữa trong bình bằng lò vi sóng.

Cục An toàn vệ sinh thực phẩm cho biết ngày 1-6, Liên minh châu Âu sẽ cấm nhập khẩu và lưu thông bình sữa làm từ nhựa trong PC do lo ngại nguy cơ thôi nhiễm.

Cục An toàn vệ sinh thực phẩm đã rà soát bình sữa có chứa bisphenol A (BPA) trên thị trường VN (cũng đang được khuyến cáo ngừng sử dụng do lo ngại nguy cơ đột biến gen ở trẻ sử dụng loại bình sữa có chứa BPA cao).

Tuy nhiên, cục cho hay hiện chưa xác định bình sữa có chứa BPA cao quá mức cho phép tại thị trường VN.

11. mama_mapshop

mama_mapshop Thành viên chính thức

2 loại này mà so với nhau thì mình thấy bình sữa Avent hơn hẳn Nano Silver.vì bình avent không những nhựa tốt mà bình nhìn rất là đẹp.
    nhưng trong nhiều loại bình sữa ngoài thị trường hiện nay mình thích bình Playtex vì cổ cong nên không phải dốc cao bình.Không bao giờ xẹp núm vú.Ưu điểm lớn nhất là bé không nuốt nhiều không khí nên rất ít khi ọc sữa.
    đó là ý kiến của mình.bạn ngâm cứu nhé

12. kidhavean

kidhavean Banned

Mình thấy các mẹ khen Avent lắm, bình đẹp mà đảm bảo. Nhưng Nano silver của Hàn thì có ưu điểm là dễ dàng vệ sinh hơn, chỉ cần tráng qua nước sôi là được. Không cần phải đun từ 3-5 phút như các loại bình khác. Hai loại này đều cổ rộng dễ vệ sinh, pha sữa. Nên mẹ nó chọn loại nào cũng ok cả.

13. valyday_tuixach

valyday_tuixach Thành viên chính thức

Nhà em dùng Nano Silver ok lắm, núm thì dùng piegion loại siêu mềm

14. thuha108

thuha108 Thành viên chính thức

Em dùng loại Medela của Thụy Sĩ ạ, cái này núm vú mềm mà lại làm 100% nhựa PP nên an toàn cho sức khỏe của con....!

15. hamster_hong

hamster_hong Bắt đầu tích cực

Mình lúc trước cho bé nhà mình dùng bình Nuk cổ rộng, bé thích thú lắm, mà mẹ pha sữa cho con cũng thích nữa, sau mua sữa được khuyến mãi tặng 1 bình sữa cổ rộng của chuchu, bé nhà mình mê núm ti này luôn, cứ đút bình sữa vào là mút chụt chụt, nhìn iu lắm, nhưng giá bình này thì hơi cao, mẹ nó có thể mua bình Nuk về thay núm ti của bình ChuChu vào thì tuyệt luôn. mà để biết bé có chịu không, mẹ phải mua về thử cho bé thôi. Đây là kinh nghiệm của bản thân mình, chia sẻ để mẹ có thêm sự lựa chọn nhé

Kút Kít thích bài này.