Khác: Giúp Em Hiểu Kết Quả Xét Nghiệm Khi Mang Thai Với, Em Lo Quá Các Mẹ Ơi...

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Saker86, 20/6/2011.

1. Saker86

Saker86 Thành viên tập sự

Em mới gia nhập nên mong được các mẹ giúp đỡ.
    Em chửa lần này là lần đầu và được khoảng 20w, hôm nay đi khám thì sau khi xét nghiệm nước tiểu thì bác sĩ nói mà từ lúc về em lo cho pé Pin nhà em mà khóc suốt. Đó là tỷ lệ hàm lượng đường trong nước tiểu là: 100mg/dl. Bác sĩ bảo là như này không tốt. Mà pé Pin nhà em thì được có 270g thì liệu có còi quá không. Mẹ nào biết tư vấn giúp em với, em lo quá, nếu em bị hàm lượng đường cao thế thì chế độ ăn của em sẽ như nào nữa ạ.
    Cảm ơn các mẹ đã vào đọc và giúp em!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Saker86
    Đang tải...

2. meoitaisao

meoitaisao Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ có kinh nghiệm vào giúp em với, em lo quá!!!

mẹ nó điều chỉnh chế độ ăn uống 1 chút là không sao đâu. đừng lo lắng quá nhé. ko nên ăn đồ có nhiều đường là dc. ngày trc mình cũng hay lo như mẹ ấy đấy. chỉ biết khóc thôi. nhưng ko sao đâu nhé. mình lo quá cug ko tốt cho e bé đâu

Saker86 thích bài này.
  3. Saker86

Em cám ơn mẹ meoitaisao đã động viên và chia sẻ với em.

4. MeChickin

MeChickin Tân Dậu 1981

Bình tĩnh em ơi, loại bỏ đường bt ra khỏi bữa ăn nhé, chuyển sang đường cho người ăn kiêng nhé, bé con em có thể ăn trứng vịt lộn, trộm vía con tăng cân tốt lắm đấy.

Saker86 thích bài này.
  5. chipram

chipram Bắt đầu tích cực

mẹ nó từ khi có bầu có tăng nhiều kg không? Vì tăng nhiều cân quá cũng ko tốt đâu, dễ bị tiểu đường cho cả mẹ và bé. Còn 20w mà em bé tầm 270g là cũng ok nhưng hình như hơi còi một tý đấy. Mẹ nó nhớ theo dõi ko lại bị trường hợp ăn bao nhiêu vào mẹ chả vào con. Chú ý nhất là đừng để tăng cân phi mã, cả quá trình mang thai cứ tăng 10kg là đẹp. Như vậy có nghĩa là mỗi tháng tăng 1kg. Còn theo mình biết thì đến giờ lượng đường cao cũng chưa đáng lo lắm đâu. Những tuần cuối mới đáng lo. giờ thì điều chỉnh chế độ ăn vẫn kịp

Saker86 thích bài này.
  6. lovesick

lovesick Bắt đầu nổi tiếng

Bình tĩnh bạn ạ! Tập 1 mình cũng bị tiểu đg thai kỳ đây. Tự mình kiểm soát bằng ăn uống thôi, đi bộ 10' sau mỗi bữa ăn.Như vậy 1 ngày bạn cũng đi bộ thể dục đc 30' đấy, sau dễ đẻ lắm . Thường nếu tiểu đg thai kỳ thì mẹ tăng cân nhanh và con cũng to. Bạn hạn chế ăn ngọt thôi. Bản thân mình là ng ko ăn ngọt, nhưng vẫn bị đó là do nội tiết trong lúc mang thai của mình thay đổi thôi. Đẻ xong là xét nghiệm thì mình hết. Mình đang bầu tập 2, bs sẽ cho mình làm xét nghiệm sớm hơn, có thể là tuần tới vì mình có tiền sử tập 1 rồi

Saker86 thích bài này.
  7. thaovi00

thaovi00 Thành viên tích cực

có bầu thường bị vậy à các chị ? em là em thích ăn đồ vặt lắm , sau này mang bầu bị thế , ko ăn dc đồ lặt vặt chắc buồn chết mất

Saker86 thích bài này.
  8. Eva Hudson

Eva Hudson Take it easy

Chẹp. Mình chả thích các bác sĩ như thế. Đằng nào cũng đang có em bé, tâm lý các mẹ hay lo, thay vì nói như thế, họ nên đưa ra chỉ dẫn và hướng giải quyết mới đúng chứ! Mình quen 1 bác sĩ năm nay già lắm rồi, rất tâm huyết với nghề, ông hay bảo mình là "bây giờ có 2 loại bệnh, bệnh do tâm gây ra và bệnh do bác sĩ gây ra".
    Sorry vì không biết gì để khuyên mẹ nó nhưng tớ đọc comments các mẹ tư vấn thì thấy vấn đề không có gì nghiêm trọng cả, chỉ cần điều chỉnh 1 chút chế độ ăn uống thôi. Mẹ nó đừng lo nữa nhé!

Saker86 thích bài này.
  9. Saker86

Em cám ơn các mẹ đã chia sẻ với em, em cảm thấy đỡ lo hơn, thích quá vì có 1 diễn đàn hay như này.
    hôm trước em đi khám bsi bảo được khoảng 20w rồi và em tính là từ lúc có bầu em tăng đc 7kg. Chắc đúng như mẹ chipram nói là em ăn bao nhiêu vào mẹ hết. Em lại còn bị chửa ngực và mông nữa, rạn hết cả, em lo sợ oxa sau này chê và ra ngoài mất....

10. windig.febr

windig.febr Thành viên tập sự

o_0 Được làm mẹ là hạnh phúc nhất của người phụ nữ đấy

11. tuonglaigan

tuonglaigan Banned

Mẹ nó hạn chế ăn chất ngọt lại, mà mẹ hỏi BS tư vấn cho để làm thế nào có thể cân bằng làm sao, vừa hạn chế lượng đường trong nước tiểu mà vẫn đảm bảo cho con khỏe mạnh mà ko bị còi