3 tháng giữa: Giúp em về trường hợp rạn da khi mang thai !

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ku_li_ngo72, 21/12/2009.

1. ku_li_ngo72

ku_li_ngo72 Ku Lì Ngố

các bác ạ, vợ em mang thai đã được 20 tuần. Trong thời gian gần đây ở đùi, chân, tay và người vợ em có những vết thâm hay những đường máu li ti trên da và vùng da thì rất mỏng và có lúc ngứa, vợ em chỉ gãi nhẹ là trầy xước chảy máu ngay, các bác nào đã có kinh nghiệm hay hiểu biết gì chỉ giáo em giúp xem hiện tượng này có ảnh hưởng gì đến mẹ và thai nhi không và cách khắc phục như thế nào ?
    Em xin chân thành cảm ơn các bác !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ku_li_ngo72
    Đang tải...

2. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Theo mình biết thì ko ảnh hưởng gì đâu, bạn yên tâm nhé

3. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Không có ảnh hưởng gì đền thai nhi . Nhưng mà sẽ để lại những vết rạn da trên bụng bà mẹ , về thẩm mỹ mà nói , hơi buồn một tí . Một số kem có thể dùng để ngăn ngừa rạn da khi có thai như Happy event, Vergel cream . Tuy nhiên cũng tùy theo cơ địa. Mình thì sử dụng cả 2 loại trên và không có vết rạn da nào sau 2 tập .

4. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Cái này là do cơ địa từng người, như mình đây đã có 2 bé, hai lần mang bầu mình ko bị rạn giống như các chị e khác, cho nên hộp kem Happyevent mua thành ra thừa lại mang tặng cho cô e chồng, có bầu cùng thời điểm với mình và rạn da bụng, đùi rất nhiều.
    Sau khi sinh vết rạn đó có mờ đi chứ ko hết, tùy người thôi bạn ạ, ko ảnh hưởng gì đến e bé cả !

5. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Mình đây là 1 nạn nhân của vết rạn, rạn bụng, rạn đùi, rạn bắp chân...nói chung là sinh xong đến giờ đã gần 2 năm mà vết rạn vẫn rõ, làm mất thẩm mỹ lắm, các loại kem cũng có xài lúc mang bầu nhưng do cơ địa, da mỏng, yếu nên không tránh khỏi. Hix, nhưng mẹ nó cứ bôi kem đi để đỡ ngứa nhé.

6. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

uhm... cũng ko đáng lo đâu anh ui. Nhưng 20 tuần đã dạn da rùi có thể do cơ đại từng người, nhưng anh tránh đừng bồi bổ cho chị nhà quá nhé. Tăng cân quá nhanh cũng là một lý do làm dạn da đó.
    Bồi bổ hợp lý, bôi kem chống dạn và nhớ chỉ được xoa nhẹ lúc bị ngứa thui. ko các vết thâm càng tệ hơn.

@quảng cáo chút :)). Sau khi chị nhà sinh, anh nên mua tinh nghệ cho chị nhà uống nhé. Tránh hậu sản. làm đẹp da sản phụ nữa. Anh tham khảo topic của em nha!
    Chúc anh chị hạnh phúc, chúc bé khỏe!

7. meocon2002

meocon2002 Thành viên tích cực

Bạn ơi bôi Happy Event rất tốt nhé, nhưng phải bôi từ lúc mới có thai hoặc chậm nhất là 3 tháng đầu, nếu bạn bôi trễ quá thì cũng ko có kết quả đâu ạ. Khi bôi kem nên xoa thật nhẹ nhàng, ko nên xoa bụng quá nhiều và quá mạnh nha bạn, ko tốt cho thai nhi.

8. mapmuoi

mapmuoi Thành viên tập sự

Cho em hoi mua kem boi happy event do o dau duoc ạ?
    Em cam on nhieu

9. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Mình thường mua ở các Shop bán đồ baby , hoặc shop mỹ phẩm cũng có bán

10. akina

akina Thành viên chính thức

bạn nên dùng đầu o liu bôi vào các buổi tối, đấy là kinh nghiệm mang thai lần trước của mình, cơ địa nhà minh rạn da, thế ma mình bôi, bây giờ trông vẫn như con gái..co kết quả tốt thì báo nhé

11. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Mình cũng là cơ địa rạn da đây. Rạn da khi mang bầu không có vấn đề gì về mặt sức khỏe và không ảnh hường gì tới em bé nhé. Chỉ có chút vấn đề về mặt thẩm mỹ thôi.

Về kem chống rạn, mình thì chỉ tín nhiệm Vichy. Các loại khác mình dùng không hợp. Nhưng mỗi người một khác.