Giúp em với, bé hơn 2T ho có đờm kéo dài :(

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Cuango, 13/6/2012.

1. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Giúp em với, bé hơn 2T ho có đờm kéo dài :(

Chị ơi, bài này e làm suốt rồi, Bé nhà em có nhiều đờm, e long đờm,nhưng hơn 1 ngày sau lại có đờm, k hiểu đờm sinh ra ở đâu nữa, mà chỉ ho vào buối sáng, trước 9-10h sáng thôi.

Đang tải...

2. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

bé nhà em cũng đang ho có đờm. giống bé nhà chị lắm.

3. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Trẻ nhỏ do đường hô hấp còn hẹp, chỉ cần một ít dịch nhày ở đường hô hấp trên là bé đã khò khè bố mẹ nhìn cảm thấy bé khó thở. Khi con bị ho các mẹ nên dùng bài thuốc dân gian trước khi dùng kháng sinh nếu không có tác dụng. Chi sẻ với các mẹ bài thuốc em hay dùng củ cải trắng, gừng xay nhuyễn bỏ vào bát sứ, thêm một ít nước lọc và một ít mật ong đem hấp cách thủy cỡ 10-15 phút đưa ra cho bé uống, mỗi lần 2-3 thìa cà phê, uống 3 lần/ một ngày cho con khi bị ho nhẹ

4. camnhung12

camnhung12 Thành viên tích cực

Bé nhà m tháng nào cũng mũi đờm rồi ho. Dùng hẹ roiif chanh đào ko ăn thua . Toàn dùng ks mà h thay đổi thời tiết khóc 1 trận hôm sau lại mũi rồi. Xì trét wa

5. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Con bạn bị ho và có đờm đặc, khò khè. Với các triệu chứng kể trên, cháu đã bị nhiễm trùng đường hô hấp. Thường gặp nhất là: viêm phế quản, viêm phế quản - phổi. Bé nhỏ không thể tự khạc đờm, nếu tình trạng làm tăng tiết đờm kéo dài không được điều trị kịp thời, có thể diễn biến sẽ nặng hơn. Do đó bạn nên đưa cháu đến bệnh viện có chuyên khoa để được điều trị kịp thời tránh tình trạng bệnh diễn tiến nặng hơn.

6. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Giống đứa nhỏ nhà mình rồi, nạo VA rồi mà sáng nào cũng ho trớ ra ít đờm. Bạn chịu khó nhỏ nước muối sinh lý cho bé, làm ấm tan giá thôi không bỏng mũi bé nhé. Chịu khó vỗ lưng lúc buổi sáng khi chưa ăn (khum bàn tay vào vỗ) cho long và tan đờm nhé, sáng ngủ dậy bé nào đang mũi nhiều và khò khè đấy. Một vấn đề nữa, khăn lau mũi cho bé thay thường xuyên, chùi một vài lần thì bỏ ngay, giặt trong ngày đừng để lưu cữu nhé, vì sinh ra vi khuẩn, bé khỏi rồi chùi khăn bẩn vào lại bị lại (có bác sĩ bảo mình thế). 2 đứa nhỏ nhà mình năm nào cũng uống dự phòng mũi họng, đứa lớn thì khá, đứa nhỏ thì vẫn bị, nhưng cường độ và mức độ có nhẹ hơn trước.
    Khò khè nhiều khéo viêm phế quản rồi thì phải đi bác sĩ nhé, trẻ con biến chứng nhanh lắm, sáng đến chiều đã nặng lên rồi. Các thuốc uống thì phải bác sĩ kê vì bệnh mỗi cháu một khác. Chúc bé nhà bạn nhanh khỏi!