Cần giúp: Giúp em với bé nhà em không chịu bú mẹ nữa là sao nhỉ????

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi sua_non_xach_tay, 20/11/2009.

1. sua_non_xach_tay

sua_non_xach_tay Thành viên chính thức

:(Bé nhà em được hơn 3thang tuổi mấy tuần gần đây tự nhiên cháu không chịu bú mẹ đưa ty vào là hét, kêu la thảm thiết không hiểu lý do vì sao? em toàn phải ru bé ngủ thật say lúc đó cô bé mới chịu bú, hôm nay hơn 4 tiếng mà bé vẫn kg chịu ăn mặc dù rất là đói bụng lẹp kép rồi mà vẫn cứ gào thét khi mẹ đưa ty vào, mà bé nhà em bỏ bú bình từ hồi 2 tháng, ăn bằng thìa thì cứ phun mưa ầm ầm,.....kg bú me, khôn bú bình, không ăn bằng thìa... em rất lo cho bé tình trạng này mà kéo dài chắc bé bị sụt ký mất, các mẹ nào có kinh nghiệm nuôi con cho em vài lời khuyên nhé

Mời các mẹ tham khảo nhé để mua cho bé yêu
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=79169

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sua_non_xach_tay
    Đang tải...

2. miubong

miubong Thành viên rất tích cực

em xem con có bị đau miệng ko? nhiều khi nó bị nhiệt ko ăn đc đâu. hay la sũa mẹ có mùi, em fải kiêng ăn hành tỏi, gia vị nhiều mùi. hồi trc con chị cũng ko ăn, chị fải lay xilanh bơm từng tí một vào miệng con đấy, em thử xem nhé. Chúc bé háu ăn hơn.

sua_non_xach_tay thích bài này.
  3. Bambi Shop

Bambi Shop Thành viên chính thức

Be moi 3thang dang o lua tuoi bu sua me, neu be ko chiu an la co vand e roi, tot nhat chi nen dua be di kham de khac phuc kip thoi khong anh huong den suc khoe cua me va be!!! Goodluck!

4. MebeThuan

MebeThuan

Bé nhà mình hồi hơn 2 tháng cũng tự nhiên có hôm bỏ bú mẹ, k hẳn là bỏ nhưng cứ đưa ti vào miệng là con khóc thảm thiết, chỉ lừa lúc con ngủ thì cho bú trộm thôi. mất 1,2 hôm rồi tự nhiên con lại bú lại. chẳng hiểu sao nữa. Nhưng mẹ cũng nên xem lại xem có ăn món gì lạ ko/ và k tra xem con có bị nhiệt trong miệng k nhé. Hoặc mẹ có dùng nc hoa hay có phấn son hoặc tắm một loại sữa tắm có mùi thơm quá.... Nhiều bé dị ứng với mùi thơm mà.

5. sua_non_xach_tay

sua_non_xach_tay Thành viên chính thức

Giúp em với bé nhà em không chịu bú mẹ

Cảm ơn các mẹ nhiều, bé nhà em vẫn phải bú trong tình trạng "lim dim" ngủ nhưng được cái trời lạnh bé ăn nhiều hơn trước một chút nhưng mà không làm sao để bé bú lúc thức, em hỏi rất nhiều chuyên gia dinh dưỡng mà cũng không có cách gì thôi đành chờ cho bé thay đổi bú mẹ trở lại vậy

6. betruc

betruc Thành viên mới

Me be nen xem be co nong hay mieng co bi den khong?me be co cho be bu sua ngoai them khong?so nhieu khi sua ngoai ngon hon nen be bo sua me hoac ti cua me nho nen kho bu be bo cung nen.be khoc la bieu hien kho chiu ,doi ,hoac khong chiu gi do me nen de y be xem .co the doi be ngu cho be bu xem sau mieng sau be no la duoc va nho can than khi cho be bu vi se de sat

7. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Trường hợp bé của bạn giống Ý nhà mình quá. Cũng hơn 3 tháng là bỏ bú mẹ. Cứ ngửa bé ra cho bú là bé khóc ngất như bị đau j vậy đó. Khi đó mình đem bé đi khám, bác sĩ bảo có một số bé tự nhiên không thích bú mẹ nữa, ngoại trừ trường hợp mẹ ăn j đó, mùi vị bé không thích.
    Lúc đó mình phải vắt sữa cho bé uống và cho bé dặm thêm sữa ngoài. Đến khoảng 4,5 tháng bé mọc răng, thế là không chịu bú bình nữa, lại quay ra bú mẹ hoàn toàn. Đến hơn 8 tháng thì bỏ bú mẹ luôn.:(
    Bạn cố gắng vắt sữa cứ cách 4 tiếng 1 lần đều đặn cho bé uống và để giữ sữa nhé. Nếu bé không chịu ty bình hoặc muỗng thì bạn mua xi-lanh về bơm cho bé. Cố gắng cho bé uống sữa mẹ ít nhất là 6 tháng đầu để đảm bảo sức khỏe cho bé nhé. Chúc bạn và con khỏe, mong bé uống nhiều sữa hơn.

8. Dobichip

Dobichip Thành viên chính thức

Mình cũng thế bé nhà mình 3m tự nhiên tập ti bình rùi bỏ ti mẹ, mẹ nó có tập con ti bình ko, có thì tập bằng sữa mình nhen đừng tập sữa ngoài, sữa ngoìa thơm béo nên con bỏ mẹ đó, mình ko biết nên tập sữa ngoài lần đầu con bỏ ti sau đó ti lại mừng quá trời, thời gian sau lại tập giờ con bỏ ti mẹ lun, chỉ ti bình thui, thời gian đầu ko ti bình ko ti mẹ, phát sốt lên vì con :(, cứ đút muỗng cuối cùng phải ráng tập bình giờ mình gần hết sữa rùi, bùn quá trời, sữa mình nh mà mát thế mà cháu lại chê, ghét cái thằng sữa ngoài ghê gứm :-x