Cần giúp: Giúp em với, Bố em bị ung thư gan giai đoạn cuối :((

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi melin, 4/3/2013.

1. melin

melin ĐỒ GIA DỤNG & TIỆN ÍCH

Chào cả nhà! em đang hoang mang và suy sụp quá. Cách đây nửa tháng bố em có hiện tượng mệt mỏi chán ăn đau bụng, nôn. em đưa bố em vào viện Hồng Ngọc khám, sau khi chụp chiếu xét nghiệm thì bs kết luận bố em bị Ung thư gan chớm giai đoạn cuối, do khối u quá to nên tây y ko muốn can thiệp vào nữa, theo bs nếu can thiệp thì cũng ko giải quyết đc vấn đề gì. Nghe nhu sét đánh ngang tai, trời đất như sụp đổ em ko muốn tin vào tai mình nữa. Bố em bị 6 khối u lan khắp 2 thùy gan khối to nhất là 6,4cm x 9,2cm. bs có khuyên gđ em là đừng nên can thiệp vào nữa vì chi phí tốn kém mà cũng ko đi đến đâu, bs cho bố em thuốc về tiêm để hạn chê sự phát triển của tế bào UT và bảo lấy thêm thuốc nam cho bố uông để an ủi tinh thần bố huhu :(, dặn em là chuẩn bị tình thần vì UT gan phát triển và phá hủy nhanh lắm, chắc chỉ đc vài tháng thôi :(. GĐ em buồn và suy sụp lắm, em làm thế nào để cứu đc bố bây giờ các chị ơi, từ bé đến giờ lúc nào bố cũng yêu thương chiều chuộng và quan tâm em nhất :( giờ bố thế này mà em chả làm gì giúp đc bố em thấy mình bất lực quá :(.
    Là phận con em ko nỡ nhìn bố đang khỏe mạnh bỗng dưng lại nằm để chờ đến ngày.... như thế này :(. Có mẹ nào biết địa chỉ thầy thuốc nào tốt chỉ giúp em với ạ.
    Em tìm hiểu thông tin trên mạng thì có thấy Thầy Trần Ngọc Lâm ở Lào cai và Thầy Bùi Văn Phượng ở Hòa Bình. đã có bố mẹ nào từng lấy hay có người quen lấy thuốc của thầy này chưa ạ, cho em xin ý kiến với.
    em cảm ơn nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi melin
    Đang tải...

2. songlakhongchodoi

songlakhongchodoi Banned

Ðề: Giúp em với, Bố em bị ung thư gan giai đoạn cuối :((

chào bạn
    mình đọc được đoạn chia sẻ của bạn thật sự thấy thật khó khăn, bạn là 1 người con tốt, nhưng về UT gan giai đoạn gần cuối thì rất khó khăn đó bạn ạ.
    nếu biết sớm ở giai đoạn đầu "là giai đoạn u nang nước" thì mình có biết 2 người có thể chữa khỏi giúp bố bạn. nhưng là giai đoạn cuối thì chỉ có cách kéo dài tuổi thọ của bố bạn
    thôi bằng cách hạn chế sự di căn của khối u, triệt tiêu tế bào k.cũng đã có người bị UT gan giai đoạn gần cuối nhưng điều trị đến nay vẫn sống gần 6 năm rồi đó bạn ah.nếu bạn quan tâm thì cứ alo theo số đt này nhé: 0904.757.559 phương thuốc của người này là giáo sư đông y thế giới "nghê tông diệu" đó bạn ah.bệnh nhân nào có phúc lớn mới được dùng thuốc của ông đó.cầu mong bố bạn sẽ có sức khỏe như bố muốn.hãy động viên bố bạn nhé.

3. gacon_handmadeshop

gacon_handmadeshop Mỹ phẩm handmade

Chia buồn với gia đình bạn, UT giai đoạn cuối thì đúng là y học giờ này vẫn chưa có cách nào để cứu sống bệnh nhân cả, chúc bố của bạn may mắn, chúc cho gia đình bạn mạnh mẽ vững vàng để chăm sóc bố bạn. Chúc gia đình bạn gặp nhiều may mắn

melin thích bài này.
  4. melin

Chị ơi, em em biết là ko khỏi đc, nhưng chỉ mong có loại thuốc nào tốt để kéo dài thời gian cho bố em ở lại với con cháu thêm vài năm nữa thôi ạ. Chứ giờ bố ra đi thì còn trẻ quá, mà sốc quá ko biết mẹ em có chịu nổi ko nữa vì mẹ em vừa bị Tim vừa huyết áp cao :(. Nếu một ngày nào đó bố ra đi em vừa thương bố lại vừa lo cho sức khỏe của mẹ :(.
    Nếu chỉ uống thuốc nam thì liệu có kéo dài thời gian sống của bệnh nhân đc ko các chị ơi? đã có ai đã uống thuốc nam mà hiệu quả chưa ạ.

5. melin

huhu các bác sĩ bảo có mấy phương pháp nút mạch tiêm cồn, nhưng làm với bố em thì ko hiệu quả mấy nữa rồi :( buồn quá. Giờ em chỉ hi vọng vào thuốc nam để kéo dài thời gian sống thôi ah huhu

memaivu thích bài này.
  6. melin

Mấy ngày hôm nay ko biết do uông thuốc hay vì ăn cháo lâu nên chán, thấy bố em bảo thèm cơm lấy cơm cho bố ăn đc nửa bát, ko biết liệu còn hi vọng ko các chị nhỉ. cứ nghĩ đến việc bs bảo chỉ đc khoảng 2,3 tháng thôi là em lại nước mắt em lại chực chào ra. huhu

7. mergi_rose

mergi_rose how come!

thực ra có thuốc nam có thể làm teo khối u đó mẹ bé, mẹ bé thử tìm hiểu xem.
    Bố tớ năm 61 cũng bị tai biến. h thì ngồi đó nằm đó không nhận thức, nhưng đúng là còn nước còn tát, tớ vẫn muốn bố tớ ở cạnh, dù hầu như ông chẳng nhận ra ai
    mặt khác, bệnh tật phát triển cũng phụ thuộc vào tinh thần.
    Cứ lạc quan vui vẻ thì cũng không nhanh như bạn tưởng đâu
    cố gắng lên

memaivumelin thích.
  8. songlakhongchodoi

songlakhongchodoi Banned

Còn nước còn tát bạn ơi. Chỉ uống thuốc nam thì không được đâu bạn ạ. Bạn phải sử dụng tới Đông y. Nó vừa ngăn chặn tế bào ung thư tiếp tục phát triển, vừa có khả năng triệt được tế bào ung thư. Mình thấy có người sống thêm dc tận 6 năm rồi và bây giờ vẫn sống. cũng bị ung thư giai đoạn cuối đó bạn. Bạn cứ alo theo số đt mình cho ấy. Họ tư vấn cho, chứ cứ để bố như thế này là không ổn đâu. Tế bào ung thư càng ngày càng phát triển mạnh đó.

melin thích bài này.
  9. melin

Chị ơi em cứ phân vân phương phát nút mạch nên em hỏi lại bs khám cho bố em thì bác ấy mới nói thật là bố em bị di căn khắp vùng gan rồi nên ko làm gì đc nữa huhu. ko biết khối u đã di căn rồi thì thời gian kéo dài của bố em đc bao lâu nữa huhu. em buồn quá

10. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

chia sẻ cùng chị, gia đình e cũng đã trải qua nhưng bệnh của bố e là ung thư phổi, buồn lắm lắm,huhu. nếu đã di căn thì khó chị ạh, Như bv Bạch Mai nó chỉ bảo thì ở giai đoạn cuối đã di căn rồi thì chỉ nên mua tam thất uống cùng mật ong, tất nhiên là ko khỏi được nhưng để kéo dài thêm thôi.

memaivu thích bài này.
  11. melin

Hic lại chung cảnh ngộ rồi buồn quá bạn ah. Thế bố bạn giờ thế nào rồi, Bố mình cũng đang uống mật gấu với các loại thuốc đông y lá cây. Mặc dù đã xác đinh tư tưởng rồi nhưng hôm qua nghe chú bs khám bảo bố đã di căn rồi mình như ngã khụy huhu.

12. Lønely Støne

Lønely Støne Banned

Em xin chia buồn với gia đình ạ
    [video=youtube;mVvMNYPDrzg]http://www.youtube.com/watch?v=mVvMNYPDrzg[/video]
    chị xem cái clip này sẽ hiểu nguyên nhân gây bệnh là do độc tố tích tụ trong cơ thể chị ạ.
    em xem cái clip này xong cũng sợ nên cũng đang sử dụng thực phẩm chức năng để thải độc tố. làm sạch cơ thể.
    Em có gọi cho a Kiên (0917916537) để hỏi xem bệnh của bố chị có dùng được không thì anh ấy nói có và bên a ấy có những người bị Ung Thư nhưng sau khi sử dụng sản phẩm của a ấy thì vẫn sống đến giờ. a ấy hình như là bác sĩ đầu ngành bên HV quân Y 108 thì phải. chị có thể gọi cho a ấy tư vấn xem thế nào ạ. Hy vọng có thể giúp được bác và gia đình. Chúc bác mau khỏe bệnh ạ.

me LeAnhmelin thích.
  13. mergi_rose

mergi_rose how come!

b đừng như thế sẽ ảnh hưởng đến không khí gia đình, sẽ làm bố bạn càng buồn hơn.
    Nếu bố bạn đã biết mình bị ung thư, hãy họp gia đình, hãy ra nghị quyết, những ngày tháng này sẽ là những ngày hạnh phúc, vui vẻ nhất trong đời, để tất cả không có gì hối tiếc.
    Có những kì tích, những chứ không phải 1, họ sống vui vẻ không quan tâm gì đến bệnh tật, sống thêm không chỉ vài tháng, mà là vài năm đấy

memaivumelin thích.
  14. xieuvanlieu

xieuvanlieu Thành viên tích cực

Chia buồn với gia đình, để em tìm lại có cái topic các mẹ nói về mấy ông lương y chữa được ung thư ở Hà Nội gửi lại mẹ nó tham khảo xem thế nào nhé
    Biết đâu bác lại may mắn. Hy vọng có điều thần tiên xuất hiện

melin thích bài này.
  15. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Ko biết chị nghe đến thần dược Xáo Tam Phân ở Ninh Hòa chưa?

Thấy báo chí có đề cập đến loại cây thuốc này, và bạn e ở Ninh Hòa cũng đã kể về câu chuyện này.

Hy vọng sẽ giúp ích được 1 ít thông tin cho chị và Bác.

melin thích bài này.
  16. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Nàng ơi, ung thư gan giai đoạn cuối, khối u quá to và tế bào ung thư lan tràn sang các cơ quan , bộ phận khác thì không nên mổ là đúng rồi . Mình có 1 bác người quen, bị ung thư gan cũng là giai đoạn muộn rồi nhưng vẫn mổ ở 108- đo thực sự là ca đại phẫu, BS cũng giải thích là BN có thể tử vong khi mổ nhưng gd vẫn hy vọng. May mắn là sau mổ bác ấy dần khỏe lại. Nhưng UT gan là loại UT đáp ứng với hóa trị và xạ trị rất kém nên dc 1 thời gian - chính xác là 6 tháng bác ấy đã....
    GD cũng mua thuốc đông y ở Hòa Bình- cũng theo kiểu " có bệnh thì vái tứ phương" về cho bác uống , dc cái bác ấy ra đi cũng nhẹ nhàng lắm, ko đau đớn vật vã gì cả.
    Mình chia sẻ với bạn nhưng đôi khi phải nhìn vào sự thâtj để cố gắng trong khả năng có thể . Bây giờ người ta có cách tiêm vào khối UT để phá hủy trực tiếp- cách này ko chữa khỏi bệnh nhưng BN sẽ không bị đau đớn nhiều. Còn chữa khỏi UT gan giai đoạn cuối là điều không thể- ít nhất là cho đến giờ này y học hiện đại đang bó tay.

memaivumelin thích.
  17. thuthaozinzin

thuthaozinzin Tinh chất mầm đậu nành Nguyên Thảo làm đẹp

Chào bạn.
    Chia sẻ với gia đình bạn.
    Nói chung như bố bạn ung thư đã di căn và kích thước khối u khá lớn rồi, quan trọng bây giờ là tinh thần của người bệnh, vì nếu người bệnh biết những thông tin này sẽ suy sụp nhanh lắm nếu ai tâm lý không tốt. Do đó tốt nhất là dấu người bệnh và động viên cụ.
    Ngoài việc dùng thuốc BS chỉ định thì dùng thuốc YHCT cũng là một hướng vừa hỗ trợ điều trị bệnh vừa điều trị về mặt tâm lý. Mình thì mình nghe nói có lương là Ông Phùng ở Nghệ An chuyên bốc thuốc về gan có tiếng, người HN cũng đổ xô về bốc thuốc. Mình ở NA mà
    Bố mình bị xơ gan khá nặng, lúc đầu m chỉ cho điều trị tây y và ko cho sờ mó gì tới mấy cái thuốc ....lang băm í, vì mình cũng là dược sỹ, nhưng cuối cùng cũng đành cho cụ dùng vì cụ bảo thấy khỏe hơn, chẳng biết do thuốc hay tâm lý nữa...
    Bạn cứ thử xem sao.

melin thích bài này.
  18. melin

Bố em biết rồi chị ạ, vì cái khối u đó to quá nó lòi ra hẳn ngoài bụng cơ huhu. Mặc dù em đã cố gắng vui vẻ trước mặt bố, nhưng những lúc ở một mình cứ nghĩ đến việc sắp mất bố em chỉ muốn khóc thật to thôi huhu.

19. melin

Thanks mẹ nó, mẹ nó tìm lại giúp mình với nha.

20. melin

Em cũng ko hi vọng khỏi nhưng mà em chỉ hị vọng bố kéo dài thêm đc vài năm chị ạ. Bố em tuy chưa di căn sang bộ phận khác nhưng hiện tại đã bị di căn khắp gan :(. Em cũng thấy nhiều người nói là giai đoạn cuối gần đi đau đớn lắm, phiền chị hỏi lại giúp em địa chỉ thuốc đông y ở Hòa Bình với ạ, thôi thì ko chữa đc :( nhưng mà lấy thuốc cho bố đỡ đau đớn cũng an ủi đc phần nào. chứ nhìn bố đau đớn vật vã thì thương lắm chị ạ. :(