Giúp em với các mẹ ơi!!khám sức khỏe tiền hôn nhân

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nhuquynh14_2, 9/11/2009.

1. nhuquynh14_2

nhuquynh14_2 Thành viên đạt chuẩn

em định lập gia đình vào cuối năm nay .khoảng cuối tháng 11 âm các mẹ ah!
    em định đi khám sức khỏe tiền hôn nhân mà chưa biết khám ở đâu và như thế nào,cần khám những gì ,chi phí ?mẹ nào đã khám rồi cho em xin chut kinh nghiệm với ,SOS.Thanks các mẹ nhiều lắm...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhuquynh14_2
    Đang tải...

2. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Tới phòng khám tư cho nhanh và tiện,còn khám bệnh viện thì nên ra viện quân y,viện y học cổ truyền TW cho đỡ đông,khi khám thì bảo bác sĩ là xin khám tổng thể kiểm tra sức khỏe định kỳ!

3. nhuquynh14_2

em vừa đi khám rồi các mẹ ah.huhu mới chi xet nghiệm máu va khám phu khoa đã hết 500k+tiền thuốc chữa viêm hết 500k nữa,em mới chỉ đi khám vậy thôi chứ chưa tim phổi gan ruột j cả...huhu. sót của quá..dưng mờ biết trước chữa chạy cho yên tâm các mẹ nhỉ.ko biết có chị nào đã khám như em ko.ah wen em đi khám ở bệnh viện phụ sản hà nội .

4. honeycat

honeycat mẹ yêu em Su Kem nhất!!!!

em cũng sắp lấy chồng đây.cũng định đi khám nhưng mà còn nhiều vấn đề quá.với lại ra vào viện giờ toàn bị nghi la có vần đề đi giải quyết.muốn tìm chỗ nào đỡ đông nhưng chả biết chỗ.chị đi khám thế thủ tục có lằng nhằng không chị?

5. nhuquynh14_2

mình đi khám cũng nhanh lắm bạn ah.chịu khó dậy sớm có mặt ở viện khoảng 7 h sáng,đến 11h trưa là song thôi,thủ tục đơn giản lắm,mà mình đi khám thì bảo la khám sức khỏe tiền hôn nhân,lấy sổ song<2k> thi mua phiếu khám phụ khoa<20k>,đến phòng khám bảo bác sĩ là cháu khám sk tiền hôn nhân ,họ sẽ hỏi mình đã qhtdchưa,se co cách khám thích hợp.bạn bảo cháu khám hết,bác sĩ sẽ cho bạn di xet nghiẹm mau.xet nghiem j nua tớ không nhớ tên lắm,siêu âm cổ tử cung.. khám song bạn quay lại phòng khám phu khoa để đọc kết quả nhé.bạn co thể biết ngay sức khỏe sinh sản của mình ở mức độ nào,có viêm thì chữa ngay không là ảnh hưởng đến con cái bạn ah.minh còn vụ tiêm vacxin mà chưa đi tiêm được đây,huhu.mà cứ là chuẩn bị xiền đi nhé,ah tớ có kinh nghiệm đi khám là bạn nên đi xét nghiệm trước nhé,khi khám song xuống lấy kết quả trong buổi sáng,ko thì lại sang buổi chiều đấy nhé

Sửa lần cuối: 15/11/2009
    honeycat thích bài này.