Cần giúp: Giúp em với! liệu em có đẻ thường đươc ko?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi chonglove, 18/10/2009.

1. chonglove

chonglove Thành viên mới

Thai em đã sang tuần 42 rồi ma vẫn chưa có hiên tương gì! em đi khám bác sĩ bảo bình thường và có hiện tượng cạn ối nhưng chưa đáng kể! giờ bác sĩ nói em phải nhâp viện theo dõi! liệu nhập viện bác sĩ có biên pháp nào cho em đẻ thường luôn đươc ko hay phải đơj chở dạ? nếu em ko có cơn co thì sao? em có phải đẻ mổ ko? có mẹ nào giống em ko? Em mang thai lần đầu nên rất bỡ ngỡ! Các mẹ cho em lời khuyên nhé! em lo lắm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chonglove
    Đang tải...

2. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Bạn đừng lo lắng quá trường hợp của bạn mình cũng thấy rất nhiều,lúc mình đi sanh cũng có 1 chị nắm chờ sanh chung với mình cũng trường hợp giống bạn ý.Lúc âý, chị ý cũng cạn ối nên phải nhập viện và nằm chờ theo dõi vì chưa có dấu hiệu chuyển dạ.Khi bác sĩ khám nói chưa nở và chỉ định chuẩn bị mổ vì sợ bé bị ngộp thì cũng là lúc đứa bé vừa kịp chui đầu ra mà chị ý không hề đau đẻ gì cả.Cách tốt nhất bây giờ là bạn nghĩ ngơi và uống thật nhiều nước vị trong lúc sanh khó có thể đoán trước được điều gì nên sức khỏe để vược cạn là quan trọng nhất.Chúc bạn đi sanh được như ý,mẹ tròn con vuông.

3. GirlThich

GirlThich lilosa.com

yên tâm chờ đi bạn, bé sẽ ra đời khỏe mạnh, bạn đừng lo nghĩ quá, bs đã bảo an tâm rồi mà.

4. nhimbong80

nhimbong80 Thành viên rất tích cực

Uống nước thường thì k tăng được ối đáng kể đâu bạn ạ, tớ được tư vấn là mình nên uống nước dừa vừa tăng lượng nước ối vừa là sạch và trong nước ối, ngoài ra bạn có thể uống thêm nước hoa quả như nước cam. bạn cho tớ biết hiện nay thai bạn được bao nhiêu tuần tuổi và lượng nước ối thì thế nào?

5. ga_con_lon_ton_17

ga_con_lon_ton_17 Thành viên chính thức

em cung bi len ngay` qua' ngay` du sinh roi` ma` van chua thay hien tuong gi`.sieu am hien tai thi` oi van binh` thuong.hic'
    fai cho` doi that met moi va` sot ruot

6. linhhieply

linhhieply Thành viên mới

e mới dc co 38 tuần co sinh bé duocko ạ

7. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mẹ nó giống y tớ luôn, tớ bị quá mất 15 ngày cơ mà chẳng có hiện tượng gì cả. nếu bạn nhờ BS nào trong BV rồi thì BS sẽ kích đẻ thường đấy, tớ sợ đau nên xin mổ.

8. goixop

goixop Thành viên chính thức

Em cũng bị quá mất hơn tuần ạ. Cũng có hiện tượng cạn ối , cạn đến lúc chỉ còn có 35ml thì bác sỹ cũng cứ bắt phải chờ đẻ thường. Mà trong liền 1 tuần đấy ngày nào cũng có mặt trên 56HBT để chạy monitor, siêu âm, khám, kiểm tra nước tiểu, khám trong... mất gần 300k/1ngay. Đến lúc bức xúc quá xin mổ thì bác sỹ khám vẫn tỉnh queo, mổ làm gì chờ đẻ thường vì bây giờ không có chỉ định của bác sỹ và phải xin ý kiến lãnh đạo thì ko được mổ. May là nhà em có người quen nên xin mổ ạ. Và cuối cùng thì lúc lấy ra nước ối cạn gần hết, bé tràng hoa quấn cổ, và cứt shu đầy trong ối. Bác sỹ Côi mổ cho em nói may là xin mổ, sao để đến thế này mà không cho mổ..... Thế đấy a.
    Nói ra không phải để mẹ nó lo lắng đâu nhưng mình nên chủ động chứ đừng thụ động theo bác sỹ nhé. Đôi khi 1 lời nói tắc trách của bác sỹ sẽ khiến mình mất phương hướng ạ..
    Chúc mẹ nó sớm gặp baby vì em biết lúc này là mong nhìn thấy em bé lắm rồi. Mẹ tròn con vuông, nghé xinh nghé ham ăn chóng lớn nhé mẹ nó!!!!

9. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Chính xác, bình thường xin mổ khó lắm, mình cũng may mà xin mổ đấy, mổ ra mới biết bé nhà mình bị tràng hoa cuốn cổ 3 vòng đấy. BS bảo may mà mổ....

10. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Chắc bgio tham gia thao luận. bé đã chào đời khỏe mạnh rùi.
    Chúc 2 mẹ con khỏe!

11. Me_moka

Me_moka

Ðề: Giúp em với! liệu em có đẻ thường đươc ko?

Mình thấy quá ngày mà chưa sinh phải vào viện luôn có gì tiện theo dõi,nếu cần thiết thì mn nên mổ luôn