Khác: Giúp mẹ đẻ nhanh bằng cách uống nước hoa hướng dương - Các mẹ bầu vào thảo luận nhé !

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi sói và rùa, 30/8/2013.

1. sói và rùa

sói và rùa Thành viên rất tích cực

Hôm nay e lên fb thì vô tình đọc đc cái topic này.Thú thực e cũng đang bầu bí con so nên lăn tăn vấn đề đẻ lắm vì toàn bị dọa thôi :-s :-s .E không biết uống nc hoa hướng dương như này liệu có tốt không nên nhờ các mẹ có kinh nghiệm vào tư vấn chia sẻ cho em với nhé :)

Giúp mẹ đẻ nhanh bằng cách uống nước hoa hướng dương
    Views 0Likes 1Rating 12345

Chị họ em sinh cháu 3,9 kg rất nhanh mà không mất mũi khâu nào các chị ạ. Thứ nhất là phải chăm chỉ đi bộ những tháng cuối để thai nhi tụt xuống và vào đúng vị trí sinh. Thứ 2 là khi thấy xuất hiện cơn đau chuyển dạ thì uống nước hoa hướng dương. Ngày đó nhà chị không có hoa hướng dương tươi nên toàn mua hoa phơi khô sẵn ở các hàng thuốc bắc. Chắc em cũng chỉ mua được ngoài hàng thuốc thôi chứ hoa hướng dương hiếm lắm. Nếu nhà mẹ nào trồng được hướng dương thì nhớ lấy hoa phơi khô, cất đi để dùng khi đau đẻ nhé.

Tình cờ đọc được bí kíp của mẹ Trần Thanh Hoa về vấn đề đẻ thường dễ, em thấy hay quá. Em nghĩ rằng những phương cách dân gian này dù chưa được khoa học chứng minh nhưng chúng không hề gây tổn hại gì cho mẹ bầu và thai nhi. Vì vậy chị em mình vẫn có thể thoải mái áp dụng. Biết đâu những chiêu đáng quý này lại hợp với người nọ, người kia… giúp quá trình vượt cạn của chúng ta dễ dàng và nhẹ nhàng hơn. Chứ nói thật chắc mẹ nào cũng khiếp đau đẻ lắm lắm.

Em thì chưa trải qua ca sinh nở nhưng đang mang bầu tháng thứ 6 rồi. Vốn nhà con một nên em được chiều chuộng từ nhỏ, cũng vì vậy mà em nhát gan lắm. Mới giữa thai kỳ thôi mà em đã rất lo đến ngày “lên bàn đẻ” rồi đấy. Hồi mới mang bầu, em cũng dự định sẽ sinh mổ. Em thấy sinh mổ nhẹ nhàng, lúc nào thích đi sinh là sinh, lại chẳng phải vật vã đau đẻ, lại được nhanh nhìn thấy mặt con yêu. Thế nhưng “xã” em nhất định không đồng ý. Chồng bảo đẻ thường được thì sao không đẻ, người ta muốn đẻ thường chẳng được. Theo chồng em thì đẻ thường sẽ giúp em bé cứng cáp hơn nhiều khi chào đời, mẹ cũng nhanh bình phục, chỉ phải vượt qua cơn đau đẻ thôi còn sau khi sinh xong là coi như xong.

Giúp mẹ đẻ nhanh bằng cách uống nước hoa hướng dương - Sức Khỏe và Cuộc Sống - Bà bầu cần biết - Những điều cần biết trước khi sinh con
    Nhờ uống nước hoa hướng dương mà chị em đẻ rất nhanh,
    lại không bị rạch.
    Hai vợ chồng em đã rất nhiều lần “lên mặt” với nhau khi nói đến vấn đề này. Từ ngày mang bầu, anh xã em rất chiều vợ. Tính em lại hay làm nũng nhưng anh đều đáp ứng hết, duy chỉ có chuyện chọn đẻ thường hay đẻ mổ là anh không chiều theo ý em. Một lần đi khám thai, bọn em đã phải nhờ bác sĩ phân giải giúp. Theo lời khuyên của bác sĩ thì em nên đẻ thường, bác sĩ bảo đẻ thường được vẫn là tốt nhất. Vậy là em tặc lưỡi theo ý chồng.

Cũng từ ngày đó em bắt đầu lo đến lúc đau đẻ. Em hay lên các diễn đàn làm mẹ, thấy chị em kêu trời kêu đất kể chuyện đi đẻ, đau đẻ, em rất sợ. Sợ nhất là có những mẹ đau đến 2-3 ngày mà vẫn không đẻ được, lại phải “ăn dao” thì còn sức lực đâu nữa. Vì nhút nhát sợ đau nên hầu như gặp ai em cũng hỏi kinh nghiệm đi đẻ của họ để tích lũy cho bản thân.

Hôm trước, bà chị họ em vừa đẻ thằng cu đầu 3,9kg mà không hề phải khâu một mũi nào, em thấy “nể” quá. Vừa ở bệnh viện về em đã sang thăm luôn và không quên hỏi bí kíp của chị. Chị bảo có thể do hông chị to nên dễ đẻ thế nhưng chị cũng có một bí kíp đã được mẹ chồng chị mách cho là uống nước hoa hướng dương. Chị còn rất chăm đi bộ những tháng cuối thai kỳ. Chẳng biết nhờ “chiêu” gì nhưng đó là tất cả những gì chị đã làm và thành quả sinh con của chị thật ngoạn mục. 8 giờ sáng, chị bắt đầu thấy xuất hiện những cơn đau đẻ, cũng từ lúc đó chị không ngừng uống nước hoa hướng dương và đi lại. Vậy là đến 10 giờ 10 phút con yêu đã chào đời. Thật nhanh phải không các mẹ.

Thấy chị đẻ dễ thế nên em đã ghi nhớ những lời chị dặn để sau này đến lượt mình còn áp dụng. Thứ nhất là phải chăm chỉ đi bộ những tháng cuối để thai nhi tụt xuống và vào đúng vị trí sinh. Thứ 2 là khi thấy xuất hiện cơn đau chuyển dạ thì uống nước hoa hướng dương. Ngày đó nhà chị không có hoa hướng dương tươi nên toàn mua hoa phơi khô sẵn ở các hàng thuốc bắc. Chắc em cũng chỉ mua được ngoài hàng thuốc thôi chứ hoa hướng dương hiếm lắm. Nếu nhà mẹ nào trồng được hướng dương thì nhớ lấy hoa phơi khô, cất đi để dùng khi đau đẻ nhé.

Chỉ hai bí kíp nhỏ đấy thôi, thật đơn giản phải không các mẹ? Vì chị họ em đã làm “chuột bạch” rồi nên em cũng sẽ áp dụng cách của chị ấy khi có dấu hiệu đau đẻ. Hy vọng rằng em cũng đẻ thường được dễ dàng và sớm gặp mặt con yêu. Các mẹ bầu hãy ghi nhớ để áp dụng nhé!

Nguồn: http://mevabe.vnaz.vn/giup-me-de-nhanh-bang-cach-uong-nuoc-hoa-huong-duong/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sói và rùa
    Đang tải...

2. mesu89

mesu89 Thành viên rất tích cực

Ðề: Giúp mẹ đẻ nhanh bằng cách uống nước hoa hướng dương - Các mẹ bầu vào thảo luận nhé !

Cám ơn bài viết rất hữu ích của mẹ nó, mình cũng đang bầu bí tháng thứ 6 nên cũng thấy lo về vấn đề khi lên bàn đẻ.Không biết trên này có mẹ nào đã áp dụng phương pháp này chưa nhỉ?

3. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Ðề: Giúp mẹ đẻ nhanh bằng cách uống nước hoa hướng dương - Các mẹ bầu vào thảo luận nhé !

Mình mới bầu tháng thứ 4 nên cũng hóng ạ

4. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m chưa nghe cái này bao giờ, có mẹ nao biết vào chia sẻ cho các mẹ

5. sunkiss

sunkiss Bắt đầu tích cực

Hôm trước em cũng đọc được 1 bài báo trên ********* 1 mẹo giúp đẻ thường nhanh là uống nước rau tía tô đun sôi cơ. Thấy người phụ nữ trong bài báo đó uống xong còn suýt đẻ rơi vì tử cung mở nhanh, lên bàn mổ chỉ cần dặn 3 nhịp là đứa bé đã ra khóc oe oe. Không biết có mẹ nào kiểm chứng chưa ah?

6. Gotta

Gotta Order Taobao đã 5 năm rồi ạ :D

cái này thú vị quá :D bầu bí sợ nhất là cái cẩm giác đau đẻ :(( chỉ mong qua nhanh nhanh nhanh thật là nhanh thôi :(( đánh dấu để ngâm cứu ạ :D

7. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình chưa nghe thấy đẻ nhanh bằng nước hoa hướng dương bao giờ,hiện nay cách giảm đau duy nhất khi chuyển dạ sinh là gây tê tủy sống chứ không phải nấu nước hoa hướng dương để uống

8. gagiadadai

gagiadadai Thành viên tích cực

http://www.google.com.vn/search?sit....1c.1.26.mobile-gws-hp..8.27.4143.l2h8R0_NL9M

E search google thấy có nên tin là hiệu quả các mẹ ạ, cả tía tô và hoa hướng dương luôn. Còn cái đẻ ko đau = gây tê ngoài màng cứng đấy đứa em em vừa đẻ xong nó thử rồi, đẻ thì ko đau nhưng sau đẻ thì đau ê ẩm lưng, hông các kiểu ạ. Mẹ chồng nó thì ghê gớm, thấy con dâu đẻ xong nằm suốt mấy ngày thì nói mát rồi chửi suốt ngày

9. divenoixa

divenoixa Thành viên rất tích cực

em sắp đẻ rồi mà mua nước hoa hướng dương ở đâu thế ạ,nhanh còn kịp các mẹ ơi tháng này em đẻ rồi sắp phải đi đẻ rồi mà không biết uống nước này hic

10. sói và rùa

\mẹ nó thử lên phố thuốc bắc Lãn Ông xem,nếu k có thì dùng tạm tía tô cũng đc mà :)

11. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

giờ mình mới nghe thấy muốn đẻ không đau thì uống nước hoa hướng dương với tía tô đấy? nói chung đôi khi áp dụng với người này thì tốt, người kia chưa chắc đã là tốt, tùy theo từng trường hợp và sức khỏe của các mẹ, vì có những mẹ mẫn cảm với thành phần của hoa hướng dương thì sao? tốt nhất nên hỏi ý kiến bác sỹ các mẹ ạ. như mình đẻ bé tập đầu cũng nhanh và không thấy đau lắm, nếu như các mẹ có người quen ý thì nhờ họ khi đẻ con xong cho mình một viên thuốc giảm đau đút vào hậu môn rồi họ hãng khâu cho mình lúc các mẹ tỉnh dậy sẽ không còn đau nữa và sau đó chịu khó đi lại cũng thấy bình thường thôi. còn vấn đề tiêm thuốc không đau ở sống lưng ảnh hưởng về sau lắm các mẹ ạ

12. sói và rùa

e cũng nghe nói là tiêm thuốc ảnh hưởng lắm,nhất là lúc thay đổi thời tiết là đau ê ẩm.Ck e thì cũng k muốn vợ tiêm thuốc tiêm thang gì cả,vì sợ sau này ảnh hưởng cả mẹ cả con.Thôi thì mình lại cố gắng hi sinh vì các con thôi các mẹ ạ :)