Giúp mình với,chả hiểu bé nhà mình bị sao

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi amy82vn, 24/2/2010.

1. amy82vn

amy82vn Thành viên tích cực

Bé nhà mình được 6 tháng, gần cả tuần nay ngày nào cũng đi ngoài 4-5 lần/1 ngày, phân đa phần là màu vàng thỉnh thoảng có màu xanh,đặc sệt, mùi thối, đi 4 lần thì trong đó có 1 hoặc 2 lần rất nhiều còn lại thì ít thôi. Bé vẫn ăn, ngủ chơi tốt như bình thường. Nhưng bác hàng xóm bảo bé là trông tọp đi và có vẻ xanh hơn, ko được hồng hào như trước.Bé mới ăn dặm được khoảng 1 tháng, trước ăn ngày 1 bữa bột ngọt , 1 bột mặn gần đây mình tăng thành 2 bữa bột mặn. Mình ko hiểu bé nhà mình bị làm sao nữa mình chỉ biết là bé đi ngoài 1 ngày nhiều thế thì ko tốt cho đường ruột của bé.
    Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình vụ này với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi amy82vn
    Đang tải...

2. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Mới ăn dặm chưa quen thức ăn đó mà bác,có bé còn đi ngoài cả tháng ,chị bù nước cho bé nhiều bằng uống sữa cũng tốt nhưng tốt nhất là sữa mẹ vì bé nhà mình hồi trước và sau khi ăn dặm vẫn bú sữa mẹ đều đều nên chẳng bao giờ bị đi ngoài hay đường ruột có vấn đề cả_Con mình chê sữa bột^.^ chỉ thèm ty mẹ
    Còn giờ nhóc 3 tuổi rùi^.^
    Trước từ 1 tuổi trở ra là mình cho uống sữa tươi rồi(sữa tươi ba vì )và 1 số loại sữa tươi đóng hộp giấy của Úc
    Bé bị đi ngoài nhiều nhưng vẫn nghịch,thần sắc vẫn tốt thì cũng không nên lo lắng thái quá,cẩn thận thì cứ đi khám bác sỹ nhi cho yên tâm!

3. mecube

mecube Bắt đầu nổi tiếng

theo kinh nghiệm của tớ thì:

1. bé đi nhiều lần có thể là do: bé ăn nhiều hơn hoặc bé đi chưa đẫy chỗ 1 lần. Nếu phân của bé màu vàng đẹp, có khuôn bình thường, mùi bình thường không quá hôi hoặc kô có mùi tanh, kô táo hoặc không lỏng thì không phải quá lo.

2. phân bé thỉnh thoảng có màu xanh, đặc sệt có thể là do thức ăn bé ăn vào, hoặc có thể do sữa của bé... Nếu bé bú sữa mẹ thì kiểm tra luôn xem mẹ ăn đồ ăn như thế nào nhé.

Tuy nhiên theo tớ cách tốt nhất là mẹ lấy phân của bé đi xét nghiệm và cho bé đi khám bác sĩ cho chắc chắn nhất. Các mẹ trên này có nhiều kinh nghiệm, nhưng mà kô thể đoán bệnh của bé qua miêu tả của mẹ nó như vậy được đâu. Ngay đến cả bác sĩ họ cũng không dám đoán bệnh hay đưa ra phác đồ điệu trị qua miêu tả như vậy, mà luôn yêu cầu phải đến khám cụ thể.

Chúc bé hay ăn chóng lớn!

4. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

mình nghĩ bạn nên cho đi khám về tiêu hóa là tốt nhất, còn nếu không bạn có thể cho bé uống men tiêu hóa 1 vài ngày xem sao, nếu vẫn có hiện tượng đó thì cho đi khám. Có thể đến nhà bác sĩ Gia Khánh trưởng khoa tiêu hóa viện nhi ấy, ông ý khám ngoài giờ và khỏi ngay. Ở phố gì gần hàng Quạt ý các mẹ nhỉ, em chỉ nhớ đường đi thôi

5. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Có thể bé bị van đề về tiêu hóa đó a. ngay đi 4-5 lần là quá nhiều. Mẹ nó vào benh vien bach Mai mua men vi sinh về cho con uống nhé. Hiệu quả lắm. Nhưng hình như chỉ bán vào thu 3-5-7 hàng tuần hay sao đó a

6. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Phố hàng hòm. Khám nhà bác Khánh thì yên tâm là có 3 loại thuốc được kê:
    1. Lọ men tiêu hóa (lọ thủy tinh của viện công nghệ sinh học, các mẹ cg bán trên này đấy)
    2. Viên kẽm
    3. Sữa k có lactose (k biết có nhớ đúng k nhỉ??)

7. amy82vn

amy82vn Thành viên tích cực

Hic hic, các bạn ơi, cuối cùng thì mình đã biết bé nhà mình bị sao rồi, hóa ra là bé bị đi ngoài phân sống, ko hấp thu được chất đạm và đường nên ăn bao nhiêu đi ra hết bấy nhiêu, sút cân rất nhanh và dễ dẫn tới SDD. Ko phải là tiêu chảy nhưng khó chữa hơn tiêu chảy nhiều. Bạn nào có kinh nghiệm trong vụ chữa phân sống mách mình với nhé.

8. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Chữa phân sống trước tiên bạn phải cho bé uống men tiêu hóa đã. Nếu 1 tuần không đỡ bạn phải cho bé đi khám lại vì khả năng bé bị loạn khuẩn đường ruột là phải uống kháng sinh bạn ạ

9. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

Ối ối theo tớ thì đừng vội uống men vi sinh. Đừng để hệ tiêu hóa của bé phụ thuộc vào các sản phẩm trợ giúp này. Cơ thể bé sẽ dần dần tự hoàn thiệ thôi.
    Nếu phân không lỏng thì không sao đâu.Bé ị nhiều lần có thể là do thói quen ị sot, không hết một lần.

10. Kều&NấmSHOP

Kều&NấmSHOP Đủ quyền lập Họ

Mình nghĩ là mẹ cho bé ăn 2 bữa mặn/ngày sớm quá nên bé chưa hấp thụ hết đạm trong bột mà thải qua đường phân nên mới bị hiện tượng đi nhiều và phân thối.

Giờ chỉ cần mẹ chịu khó rèn con trở lại 2 cữ bột ngọt, hàng ngày cho bé ăn nhiều carrot một tí, kéo dài trong 1 tuần thì sẽ hết tình trạng này thôi.

Mình ko khuyên bạn dùng men tiêu hóa cho em bé trong trường hợp này.
    Nếu bạn muốn tăng cường sức khỏe cho bé phát triển tối ưu, nên sử dụng đủ 8-900cc sữa/ngày kết hợp với ăn dặm đúng và đủ.

Nếu bạn muốn bé có sức đề kháng, nhất là vấn đề đường tiêu hóa có thể tham khảo sữa non Ausome bên mình, trong topic của mình có đủ thông tin về dinh dưỡng, cấu tạo thành phần và tác dụng của sữa non này rồi đấy nhé.

Chúc bé nhà bạn chóng khỏe, ăn nhiều lớn nhanh nha.

11. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Đấy có phải thuốc đâu mẹ nó. Do các sĩ trong bv nghiên cứu đó. Em nghe mấy chị dùng rồi đều bảo từ khi con dùng là ăn uống cũng tốt hẳn lên, lên cân đều vì tiêu hóa tốt mà