Toàn quốc: giúp mình với: nhóc nhà mình 1 tuổi rồi mà hay bị nôn trớ

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi quanghangminh, 27/4/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me bau 2012

Me bau 2012 Thành viên rất tích cực

Ðề: giúp mình với: nhóc nhà mình 1 tuổi rồi mà hay bị nôn trớ

có thể mẹ nó xem lại thức ăn xem, có khi vị cháo đó con không thích.

Đang tải...

2. emyeuanh1005

emyeuanh1005 Thành viên rất tích cực

Mình k biết bé nhà bạn bị gì, mình chỉ kể chuyện em mình thôi, nhưng giờ nó cũng đã gần 20 tuổi rồi. Hồi nhỏ nó ở VN và cũng thuộc loại hay nôn trớ, cứ ăn gì vào là nôn sạch, có thể nôn nhiều lần trong ngày, nuôi nó rất stress. Nó cứ nôn như thế đến khoảng 4-5 tuổi, đi khám khắp nơi cũng chả biết chuyện gì. Sau đó nó chuyển sang Séc với bố mẹ, và bên đó họ kiểm tra cái phát hiện ngay là bị dài lưỡi gà hay đại khái là một bộ phận gì đó trong họng, điều đó gây cảm giác buồn nôn. Có thể hồi đó là những năm 90 nên y tế VN cũng còn hạn chế. Ở bên kia sau đó họ cắt đi một chút bộ phận đó và tất cả trở lại bình thường. Mn khám lại xem nhé.

3. chipivs

chipivs Thành viên tích cực

Bé nhà e 2t r mà vẫn hay trớ, daọ này có đỡ hơn r. Trc e thử mọi cách k ăn thua. Khám xét đủ kiểu, đi cả bấm huyêt xông hương cả mẹ lẫn con cung k ăn thua. Tóm lại là con e k bạo nuốt :(

4. nhavuon_dongxanh

nhavuon_dongxanh Thành viên mới

Theo em thì mẹ nó nên cho bé nhà mình đi khám bác sĩ ạ. Để họ xem bé nhà mình bị sao hoặc mẹ có thể hỏi tư vấn bác sĩ là hay nhất.

5. thanhbinh0101

thanhbinh0101 Thành viên rất tích cực

giống ku nhà mình hehe. ku nhà mình 16 tháng, ngày nào cũng phun ít nhất 1 lần, mấy ngày trc cho đi khám ở Nhi Bạch Mai bsi cũng kê Motillum, mình chưa yên tâm cho sang Việt Pháp khám cũng kê y hệt, liều 3ml/lần, ngày 3 lần, uống đến lúc nào hết hiện tượng trớ là dừng lại. trộm vía mình thấy ổn hẳn luôn :)

6. 294 hồ ba mẫu

294 hồ ba mẫu MỸ PHẨM XÁCH TAY ĐỨC

Mn mua cho con sữa chống nôn trớ ý
    Bây giò đang dịch sởi chưa nên cho đi khám vội

7. quanghangminh

quanghangminh Bắt đầu tích cực

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tư vấn nhé. Xem ra mng đều đã từng dùng motilium nhỉ. Để qua đợt sởi này nếu bé vẫn hay nôn trớ thì sẽ đưa đi khám xem, haiz, gần 1 tuổi mà cháo vẫn phải xay nhuyễn, hơi gợn tí là trớ!

8. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

Gần đây bé có bị ngã đập đầu vào đâu không? Nếu không thì mẹ bé cho bé đi khám, có thể do viêm họng. Nhiều bé viêm họng nhưng ko ho đâu

9. quanghangminh

quanghangminh Bắt đầu tích cực

Oh, b hỏi làm mình lo quá vì đúng là khoảng gần 1 tháng trc bé bị bà giúp việc đánh ngã, u 1 cục ở trán, nhưng sau đấy m theo dõi k thấy hiện tượng gì khác lạ, chỉ mấy hôm nay nôn trớ nhiều đột xuất, còn bé k ho, k sốt chơi bình thường, k biết có phải do viêm họng k nữa.

10. capricorn7641

capricorn7641 Bắt đầu tích cực

Cu nhà mình cũng trớ nhiều lắm từ lúc đẻ ra đến bây giờ là hơn 14 tháng rùi, gần như ngày nào cũng có bữa trớ cũng chẳng có cách nào cũng mệt mỏi lắm hic, khi nào bé bị viêm đường hô hấp trên là trớ nhiều hơn nhưng ngày khác.

11. cushuhao

cushuhao Thành viên rất tích cực

BÉ nhà mình thì cứ nôn là khi họng hoặc hệ tiêu hóa có vấn đề, nên mình tập trung xử lý 2 vấn đề đó.
    Về họng: Bé ngứa họng, đau họng khi gặp Thức ăn vướng cái là nôn, nên mẹ giữ cho bé cái nè nha, nhỏ nước muối cho con ngày 4-5 lần, mỗi lần nửa lọ lun ( khóc cũng vật ra mà nhỏ vào mũi, đừng xót con khóc mà ko dám nhỏ)
    Về hệ tiêu hóa: Bé ăn vào tiêu hóa kém, bụng luôn đầy hơi, sình bụng nên khi ăn bữa kế theo ( dù cách thời gian hợp lý) bé cũng sẽ ói ra. Mẹ mua men Neopetine ( của Ấn thì phải) cho bé uống theo chỉ dẫn
    Mình cho con mình uống men chỉ qua ngày thứ 3 là giảm hiện tượng nôn trớ. Trước đây mình cũng cho con đi khám khắp nơi, bs bao ko bị rì, nhưng về cứ ăn xong là nôn sạch, may bạn mình là bs đang tu nghiệp bên Pháp mách nên cứ tự tin làm theo hướng dẫn. Tuy vậy mẹ đừng lạm dụng quá, khi hiện tượng nôn trớ của con giảm thfi phải dừng thuốc, nên cho uống hết 1 chai 60ml rồi nghỉ...

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.