Kinh nghiệm: Giúp nhau học tiếng anh tốt!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi brightmoon_189, 28/5/2013.

1. brightmoon_189

brightmoon_189 Hội rắn 89

Đến tận lúc ra trường đi làm vác bằng đi xin việc e mới nhận thức được tầm quan trọng của việc học tiếng anh, :(, không có tiếng anh thì mất đi rất nhiều cơ hội, thế là mới lao đầu vào học tiếng anh, bắt đầu là từ tháng 8/2012, đến bây giờ là được 9 tháng rồi, có thể nói khi mới bắt đầu là e ko có tý chữ tiếng anh nào trong đầu, rất ghét tiếng anh, và lúc nào cũng nói rằng mình không thể học tiếng anh được , mình không có năng khiếu, nhưng sau 9 tháng tìm hiểu và áp dụng các phương pháp học tiếng anh, bây giờ e đã hết ghét tiếng anh, và đã có thói quen học tiếng anh hàng ngày, có những cải thiện rõ rệt Lên diễn đàn vẫn thấy nhiều mẹ , và 1 số bạn sinh viên đang loay hoay tìm cách học tiếng anh, nên e lập topic này để cùng mọi người cùng em chia sẻ các phương pháp học tiếng anh của mình cũng như các tài liệu học tiếng anh hay, mong mọi người hưởng ứng với em ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brightmoon_189
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. thuynga218

thuynga218 Banned

Ðề: Giúp nhau học tiếng anh tốt!

Topic hay. Mình cũng đang học tiếng Anh đây, học tiếng Anh là cả 1 quá trình, nếu cứ học đc 1 thời gian rồi lại bỏ thì khó lắm. Mình cũng có tham khảo nhiều tài liệu trên mạng, tại sao chúng ra lại không thể nói tiếng anh trôi chảy như những người khác, là bởi vì người Việt Nam mình cứ chăm chăm vào ngữ pháp, học tiếng Anh là phải học theo lối tư duy. Em đã đúc kết đc kinh nghiệm quý báu này muốn chia sẻ với các mẹ.