Hà Nội: Giúp việc tốt cần tìm gđ tử tế ở lâu dài !!!!!

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi giup viec, 7/6/2014.

1. giup viec

giup viec Guest

Cô có đăng 1 topic , đã thử làm cho 2 gđ nhưng k hợp nay cô đăng lại , hi vọng sẽ tìm được gđ hợp với mình :

Cô năm nay hơn 50t , sức khỏe tốt . Đã có kinh nghiệm làm giúp việc lâu dài . Tính tình thật thà sạch sẽ , rất chịu khó làm việc nhà , ăn ở ý thức tốt k để phải nhắc nhở ( cô làm nhà nào thì ở làm rất lâu , có nhà con lớn đi học thì mới nghỉ _ làm giúp việc nhà nào là nhà đấy rất thích , tìm được 1 ng giúp việc như cô thật sự rất khó, k phải cô tự khen tự quảng cáo mà cô nghỉ nhà nào là nhà đấy rất tiếc ) Hiện cô muốn tìm 1 gia đình tử tế , để làm lâu dài và ăn ở tại nhà .
    Có ng nói cô kiêu + khó tính ... thật sự cô rất dễ tính , sống có ý thức , luôn tự tìm việc để làm k phải để nhắc nhở bao giờ ... bởi vì mình tốt , làm hết mình với nhà chủ nhưng ng ta lại đối xử k tốt hoặc bóc lột sức lao động của mình thì k thể ở lâu dài được . hi vọng mọi ng sẽ hiểu .
    Ai cần thì trao đổi trực tiếp với cô nhé 01687.460.549 ( đừng nt , cô k biết đọc tin nhắn + gọi lại cuộc gọi nhỡ đâu nhé )
    Cám ơn mọi ng đã đọc tin

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giup viec
    Đang tải...

2. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

Ðề: Giúp việc tốt cần tìm gđ tử tế ở lâu dài !!!!!

em thấy nếu mà làm tốt thì chả nhà nào dám bóc lột sức lao động đâu mẹ nó ah

3. giup viec

giup viec Guest

Mình cũng k phải họ hàng với cô. Nhà mình cũng chỉ có 3 mẹ con nên hay ngồi tâm sự với cô nhiều ch. Cô cũng kể nhiều trường hợp gặp nhiều gia đình k tốt , có gia đình còn cho cô ăn cơm với mắm rồi có nhà cô chỉ ngủ được ngày có 3 tiếng thôi . Nói chung là xã hội còn nhiều ng , nhiều trường hợp mình k ngờ k biết lắm mẹ nó à . Xã hội mà
    Mình ở với cô lâu , coi cô như ng nhà vậy . Những điều này là tâm sự rất thật của mình . Thương hoàn cảnh của cô thì mình mới đăng hộ cô hi vọng cô tìm được gia đình tử tế để ơ lâu dài

4. giup viec

giup viec Guest

cô chưa tìm được nhà đâu nhé > mình đăng bài thế này chả được gì đâu . các mẹ thử tiếp xúc với cô là các mẹ sẽ biết mình nói thật hay bốc phét. cám ơn mọi ng đã đọc

5. mocmien314

mocmien314 Thành viên rất tích cực

Mình đang có nhu cầu tìm gv lâu dài. Nhưng nhờ mẹ nó hỏi cô có chấp nhận làm 2 nhà ko? Vì nhà mình con đã đi học, sáng cô chỉ cần nấu cơm cho vợ chồng m mang đi (tuần thường chỉ 2-3 lần là cùng), sau khi bé con nhà m đi học thì dọn dep nhà mình 1 chút, rồi tầm 9h30 sang nhà bác mình (tòa chung cư ngay cạnh), nấu cơm cho bên đó, dọn dẹp nhẹ nhàng. Nghỉ trưa 2 tiếng xong lại dọn dẹp hoặc chuẩn bị qua cơm cho bên đó. Chiều 4 rưỡi về bên mình nấu cơm, rửa bát, chơi với bé con nhà mình chút. Hết. Nói chung cv ko vất vả j, nhg cũng là việc nhà và phải nhanh nhẹn chút. Lương m trả 4 triệu có thưởng

6. lazy_princess

lazy_princess Bắt đầu tích cực

Cô quê ở đâu ah mn, mình sắp đi làm đang cần tìm gv để làm việc nhà và phụ bà ngoại chăm bé, bà ngoại vẫn là chính. Nhà mình ở rất thoải mái. Mình muốn tìm ng ở lâu dài

7. nga.nt1897

nga.nt1897 Thành viên đạt chuẩn

Mình gọi số trên nhưng không đc. Ko biết cô ấy đã đi làm ở đâu chưa

8. giup viec

giup viec Guest

Cô ở gần HN thôi , cô ngại ng quen biết nên k để thông tin ở trên đây . vấn đề quê quán hay xin nghỉ nhiều mẹ nó k phải lo đâu nhé ^^

9. gia1612

gia1612

nhà e giờ chưa có nhu cầu, tiếc nhỉ .

10. giup viec

giup viec Guest

Cô chưa làm ở đâu mẹ nó à . Cô vừa nói ch xong , hôm nay hẹn 2 nhà đến nói ch . 1 nhà thì lúc đầu nói chỉ có 1 con nhỏ + 2 vc ... sau cô đến thì nhà ý sinh đôi + có thêm ông bà ngoại + 1 ng nữa . 1 nhà thì hẹn cô 2h chiều , cô đến thì lại bảo tìm được ng rôi . Nói thật mình rất thương cô , đến tìm nhà cũng khó khăn vậy đấy .
    Chắc chắn là mẹ nào mượn được cô thì chỉ có thích thôi :D

11. Minh Anh_Bống

Minh Anh_Bống Bắt đầu nổi tiếng

tớ đang có nhu cầu tìm người gv đây vì gv nhà tớ vừa xin nghỉ cưới con một tháng nên nhà mình ko đợi lâu thế được đành phải tìm người thay. Nhà mình hiện có hai vc + một bé gái tháng 9 này vào lớp 1. Tháng 9 mình sẽ sinh bé thứ hai. nếu cô chưa đi giúp nhà nào thì sáng mai mình sẽ alo cho cô nc cụ thể. nhà mình ở Nam Dư mẹ nó ah. Ko biết cô muốn mức luơng thế nào mẹ nó nhỉ?

12. nga.nt1897

Thế mn xem lại sđt của cô ấy giúp t với nhé. Để mai tớ gọi lại xem sao

13. nhipca

nhipca Thành viên rất tích cực

Tớ có gọi điện cơ mà cô í có vẻ ko mặn mà lắm đâu mn ơi

14. giup viec

giup viec Guest

Mình vẫn gọi được mà mẹ nó ơi . Mẹ nó có nhầm gì k vậy

15. nemphung89

nemphung89 Thành viên chính thức

lương như thế nào hả mẹ nó.người ở đâu vậy.tớ cũng đang muốn tìm 1 giúp việc để trông trẻ

16. nga.nt1897

Cô này đến nhà mình ở được 4 ngày. Gây một trận sóng gió cho nhà mình rồi đi.
    Mình thấy các bạn ko nên thuê cô ấy vì mình thấy cô ấy chỉ có ý định làm thời vụ thôi, thêm nữa lại khá điêu, sống ko thật và rất láo với người già.

nhichMinh Anh_Bống thích.