Kinh nghiệm: Góp Vài Trăm Triệu Giấu Mẹ Chồng Mua Nhà? E Đúng Hay Sai Vậy Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

By ck_maimeo on 28/6/2017 lúc 2:20 PM
  1. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

Cưới xong Vợ chồng em có một ít vốn lúc chưa cưới để dành đc và tiền mừng cưới bố mẹ hai bên cho tất. Lúc trước e nghĩ không ngại sống cùng gia đình nhà chồng, nhưng lúc lấy về rồi đúng là nhiều chuyện này sinh, em với chồng bàn tính mua nhà trả góp. đi làm ở khu bà triệu nên muốn mua chung cư ở khu linh đàm, pháp vân... hiện tại chưa có con cái nên vẫn để ra được một ít, mẹ chồng e không đồng ý bảo là có con trước rồi tính , nhưng e lén mua, chẳng biết là đúng hay sai. vợ chồng em còn trẻ nên muốn cố gắng để có dinh cơ riêng của hai vk ck

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ck_maimeo
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

1. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Thật ra nhà e chỉ có ít thôi mn ạ, chắc đc tầm 1/4 cái nhà, còn nếu xác định mua thì phải vay mượn rồi trả dần, chứ để lâu tiền cũng mất giá mà vợ chồng e cũng tiêu hoang nữa, có tiền lại tiêu hết mất
    2. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Đi đâu cugx kể là cho chúng nó tất đấy, mà có đc bao nhiêu đâu, bố mẹ em còn cho nhiều hơn ý.
    3. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Cứ khoá chứ. Mn hiền đấy. Phải em ấy à, e k thèm nói đâu mà e thay luôn khoá. Riêng cái chuyện vô tư quá đà này nhà e cũng bị. Vào không gõ cửa, cứ hồn nhiên ra vào như công cộng. E nói 1 lần mà k đc e thay khoá. Đằng nào chả mất lòng.
      ck_maimeo thích bài này.
    4. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Kệ cho kể. Bà cho thật thì bà cứ kể. Còn tiêu thì mình cứ tiêu. Mn cứ lờ đi. Kể thì bà nào cho cái j chả kể. Có khi k cho còn kể nữa là. Kệ thôi
    5. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Em cũng bảo chồng em nhắc nhở bao nhiêu lần rồi đấy, chả nhẽ mình em dâu mà đi nói mấy chuyện này lại sinh ra cãi nhau, lại còn suót ngày chê cái này cái nọ. Em cứ mua cái gì ăn về là õng ẹo chê chua quá, ngọt quá, cái gì cũng quá
    6. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Đồng ý, vẫn thông báo còn quyền quyết vẫn là mình. Chứ k phải xin phép ông bà
      ck_maimeo thích bài này.
    7. ck_maimeo
      ck_maimeo
      e thực sự rất stress, cứ ở kiểu này chắc điên mất, hình như mẹ chồng vs chị chồng ở nhà suốt ngày ủ mưu để đi nói xấu mình ý, đi đâu hàng xóm họ cũng kể vs e là mẹ chồng nói thế này, chị chồng nói thế kia... mình chỉ biết im lặng rồi về kể với chồng thôi. Có hôm lão ý dở chứng bênh vợ thì mắng mẹ chồng với chị chồng, còn k toàn lờ đi như điếc ý
    8. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ck nói chẳng hiệu quả đâu mn ạ. E áp dụng bài ấy rồi, k ăn thua. Cãi nhau thì cãi chứ ở mà k có riêng tư ai mà chịu đc. Mn cứ phải thẳng thắn. Tuỳ cái nhẫn nhịn cho qua. Còn nếu mn mua đồ về mà bà ấy chê thì mn cũng đừng tỏ thái độ, cứ cười cười bảo e thích ăn như thế. Thôi mọi ng k ăn thì để đấy e ăn hết cho. Đã mua cho ăn lại còn lắm ch
      ck_maimeo thích bài này.
    9. Túi xách Cuti's
      Túi xách Cuti's
      Thế thì ức chế lắm, lại cái kiểu coi con dâu với em dâu là người ngoài, nhà này của tao làm gì là quyền của tao thôi. Vì thế mn nên bàn với chồng sao lựa lời nói khéo khéo với ông bà, anh ý mới dễ giải quyết chứ mình nói khéo lại nghĩ mình đòi với bắt chồng phải ra ở ngoài ý.
      ck_maimeo thích bài này.
    10. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Chê thì cứ chê mà ăn thì cứ ăn, mít bà ngoại e trồng cho 1 quả mang về chê là nhạt mới ăn như khoai mà vèo cái ăn hết quả mít hơn 3kg. mồm thì nói mà tay vẫn cho vào miệng ăn, ôi ghét quá đi, rau cũng thế, lần nào về mẹ em cũng cho rau, rau mẹ em trồng rau sạch đấy, mà ăn chê già, ôi, rồi đủ kiểu. Hôm ý tức quá em nói luôn, đã k mất tiền mua lại đc ăn rau sạch còn chê chê cái ... điên cả người. Đã đi hầu hạ các kiểu mà vẫn k hài lòng
      Phương halloween thích bài này.
    11. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Chôgf em á, nói k phét chứ y như cái anh Thanh trong sống chung với mẹ chồng. Yêu vợ nhưng mà cũng sợ mẹ, cái gì cũng mẹ làm cho, mẹ thé này, mẹ thế kia. Đợt ý xin ra ăn riêng đc vài hôm k chịu đc lại bảo vợ về ăn vs bme. Thế có điên không
    12. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ở với mẹ ck thì phải giả vờ điếc, về ấm ức kể với ck nhưng tuyệt đối k để ck bênh mình trc mặt mẹ ck. Vì như thế bà ấy càng ghét mình hơn, mình càng khó sống. E khác mn, e được cái k dễ tủi thân. Mẹ ck e với chị ck e ăn với nhau k mời e e cũng lờ đi. E vốn dĩ cũng k thích ngồi với 2 ng đấy nên e đi thẳng vào phòng còn thấy thoải mái hơn. Bà ấy mà bắt e ngồi ăn cùng e còn thấy ngột ngạt hơn. E mua đồ về bao giờ cũng mời mọi ng, nhưng ai chê thì e bảo luôn là đừng ăn nữa, để đấy e ăn hộ cho vì e thích ăn thế. Vào phòng e tự nhiên như ruồi, em nói thẳng là e k thích. Nếu còn vào lần nữa, e không nhắc mà thay khoá luôn. Chửi e mặc kệ, việc thay thì e cứ làm. E k bao giờ mặt nặng mày nhẹ với nhà chồng, lúc nào cũng tươi cười nhưng việc e e làm. Hơi đâu để ý ch nhà ck, đau đầu nhức óc khổ mình thôi
    13. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Không đã chê thì mn gói lại bảo thôi chị ăn thấy k ngon thì để đấy em ăn cho . K cho ăn nữa chứ. Đã chê thì nhịn
      ck_maimeo thích bài này.
    14. MeBaoLan
      MeBaoLan
      Ủng ho mn, can đảm lên, mình làm chủ cuộc sống của minh, giờ nếu chưa ở thì cho thuê cung có 1 khoản, chưa cần nói vois bố mẹ chong vội, ít nữa cuộc sông bí bách quá thì ra rieng, lúc đo bảo là mới vay mượn được để mua, hoặc mua trả gop
    15. Phương halloween
      Phương halloween
      ối zời, chê bai soi mói thì bà nào nhà nào chả có, chẳng qua con dâu mới chịu đựng được đến đâu, tự lực mua nhà đc như bạn là tốt quá con gì sao phải nghĩ nhiều cơm ko ăn thì gạo còn đó, mua ko ở sau con cái ở ,
    16. Phương halloween
      Phương halloween
      lại nhớ cái ngày đầu gặp mặt, nấu hẳn cá song với tôm he biển cho ông bà thông gia tương lai ăn mà bố mẹ e còn bị chê nấu ko ngon, biết vầy sáng mắt ra từ trước ko gả con nữa, giờ thì râu tôm cũng chả có nhé nói chi tôm he với cá song, rách ruột,
    17. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      Nếu mình có điều kiện thì mình cứ mua, mình ở riêng đến lúc sau này ông bà già thì mình về phụng dưỡng cũng được mà, rồi cuối tuần thì cho con về chơi với ông bà. Chỉ sợ là ban đầu còn chịu khó cho con về, sau rồi lại mã chẳng về thì ông bà sẽ buồn thôi!
    18. munbenho
      munbenho
      Mình nghĩ ko sao ^^ nhưng bạn cũng nên chia sẻ với gđ chồng thì hơn, để các cụ có cảm giác con cái tôn trọng mình. Với lại bây h mẹ chồng nàng dâu thoáng rồi, đâu có như xưa nữa ;) chắc cụ cũng thông cảm cho mình thôi
    19. HoaiThu Nguyen
      HoaiThu Nguyen
      Hihi, Mẹ ch mình cunũng hay chê đồ mình mua. Còn chả thèm ăn cơ ý. thế là mình khỏi mua lun, đỡ tốn tiền. mình thì cứ ăn đồ bà mua thui. Nhiều lúc cũng bực nhưng nhiều lúc tự bảo thôi nghĩ thoáng đi 1 tý mn ạ
      ck_maimeo thích bài này.
    20. Trị Mụn Newskin
      Trị Mụn Newskin
      em ủng hộ mẹ nó. Nhà đất mua trước là được ạ.
      ck_maimeo thích bài này.