Góp ý về việc lập topic của thành viên

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi cachua_nam, 16/7/2013.

1. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Trước đây mỗi lần có thời gian rảnh là lại vào diễn đàn LCM để tìm hiểu về cách nuôi dạy con, về cách ứng xử trong gia đình, đọc tâm sự của các mẹ mà như tìm thấy mình trong đó, nên mình cảm thấy lamchame như 1 người bạn tâm giao vậy, mỗi câu chữ các mẹ post lên là mang đượm cả tâm tư, suy nghĩ... Mỗi topic, mỗi comment đều hữu ích, đều rất đáng trân trọng. Khi đọc mình nhập tâm và yêu quý như khi nâng niu 1 cuốn sách quý vậy

Dạo này vào lamchame mình mất đi cảm giác đó, vì có quá nhiều comment viết theo kiểu comment cho có, như kiểu để lấy thành tích vậy, chẳng cần đọc xem chủ topic viết gì, các mẹ trước đó đã chia sẻ những gì. Và cũng có quá nhiều topic lập ra mà nội dung vô cùng nhạt nhẽo. Bất giác thấy buồn, cảm thấy như mất đi người bạn tâm giao vì người ấy đã thay đổi vậy :(

Có thể mình cổ hủ quá, bảo thủ quá cũng nên, vì internet ngày càng phát triển, diễn đàn lớn mạnh nên sẽ không thể tránh khỏi việc có spam? Hoặc do mình đã quá kỳ vọng nên giờ thất vọng :D

Hay chăng, BQT nên có 1 chế tài quy định về việc lập topic và comment bài, ví dụ như quy định nick lập sau 1 khoảng thời gian tối thiểu là 3 tháng mới được lập topic, hoặc cần phải đăng ký số điện thoại và nhắn tin (tính phí) để xác minh nick rồi mới được dùng, dù số tiền nhỏ nhưng nó thể hiện trách nhiệm của thành viên với nick đang sử dụng... Đây chỉ là ý nghĩ bộc phát của mình, nên có thể nó chưa hợp lý. Mong BQT xem xét và đưa ra hướng xử lý

Vì nếu cứ thế này, thì sẽ càng ngày càng loãng :( mà mình sợ lắm, sợ 1 ngày lamchame mất đi cái riêng của mình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cachua_nam
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: Góp ý về các topic và các bài post nhảm nhí

Cám ơn bạn về sự góp ý. Đúng là chúng ta cần những bài viết chất lượng hơn, cần những người nghiêm túc hơn.

Tuy nhiên không phải vì một số người chưa nghiêm túc, vì một số hành vi chưa nghiêm túc mà chúng ta lại làm khó cho những người muốn làm điều tốt.

Để có nhiều bài viết chất lượng, chúng ta cần cùng nhau khích lệ những người có bài viết chất lượng và chúng ta cũng khích lệ nhau chia sẻ nhiều hơn, giao lưu nhiều hơn, chia sẻ kinh nghiệm thực tế hơn...

3. tamahedulink

tamahedulink Bắt đầu tích cực

Cảm ơn lamchame, em tham gia diễn đàn chưa lâu, có môt vài thiếu sót, bị nhắc nhở chứ kì thực em ko có ý spam hay làm loãng topic. Em thích lamchame vì em luôn được nhắc nhở kịp thời. Không có ý so sánh nhưng em thấy ở webtretho nhiều lúc bị ban nick rất vô lý :(.
    Cảm ơn lamchame và các mod

4. Shop_Quyba

Shop_Quyba Bắt đầu nổi tiếng

M cũng đồng ý kiến như a Kiên, nếu tính phí lập nick hay phí lập topic thì lamchame sẽ chẳng khác gì muare, enbac... thương mại hóa và trở nên xa lạ. Thực ra nhu cầu chia sẻ của mội người là khác nhau, và đúng là m thấy có nhiều nick cm hời hợt thật, nhưng làm sao mà cấm đc người ta. Thôi thì m bỏ qua các cm ấy đi bạn, nghĩ nhiều sẽ thêm đau đầu mà. Cứ nhìn đến những cái tốt đẹp mà lamchame đã làm được rùi ấy

5. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

nếu bài viết của họ không được người khác quan tâm ,chú ý thì tự sẽ trôi dạt thôi, em nghĩ mình cũng ko quá khắt khe vấn đề đó ,dù sao thì mình cũng đà cố gắng nỗ lực ,toạ điều kiện cho người khác phấn đấu giống mình các chị nhỉ

6. gacon_226363

gacon_226363 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Góp ý về việc lập topic của thành viên

Theo em thì cứ để các bạn ấy thoải mái 1 tí, Có người viết văn ko đc hay cho lắm như em chẳng hạn thì có bình luận cũng ko đc hay. Nên nếu quy định thế thì thua thiệt quá ạ. Như bên WTT ấy, em thấy ngặt quá, em chán chả muốn vào nữa. Có khi tới 7,8 tháng gì đó em chưa vào và giờ có lẽ ko vào hẳn. vì nó ko đc thoải mái và vui vẻ tự do thể hiện như bên này.

Shop_Quyba thích bài này.
  7. quả bóng giặt

quả bóng giặt Banned

Ðề: Góp ý về việc lập topic của thành viên

hay quá came ơn mẹ nó nhé ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,