Góp Ý Về Việc Xóa Bài

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi giraffe_6390, 6/9/2016.

1. giraffe_6390

giraffe_6390 Thành viên mới

Mình xin góp ý về việc xóa bài trong group nhé. Mình lên trên này bán bánh để dành cho từ thiện thì bạn support vào bảo mình là KHÔNG BÁN HÀNG TRÊN DANH NGHĨA TỪ THIỆN. Mình bán để làm từ thiện chứ ko đút tiền vào túi và mượn danh nghĩa để từ thiện vì trên fb của mình mình cũng đăng bán bánh này để làm từ thiện nhé.

Tin nhắn các bạn gửi mình đây :

"Chào bạn,

Bạn nhận được tin nhắn này là do chúng tôi thấy bạn đã có topic bán hàng trên danh nghĩa từ thiện.Như vậy là không phù hợp với quy định của diễn đàn. Theo quy định về các hoạt động cộng đồng tại diễn đàn LÀM CHA MẸ thì để có thể quyên góp bạn cần phải đọc, hiểu, và đồng ý với quy định đó đồng thời phải công khai những thông tin cá nhân theo yêu cầu của quy định đó. "

Mình cũng đã cho cả fb và sđt lên nên các admin xem xét lại khi xóa bài của các thành viên. Các bạn cho mình 1 câu trả lời chính xác nhé.

Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giraffe_6390
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào bạn,

Tại diễn đàn lamchame.com, việc làm từ thiện sẽ độc lập với việc bán hàng. Nên việc sử dụng danh nghĩa từ thiện (dù có là làm từ thiện thật) thì cũng sẽ được gỡ bỏ.

Bởi vậy, bạn vui lòng không tiếp tục tạo topic bán hàng trên danh nghĩa từ thiện.

Cảm ơn sự hợp tác của bạn.

3. giraffe_6390

Okay mod. Nhưng lần sau các bạn LƯU Ý, vì mình bán hàng dành cho từ thiện. Chứ ko phải là DỰA VÀO DANH NGHĨA TỪ THIỆN để bán. Các bạn có thể góp ý để cho người đăng bài sửa lại tiêu đề bài viết thay vì xóa thẳng tay như vậy

4. Mod MSTD

Tại lamchame.com, việc bán hàng để ủng hộ 100% số tiền bán được hay trích một phần sau bán để ủng hộ từ thiện đều được gọi là "bán hàng trên danh nghĩa từ thiện".

Việc sửa lại tiêu đề bài viết Mod có thể làm được, nhưng việc sửa đổi nội dung bán hàng của bạn thì Mod không có quyền sửa.

Bởi vậy, BQT nhắc lại, bạn vui lòng không tiếp tục tạo topic bán hàng trên danh nghĩa từ thiện.

Cảm ơn sự hợp tác của bạn.

5. giraffe_6390

Mình hiểu là không được tạo topic trên danh nghĩa từ thiện. Nhưng mình chỉ nói là các mod có thể inbox riêng để người đăng có thể sửa topic và nội dung bài.

Mình cũng là người tham gia diễn đàn nhiều cũng quản lý diễn đàn nên hiểu là phải chấp hành điều này. Sau vụ xóa bài này mình không tạo thêm topic về bán hàng từ thiện nên Mod không cần phải nhắc nhở thêm ntn đâu nhé "BQT nhắc lại, bạn vui lòng không tiếp tục tạo topic bán hàng trên danh nghĩa từ thiện.

6. Mod MSTD

Nếu bạn cần lấy topic để sửa thì bạn nên đề nghị hỗ trợ. Còn theo tiến trình xử lý, các bài đó bắt buộc cần được gỡ bỏ.

7. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Theo quy định của diễn đàn thì mọi người không bán hàng với danh nghĩa từ thiện, điều đó có nghĩa chúng ta có thể bán hàng bình thường còn từ thiện bao nhiêu là tuỳ thích 1% hay 100% cũng được. Miễn không nói từ thiện cho người mua để người mua được mua một cách thoải mái, họ cũng có thể thương lượng về giá... và các bạn có thể dùng kết quả kinh doanh đó đi từ thiện hay làm bất cứ việc gì.

Cũng rất tiếc là BQT không thể nhắn tin riêng cho bạn khi phát hiện thấy không đúng với quy định mà không xử lý gì, vì nếu phát hiện mà không xử lý ngay người khác nhìn thấy sẽ làm theo và nhiều bài có thể bị trôi đi nên quy định dành cho BQT là các mod phải xử lý vi phạm quy định ngay khi nhìn thấy. Chúng tôi cũng biết rằng điều đó có thể làm các bạn cảm thấy không thoải mái nên chúng tôi tìm cách gửi các quy định đến trước ngay khi thành viên mới tham gia diễn đàn và mỗi khi xử lý vi phạm đều có kèm tin nhắn nhắc nhở cũng gửi kèm các quy định cụ thể có liên quan.

Trong trường hợp của bạn thì bạn có thể PM cho mod đã nhắc nhở bạn để đề nghị khôi phục nội dung bài bị xoá đó để bạn chỉnh sửa lại cho phù hợp với quy định trong một ngưỡng thời gian cụ thể nhất định.

8. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

B lập topic riêng để bán hàng đi. Mọi ng sẽ ủng hộ thôi.

9. gia1612

gia1612

ô, sao lại đăng ở đây m nhì

10. muadongnamay

muadongnamay Thành viên sắp chính thức

hic, mình cũng bị xóa 1 bài mà ko hiểu lí do lun

11. webmaster

Chỉ cần đọc những nhắc nhở của mod thì sẽ hiểu thôi.

12. Thời trang Sơn Nguyễn

Thời trang Sơn Nguyễn Thiết kế - Sản xuất và Phân phối toàn quốc

Mình cũng được Ad nhắn tin và xóa bài như bạn nhưng mình không cảm thấy khó chịu bởi lẽ:

1. Là do mình chưa đọc kỹ quy định nơi đây.

2. Mình làm sai khiến các Ad phải nhắn tin nhắc nhở và tìm bài xóa đi, mất thời gian lắm! Khi mỗi người được xài miễn phí nhưng để duy trì một trang hoạt động tốt và nghiêm minh chẳng hề đơn giản đâu ạ! Công sức, thời gian và tiền bạc của cả một tập thể mới hình thành nên!

Diễn đàn càng đông thì càng vất vả ạ!

webmaster thích bài này.
  13. muadongnamay

muadongnamay Thành viên sắp chính thức

Hic, nhưng e đăng ở mục chào hỏi, thì cũng chào hỏi nc sẵn nói về dịch vụ kế toán thôi mà

14. webmaster

Quan trọng là không vi phạm quy định.