Góp ý với Ban quản trị diễn đàn!

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi bimbim82_minhmun, 1/5/2011.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: Góp ý với Ban quản trị diễn đàn!

Cám ơn góp ý của các bạn. Chúng tôi sẽ cân nhắc thêm về những gợi ý của các bạn. Rất mong các bạn tiếp tục cho thêm ý tưởng và góp ý.

Mục đích của chúng tôi là tạo lập và duy trì một môi trường tin cậy nhưng thân thiện. Điều đó không có nghĩa làm khó khăn cho những người tốt muốn tham gia cộng đồng, nhưng lại ngăn cản những hành động xấu.

Đang tải...

2. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

mợ này nói hay quá, ý em như này nhưng diễn đạt ko lưu loát nên các mọ oánh em chạy tóe loe doe kèn...ka..ka..

3. menghe

menghe

có 1 số web họ làm như sau:
    - Chứng thực bằng cách gửi ảnh, gửi photo hộ khẩu có công chứng, chứng minh nhân dân có công chứng. Trong vòng 14 ngày sau khi lập nick mà ko có đủ số giấy tờ trên thì ko được bán hàng. Những người muốn bán hàng lâu dài chắc chắn sẽ làm
    - Nhắn tin để kích hoạt tài khoản. Có web nhắn mất 15k bằng 1 tin. Có web nhắn 5 tin mất 75k. Nếu ko nhắn tin kích hoạt tài khoản, bạn ko thể nào post bài để bán hàng , ko thể nào up bài được. Người muốn bán hàng lâu dài chắc sẽ ko sợ mất 75k, ai còn do dự xin mời bán ở web khác. Với 75k, ko phải ai cũng lập nhiều nick để tung hứng. Nhưng để thanh lý mà kích hoạt mất 75k thì hơi chát. Nếu chỉ mất 15k kích hoạt, người thanh lý có thể chấp nhận được, nhưng người bán hàng cũng dễ lập vài nick tung hứng lắm

4. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

óe, bà ui bây giờ sim rác cũng đầy bà ạ........................................

5. menghe

menghe

hình như họ có hệ thống nhận biết tin nhắn từ sim khuyến mại, ko chấp nhận sim khuyến mại. Đây là thực tế của các web họ đang làm, ko phải ý kiến của mình

mimamlucychu0218 thích.
  6. Mẹ Sơn

Mẹ Sơn Guest

em đồng quan điểm với chủ top. Theo em, BQT nên cấp cho mem của diễn đàn 1 thẻ hội viên. Để có thẻ hội viên, cá nhân phải trực tiếp đăng ký tại trụ sở của BQT, kèm theo CMT phô tô, ảnh cá nhân...giống làm thẻ ATM, trực tiếp ký nữa (để đọ chữ ký...). Có thẻ hội viên chìa ra, người mua cũng tin tưởng mình hơn ah. Các thông tin cá nhân thì BQT lưu lại phòng xa...., nhỡ có vấn đề gì thì còn "biết đường mà lội, biết lối mà tìm". :)

Last edited by a moderator: 1/5/2011
    mimam, .Sonic.lucychu0218 thích.
  7. Mẹ Sơn

Mẹ Sơn Guest

còn vấn đề bảo vệ quyền lợi cho người bán hàng thì làm sao đây hả các mẹ? Không biết các mẹ khác thế nào chứ em bị mấy vố đặt hàng nhiều ơi là nhiều, đến lúc chuẩn bị ship hàng thì tò te tí, đến tận địa chỉ họ báo thì bảo chả có ai tên như vậy...Em có yêu cầu lấy nhiều thì chuyển khoản trước 1/2 tiền cho em dưng mà ai cũng ngại khoản này, bảo rắc rối quá nên chả lấy nữa...Chiều khách nhưng đôi khi lại thiệt mình ah!

mimam thích bài này.
  8. Me DiemNgoc

Me DiemNgoc Thành viên nổi tiếng

Cái này cũng khó lắm bạn ạ . Đã gọi là diễn đàn mở thì cũng có những hạn chế riêng , bởi dù thế nào BQT cũng chỉ có quyền quản lý họ ở cộng đồng mạng mà thôi . Tham gia cộng đồng mạng mà phức tạp như mẹ nó nêu trên chắc cũng khá nhiều người nản . BQT có thể áp dụng phương án chứng thực cho các Shop có nhu cầu và đảm bảo được điều kiện thông tin các Shop cung cấp tuyệt đối không bị phát tán . Các mẹ chắc cũng biết hệ lụy của thông tin cá nhân bị phát tán trên hệ thống mạng rồi chứ ạ

Sửa lần cuối: 2/5/2011
  9. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Theo em mình có thể làm như enbac đi. Các thành viên đăng kí sẽ đưa số cố định của nhà mình, kể cả số ở quê (cái này ai cũng có mà). BTC sẽ vất vả 1 chút, gọi điện đến số đt đó xác nhận là số cố định của nick đăng kí. Đồng thời, BTC cũng sẽ báo luôn với số cố định đó là số đăng kí của thành viên đó, nếu có hiện tượng lừa đảo của thành viên thì số cố định đó sẽ phải chịu trách nhiệm.
    Em nghĩ, làm triệt để thì rất khó. Nhưng sẽ hạn chế được 1 phần nào đó.
    Với những nick đã xác nhận, BTC cho 1 cái dấu ở nick để người mua hàng còn biết ạ.