Gửi các mẹ khổ vì mụn giống e ....

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi pinky01, 30/12/2014.

1. pinky01

pinky01 Thành viên chính thức

E khổ vì mụn bọc cứ ùn ùn kéo nhau đến ở 2been má, cả mụn đầu đen nữa rất ngứa , khổ vì lỗ chân lông to nữa
    E đi spa , đi thẩm mỹ viện đủ kiểu ko khỏi , tiền kéo nhau ra đi và mụn vẫn ở lại gắn bó với má ...
    Ngày nào cũng google đủ kiểu nào là nguyên nhân gây mụn , nào là phuơng pháp trị mụn và kinh nghiệm e đúc rút ra sau 6 tháng đồng hành cùng mụn , có lúc còn tự ti ko dám gặp ai lun ấy ạ vì trc da trắng mịn lắm .
    Chả có phuơng pháp nào cũng như loại kem nào xóa hay chữa trị đc mụn ngay và nhanh cả đâu ạ , tâm lý ng bị mụn bgio chả muốn khỏi nhanh nên họ quảng cáo vậy thôi .
    Giờ e hết mụn rồi nên e chia sẻ tí kinh nghiệm cho mn , muốn cho các mẹ cũng đã có tâm trạng giống mình đỡ khổ thui chứ ai ko bán hàng , cũng ko quảng cáo cho sp nào nên các mẹ quan tâm thì cứ đọc hết nhé , có gì cần e sẽ giải thích cho
    1. E dùng sữa rửa mặt của lancome - e order tren web macy's ấy ạ , tuyp to đùng có khi dùng 2 năm mới hết giá 1tr2 , loại nắp màu xanh dành cho da hỗn hợp , mua sp chính hãng cho an toàn ạ
    ( cái này ko qtrong lắm mẹ nào dùng sữa rửa mặt của nào hợp thì cứ dùng , qtrong là làm sạch da mặt thôi ạ )
    2. Luôn dùng nước hoa hồng thoa sau khi rửa và lau khô mặt
    3. Uống nước nấm linh chi mỗi ngày 3 cốc ( qtrong lắm ạ vì thời gian đầu e uống cứ dùng ngày nào là lại thấy mụn nổi lên - chắc do e bị mọc mụn 1 phần do nóng gan )
    4. Mụn cục ở má thường đau âm ỉ , ko có đầu nên ko nặn đc - e mua sp trị mụn Sos của Nga bôi vào , hôm sau mụn lồi lên thì dùng dụng cụ nặn đi
    5. Sẹo do mụn để lại e xử lý mình collagen tuơi C1 cũng của Nga luôn ạ , e phải công nhận là cái này dùng cho nám và sẹo do mụn để lại tác dụng quá tốt , vì mua 1 hộp 10 lọ , e chưa dùng hết 2 thì sẹo ở 2 bên má đã mờ đi trông thấy rồi ạ .
    6. buổi Tối trc khi đi ngủ e chỉ rửa mặt sạch , xịt nước hoa hồng , bôi kem trị mụn vào phần có mụn và bôi kem vitamin E ( của the body shop ) vào các phần khác trên mặt thôi ạ .
    Ngoài ra thì chịu khó nhịn ăn cay nóng và uống nhiều nước lọc mỗi ngày thôi

Đấy là tất cả những gì m đã làm , kinh nghiệm để gương mặt tuy rằng da ko thể đẹp lại hoàn toàn như trc kia nhưng cũng đã bái bai đc đống mụn khó chịu rồi ạ .
    Sau khi hết mụn thì vẫn duy trì hằng ngày , rửa mặt - thoa nước hoa hồng - bôi vitamin E - uông linhchi hì hì
    Chúc các mẹ tìm ra phuơng pháp tốt để chăm sóc làn da của m nhé ... Có mụn đúng là ác mộng đêm dài ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pinky01
    Đang tải...

2. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Ðề: Gửi các mẹ khổ vì mụn giống e ....

Em trc cũng mặt đầy mụn sau phải đi viện da liễu uống hơn 4 tháng thuốc hết hơn 5tr cuối cùng cũng đỡ :(

3. nyphan.jes

nyphan.jes Thành viên sắp chính thức

mình thì bị mụn bọc, mụn mủ, lâu lâu lại nổi 1 cái đau hết cả mặt rồi cứ quen tay sờ sờ rồi nặn khiến mụn đó ngày càng sưng và thâm đen lại giờ thì đỡ nhiều rồi 3 tháng nay chưa thấy mọc mụn lại, da cũng láng hơn. Bí quyết của mình là dùng Kem trị mụn trắng da Vulgaris Clear Up Acne Pimples HÌnh nó đây nè

4. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Mình bị mụn do rối loạn nội tiết hic
    Mà dùng thuốc bôi cũng có, sữa rửa chống mục cũng có nhưng chưa sử dụng viatmin E
    Cái vitamin E mẹ cháu mua ở đâu đấy mà bôi lên khắp mặt sao vậy mẹ cháu

5. sukem83

sukem83 Thành viên chính thức

mn ơi cái colagen có đắt không?

6. pinky01

pinky01 Thành viên chính thức

Vầng e bôi vitamin E 1 lần vào ban đêm khắp mặt sau khi thoa nước hoa hồng vì vitamin E có tác dụng kháng khuẩn , vùng da mụn e nặn nhiều còn bị khô nữa nên dùng vitamin E dưỡng ẩm ạ , vitamin E lành tính , chứ dùng kem dưỡng da khác đắt tiền nhiều tp có khi lại dị ứng với tắc lỗ chân lông mn ạ . kem vitamin của the body shop chứ ko phải là cái hạt vitamin E đâu ạ , 1 hộp 300-400k gì đó e quên rùi mn vào web của bdy shop order đc đấy ạ

Cũng ko đắt đâu ạ , huyết thanh collagen C1 của teana e mua 1 hộp 10 lọ , cái này 1 tuần chủ đc bôi 2-3 lần thôi nên e dùng mãi mới hết 4 lọ , nám thì thấy mờ đi chút nhưng sẹo thì nhìn thấy kết quả lun ạ , bôi vào vùng có sẹo và nám thôi , e mua của 1 chị chuyên nhập hàng Nga chính hãng có uy tín 680k / 1 hộp 10 lọ , thấy nhiều chỗ bán rẻ hơn nhưng e mua chỗ quen cho tin tưởng chứ sợ hàng linh tinh hì hì
    E nói thật là mụn chữa cả tring lẫn ngoài thì mới hết ạ , e cũng rối loạn nội tiết kinh nguyệt lung tung lắm , mn cứ bảo uống thuốc tránh thai hàng ngày cho điều hòa nhưng e uống 1 tháng sau béo phì ra chả hiểu do cái gì lun , e thấy chăm uống linh chi rất tốt , linh chi của viện nông nghiệp việt nam nhà mình tự nuôi giá rẻ hều ấy ạ chứ ko phải linh chi hàn quốc cao sang gì đâu

Sửa lần cuối: 30/12/2014
    đào lan hương thích bài này.
  7. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Bạn ơi đừng bôi vitamin E khi mặt đang có mụn nhé, sau khi hết mụn mới bôi vitamin E được, vì khi da có mụn bôi V.E là bôi dưỡng chất thì mụn càng phát triển vì cho mụn uống thuốc bổ V.E đó

đào lan hương thích bài này.
  8. linhvp1601

linhvp1601 Bắt đầu tích cực

mình sẽ thử theo cách của chủ top xem sao. dạo này mặt mình cũng tơ tớt :(

9. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

ngày trước mình cũng rất nhiều mụn ở mặt,nhưng sau một thời gian mình đung dầu dừa và xã bông dừa mặt mình hết mụn lun

10. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

mấy loại này có vẻ cũng tốn kém đây bạn nhỉ, toàn thuốc đắt tiền. Mình thì chỉ trị mụn bằng dầu dừa của nhà thế mà hiệu nghiệm lắm. mọi người thử chưa? mình chỉ rửa mặt bằng xà bonng dừa sau đó trước khi đi ngủ maxa qua với dầu dừa để thế ngủ,sáng mai rửa mặt thôi.

pinky01 thích bài này.
  11. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Trước mình cũng bị rất nhiều mụn.Từ ngày lấy chồng sinh con xong thì đỡ hơn hẳn

12. trangtottinh

trangtottinh Bắt đầu nổi tiếng

mình ko có mụn bọc toàn mụn li ti

13. muabaogia

muabaogia Thành viên mới

Mình cũng hay bị mụn. Cứ khi nào mất ngủ hay ăn đồ cay nóng nhiều là mụn lại xuất hiện trên mặt. Tuy không nhiều nhưng rất khó chịu. Mình uống thuốc nam nên bây giờ cũng đỡ hơn rồi. Cách của mn cũng hay. Cám ơn mn nhé!

pinky01 thích bài này.
  14. Ðề: Gửi các mẹ khổ vì mụn giống e ....

cũng tùy từng da của mỗi người mà các bạn chọn cho phù hợp, mình bị mụn bôi dầu dừa và vitamin e càng bị nhiều thêm nên nản lắm các mẹ ơi.

pinky01 thích bài này.