gúp trẻ 4 tuổi nhận biết mặt trữ cái và so sánh kích cỡ......

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi yenly2007, 19/9/2011.

1. yenly2007

yenly2007 Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào biết phần mềm hoặc trang wep nào cài vào máy tính đé cho con hoac cách nhạn biết mầu sắc ,cách so sánh ,nhạn biết mạt chữ cái.... mà lại giúp bé vùa học vừa chơi ko ạ . mách gúp em với ạ .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yenly2007
    Đang tải...

2. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Ðề: gúp trẻ 4 tuổi nhận biết mặt trữ cái và so sánh kích cỡ......

Tớ không biết có phần mềm nào không , nhưng thủ công như tớ dạy con thì : mua tranh ảnh, chữ cái về và chơi cùng con : dạy con các màu sắc có trong hình , còn ngay trong cuộc sống hàng ngày thì chỉ cho bé cái cây màu gì? hoa , quả của nó , cái bát có hình gì? màu sác thế nào ? Đại khái là nhìn tháy cái gì cũng đều chỉ cho con , nhắc con nhắc lại , rồi sau đó thì đố con , mình thấy nhiều bé m oiws 3 tuổi đã phân biệt được màu sắc , hình thù , chứ cái rồi đấy mẹ nó ạ

3. meo bong

meo bong Thành viên chính thức

Ôi trời ơi, cái tiêu đề đã sai chính tả trầm trọng thế kia thì dạy con thế nào nhảy bác ơi???

4. ước vọng mùa xuân

ước vọng mùa xuân Bắt đầu tích cực

Ðề: gúp trẻ 4 tuổi nhận biết mặt trữ cái và so sánh kích cỡ......

Mình nghĩ bạn mua bảng chữ cái dạng tranh treo tường về dạy bé thì sẽ tốt hơn là phần mềm máy tính. Nhà mình cũng mua treo chỗ bé thích, mỗi ngày dạy bé một ít mà cũng nhanh lắm. Bé nhà mình 2 tuổi rưỡi hay 3 tuổi gì đấy đã thuộc hết bảng chữ cái rồi. Mẹ học lại rồi dạy con sẽ gần gũi hơn nhiều.