Cần giúp: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Yeu*Bi, 10/12/2009.

1. derma

derma Bắt đầu tích cực

Ðề: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

Sao các mẹ làm ở Minh Phương đều đẹp nhỉ? Số mình đen, cũng nghe mọi người quảng cáo ra đó làm. Làm xong về k nhận ra mình nữa. Hic. Vừa già, vừa xù bông lên chả ra kiểu gì, giống đầu mấy bà già :(. Thất vọng tràn trề. Chắc bị em mới học nghề làm. Mà lại đắt nữa chứ. Cách đây 3-4 năm mà đã hơn 1 củ rồi. Từ đó sợ chả dám đi làm xoăn thật mặc dù cuốn xoăn giả rất đẹp. Thế rồi chán quả đầu ép thẳng quá (từ bé -> lớn) nên lại oánh liều 1 phen. Tìm hiểu trên mạng mãi rồi thế là quyết tâm đến nhà Monaco tận Lạc Trung. Đi với 1 cô bạn. Đến đó cũng thấy yên tâm và thoải mái với thái độ phục vụ. Thế mà 'nó' lại ứ làm cho mình mới ức chứ. Vì tóc mình vẫn còn tóc ép, làm xoăn lên sẽ hỏng tóc.... Huhu. Thôi thế là lại phải nuôi tóc cho hết chỗ tóc ép rồi mới làm xoăn đc. Lại chịu 1 thời gian tóc tai như con bú rù vậy. Hic. Thế rồi 1 hôm vào Sài Gòn, oánh liều làm xoăn ở chỗ 2 cô bạn làm rất đẹp và rẻ. Đúng là trời k phụ lòng người. Làm xong tóc k hỏng tẹo nào, lại còn đẹp nữa hihi. Mình ngẫm ra 1 điều là k phải cứ hiệu đắt tiền, hiệu có tiếng là làm đẹp :D

Đang tải...

2. Yeu*Bi

Yeu*Bi Bắt đầu nổi tiếng

Nàng này bonus quả hình xem xong đau cả cổ! He he

Vậy bạn làm xoăn đuôi thôi, tớ làm kiểu này, sóng to, làm xong chả phải làm gì, cứ gội xong là okie. Sóng vẫn lên sóng sánh, để được hơn năm vẫn ngon lành lắm!

3. mebaotram09

mebaotram09 Bắt đầu tích cực

Oánh dấu tham khảo ý kiên các mẹ.

4. MebeBIB

MebeBIB Banned

Chị ơi, ở SG chị làm ở đâu ạ, cho em địa chỉ được ko

5. caramen_8x

caramen_8x Thành viên tích cực

em làm chỗ Đạt 109 trương định cũng ok. hôm nào up ảnh cho các mẹ xem, cũng đẹp lắm, h e mí gồi đầu lần đầu đang cuốn lô k biết như nào cả nhưng mà các mẹ có phải mua chai dưỡng xoăn với cả dưỡng tóc mềm k? thêm 2 chai đấy cũng mất ối tiền

6. biLy17

biLy17 Banned

gần đâu thì làm ở đó thôi, chỗ nào cũng có thể có rủi ro mà, mình làm ở tiệm bình thường thôi cũng khá ưng ý, tuy nhiên là k có tên tuổi gì đâu nên chả dám giới thiệu cho các mẹ

7. ha42dvn

ha42dvn Bắt đầu nổi tiếng

Mình làm xoăn ở Dũng trên đường Xã đàn mới ý, bạn ý làm đẹp lắm, mình làm xong ai cũng khen
    Chúc mọi người tìm được hàng làm đầu như ý hihi

8. minh2008

minh2008 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang có nhu cầu làm xoăn đuôi, các mẹ share thêm địa chỉ với.

9. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

Mình cũng mới làm xoăn đc khoảng 1 tháng nay, khá ưng ý nhưng cũng chỉ là làm ở 1 cửa hàng nhỏ ở cuối phố Đội Cấn thôi ,tóc mình ngắn ,làm xoăn tay thôi .Cả uốn cả nhuộm hết chưa đến 500k mà ai cũng khen nên rất hài lòng ,ngoài ra làm xoăn này mình mua thêm lọ dưỡng tóc giữ nếp của Chihtsai số 12 hết 250k nữa
    Chúc các mẹ tìm đc chỗ làm tóc ưng ý

10. yenny198

yenny198 SKINCARE handmade

Mr Shin huỳnh thúc kháng, em cũng không nhớ rõ địa chỉ nhưng nếu đi từ Nguyễn CHí thanh thì ở bên phải luôn

11. minhtrang_105

minhtrang_105 Thành viên tập sự

Bạn cho mình xin địa chỉ cửa hàng được ko?

Nếu có úp 1 cái ảnh mình tham khảo đc ko? nhà mình cũng gần mạn đó mà.

Thank bạn nhiều!

12. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Mình làm ở hiệu Mr. Cường, ngõ Bà Triệu. Tóc mình chỉ qua vai tí thui nhưng thấy cậu ấy làm đẹp. Lọn sóng, ko quăn quá, và đặc biệt tóc ko bị sun. Giá 750k cho cái đầu xoăn ngắn quá vai+ cắt 250k. Theo mình nghĩ giá này là ổn. Thấy mọi người khen Minh Phương, định ra đó làm mà tìm ko thấy đâu, dù mình làm ngay gần Trần Quốc Toản.

13. hopshopgo

hopshopgo Bắt đầu nổi tiếng

trời ơi cả uốn cả nhuộm mà hết có 500k thôi, sao mà rẻ dễ sợ vậy :eek: rẻ quá í

14. me.be.bum

me.be.bum Thành viên rất tích cực

làm xoăn giá rẻ nhưng quan trọng là thuốc có tốt ko các mẹ ạ, trc e ham rẻ nên tóc hỏng hết, mất bn tiền đi hấp phục hồi, bh e hay hấp phục hồil ở chợ Ngọc Hà,mỗi lần 350k,hàng obsidian vì là khách quen, chứ bt là 450k , sau 4 lần tóc e khỏe hẳn, mới nhuộm lại giá 600k, tóc dài e qua quai áo 1 chút, e làm xoăn ở đấy là 550k, e thấy thuốc tốt, nh dưỡng, ko xơ hỏng, từ ngày nhuộm tóc e bóng vs khỏe hơn nh lắm, mềm nữa, e làm xoăn máy, ko lên sóng lúc bt, nếu để bt tóc e như tóc tự nhiên ko ép ko xoăn :)), nhưng mà búi tóc hoặc cuốn lô thì tóc xoăn nhẹ nhàng mà mềm mại rất đẹp, e ưng ý lắm,
    còn 1 chỗ nữa là c hàng xóm nhà e vừa làm, Tuấn salon ở đoạn đầu đường Thanh Niên, cửa hàng rất đông khách, chủ làm rất tỉ mỉ nhiệt tình nhẹ nhàng, c hàng xóm nhà e khen lắm, e thấy nh ng cũng làm, mà tóc lên sóng cũng đẹp, ko cần gel hay ji cả, c ấy làm đầu hết 1tr, tóc rất dày và dày, nhuộm nữa là 1tr7 cả đầu, tất tần tật là chủ làm hết, nv chỉ gội đầu thôi, a này cực kĩ tính, bấm giờ time hóa chất trên tóc, rồi tự tay pha màu, hẹn giờ vs khách rồi sẽ ko nhận khách khác nữa, gội sấy tạo kiểu 50k, e chưa thử chỗ này nhưng chắc năm sau e qua làm xem sao,
    còn chỗ chợ Ngọc Hà, mẹ nào muốn xem ảnh tóc của e thì pm nick e gửi ạ, e chia sẻ địa chỉ thôi chứ ko pr quảng cáo ji cả, chúc các mẹ có 1 mái tóc ưng ý

Chep & Cookie09 thích bài này.
  15. minh2008

minh2008 Thành viên rất tích cực

Ui mình vừa làm ở phạm nguyễn, từ hôm làm xong k dám xõa tóc vì quá xấu, bạn nào đã làm hợp thì tiếp tục nhé, còn ai mà muốn chuột bạch thì e can làm xoăn k đẹp đâu mà đắt với số tiền mình bỏ ra như vậy thì chất lượng quả là tệ. Mà ở đấy cách phục của nhân viên làm mình k thoải mái tẹo nào, toàn muốn mơi thêm tiền của mình thôi, mình chưa thấy salon nào gội xong muốn dùng xả phải mất thêm 100k nữa, e nhân viên lèo nhèo nhiều quá mình cứ gật luôn cho đỡ nhức đầu. Ở salon lông này mình chỉ thấy họ đua về giá với các chỗ nổi tiếng thôi chứ chất lượng thì giở ẹc. Làm xoăn xong cũng chẳng chỉnh sửa gì hết, vì họ còn vội về, cũng hẹn là k ưng chỗ nào đến làm lại nhưng mình k tin tưởng nữa sửa lại có khi còn xấu hơn, cái mái của mình đang mượt mà vậy mà chẳng hiểu làm quái gì nó xù gẫy ra mình phải ra hàng khác ép lại. Túm lại tết này mình chẳng có đầu đẹp đón tết, lại búi vào hoặc buộc thui, một thời gian nữa chờ tóc phục hồi tìm chỗ khác chỉnh sửa lại tóc vậy. Mà quán vắng lắm chẳng có khách chẳng hiểu sao ma sui quỷ khiến thế nào e lại chui vào đấy, mặc dù đã đọc topic của 1 bạn đi làm tóc bị hỏng ở Phạm Nguyễn mà e vẫn đâm đầu vào, giờ thì thấy thương tóc mình quá:( Có đôi lời chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ. Vẫn hóng địa chỉ làm xoăn đẹp, có địa chỉ nào uy tín các mẹ post nhé.

16. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Sang năm tớ sẽ đến chỗ Tuấn để làm xem sao, nghe bạn tả mà hấp dẫn quá.
    Ở chỗ mr. Cường mà tớ làm cũng có những công đoạn như bạn tả, dùng sp Obsidian, tự tay chủ làm cho mình, thợ chỉ gội, sấy qua, lót mút trước khi cắm máy vào lô. Có điều công hơi cao, xoăn 750k, nhuộm 750k, cắt tạo kiểu 250k, gội loreal frofessionel và sấy kiểu 100k. Nhưng tớ thấy hài lòng với số xèng bỏ ra vì tóc tớ ko bị xơ, dáng xoăn tự nhiên. Sang năm tớ sẽ nuôi tóc dài qua dây áo để làm xoăn đuôi, đỡ mất công quấn lô như xoăn ngắn.

17. me.be.bum

me.be.bum Thành viên rất tích cực

tóc e khô xơ hỏng nặng mà sau 4 lần hấp phục hồi cúả osidian thấy tóc khỏe hơn rất nhiều, có 3 bước, dùng sp đặc trị tóc hư tổn hỏng nặng, massage rồi hấp, hấp 3 lần sau 3 công đoạn phục hồi tóc, sau đó là dùng máy hồng ngoại chà lên tóc cho thẩm thấu tốt dưỡng chất, kết quả là bh tóc e khác hẳn luôn, mềm, có sức sống hơn, cốn lô 10ph là sóng nẩy nhẹ rất đẹp
    1 lời khuyên chân thành là các mẹ đừng ham rẻ để rồi hỏng hết tóc, chưa kể độ bền vs bóng khỏe, nếu làm xoăn máy, tóc khỏe, thuốc tốt, có thể để đc 2 năm, chỉ cần thỉnh thoảng hấp tóc, còn đâu cứ bùi bóc hoặc cuốn lô 10ph là tóc xoăn nhẹ rất dịu dàng lại nữ tính, nhìn sang và mềm mại lắm, còn xoăn tay thì nếp sẽ cứng hơn, và hại tóc hơn nữa
    còn chỗ Tuấn salon, e thấy c hàng xóm bảo, có 1 cái quầy đựng thuốc nhuộm vs xoăn, ko 1 ai đc đụng vào ngoài chủ, khách đến, chủ mang thuốc ra pha ngay trc mặt khách, đảm bảo thuốc tốt, chăm sóc tỉ mẩn, ko hề kiêu, nhẹ nhàng lắm, c ấy đi làm đầu, thấy khách gọi hẹn giờ làm suốt, mà 1 khi ông ấy dã nhận khách vào giờ nào là sẽ ko nhận khách vào giờ đấy, nói chung sẽ ko sợ kiểu làm đầu này rồi quay sang đầu kia, sẽ quên đầu của mình ấy ạ, nói chung e thấy giá cũng ko quá cao vs 1 mái tóc đẹp, khỏe, vì mình còn đẻ dc lâu dài, mà tóc ko hỏng, còn 1 chỗ nữa, cũng có tiếng là Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám ạ, chồng e hồi trẻ trâu đã đú đởn tóc xoăn lee min ho ở dấy :)), hồi đấy tóc chồng e làm 600k, về e giận sôi người vì xót tiền, nhưng mà công nhận đpẹ, e chẳng dám vào, xót tiền lắm, hehe, nhìn tóc c hàng xóm làm ở Tuấn salon là đủ kết rồi, nên e nhắm lần sau ra đấy làm xoăn xem sao, c mà làm ở đấy thì cho e xem review nhé

18. hopshopgo

hopshopgo Bắt đầu nổi tiếng

đầu năm có kiêng cắt tóc ko nhỉ, đầu tóc mình chán quá, cuối năm bận lại chẳng đi được.

19. bongbayluna

bongbayluna Thành viên tập sự

mình cắt và làm xoăn ở louis 145 pháo đài láng ý. nói chung là dich vụ được đấy, mình rất ưng ý. mình được bạn mình giới thiệu nên quyết định đến đấy làm. ở đấy ép thì bình thường nhưng làm xoăn thì ok. mình làm xoăn thuốc loreal lại còn được tặng 1 lần hấp miễn phí nữa chứ, cũng cung thuốc đó luôn.

20. lovebaby0000

lovebaby0000 Thành viên mới