Toàn quốc: Hàm Thẩm Mỹ Q-smile

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Mai Dương 1612, 16/12/2017.

1. Mai Dương 1612

Mai Dương 1612 Thành viên tập sự

Hồi còn bé do hay ốm yếu và phải uống kháng sinh nhiều nên răng em tuy có đều nhưng rất xỉn màu, cứ như mấy bố hút thốc lá thuốc lào bị xỉn ý các mom :( Mặt thì cũng thuộc dạng ưa nhìn, chân thì cũng thuộc dạng sắp dài mà mỗi tội ….răng không đẹp. Em bị tự ti vô cùng, cười cứ phải che miệng với cười mỉm ý. Người ta bảo cái răng cái tóc là góc con người mà, cho nên răng xấu là một điểm trừ “lớn”. :'(.

Cứ nghĩ lớn lên thì tẩy trắng là được nên em cũng kệ, ai ngờ cái năm t2 đại học em có đến cơ sở nha khoa để khám và tẩy trắng, anh bác sĩ lại bảo răng nhiễm tetracylin nên không tẩy trắng được có tư vấn cho em chụp sứ. Cơ mà sinh viên thì làm gì có tiền mà làm bây giờ… buồn thối ruột thối gan ngậm ngùi đi về. :'(

Cứ nung nấu ý định làm răng đấy để cho đẹp hơn mà tìm hiểu trên mạng rồi tư vấn các nha khoa toàn là phải mài nhỏ thôi, mà em sợ mài lắm, em sợ đau nữa, rồi thấy nhiều bài nhiều bài báo, nhiều trang viết về hậu quả sau mài răng nữa mà em sợ càng sợ thêm. Cộng thêm có baby nên em càng không thể làm đẹp cho bộ nhá của mình được. Em cũng chỉ cần khi tiệc tùng hoặc có dịp gì đẹp là được chứ không cần phải lúc nào cũng đẹp ý. Ở nhà thì thế nào cũng được mà. Hic. Bế tắc thật đấy...

Cứ tưởng là phải bỏ cuộc, may quá hôm vào fb có thấy cô Hương Dung( – thần tượng của em các mom ạ) có bộ hàm thẩm mỹ trang trí, em tìm được địa chỉ đến tư vấn thử xem.

Không mài răng, không ảnh hưởng đến răng gốc mà vẫn được đẹp, em quyết định làm luôn combo 4 bộ hàm thẩm mỹ Q-smile 4 dáng răng luôn ( răng cơ bản, răng thỏ, răng khểnh, răng siêu sao) các mom ạ. Như trang sức trang trí ý mà. Ưng cái bụng lắm lại đúng lúc em chuẩn bị chụp ảnh bầu kỷ niệm chứ. Đúng là trong cái rủi vẫn có cái may.

Em tự tin dã man, cứ mở miệng cười toe toét ý các mom, 1 phần vì hạnh phúc, 1 phần vì sắp được đón thiên thần nhỏ, 1 phần vì mình tân trang được cho bộ nhá. :D
    Chia sẻ để các mom gặp tình trạng như em không muốn mài răng hay không đủ kinh phí tham khảo nhé. Người trung tuổi, già, trẻ dùng được hết các mom ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mai Dương 1612