Cần giúp: Hạn Chế Viêm Loét Đại Tràng Bùng Phát

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi dongytranquy, 1/4/2020.

1. dongytranquy

dongytranquy Đông Y Trần Quý

Giữ nước

Khi bạn bị viêm loét đại tràng (UC), ruột già của bạn có thể khó hấp thụ nước và muối. Điều này có thể gây ra tiêu chảy, thường gặp với pháo sáng UC. Điều đó có thể làm bạn mất nước. Đặt mục tiêu uống đủ nước và các chất lỏng khác để bạn không khát. Một thức uống thay thế chất điện giải có thể giúp đỡ nếu bạn bị tiêu chảy. Nếu bạn bị chóng mặt, yếu hoặc không tỉnh táo trong 12 giờ, hãy đến gặp bác sĩ ngay. Dưới đây là những cách để điều trị viêm loét đại tràng.

Làm dịu da và kích ứng da

Những cơn tiêu chảy thường có thể làm phiền làn da của bạn. Sử dụng khăn ẩm để lau. Theo dõi với một loại thuốc mỡ thạch dầu. Cần cứu trợ nhiều hơn? Ngâm mình trong bồn nước mặn, có thể giảm đau nhức. Hãy thử dùng acetaminophen để giảm đau, nhưng tránh dùng NSAID, chẳng hạn như ibuprofen và naproxen. Chúng có thể kích hoạt pháo sáng và gây ra các vấn đề khác.

Ăn thực phẩm dễ tiêu hóa

Một ngọn lửa có thể hạ gục sự thèm ăn của bạn, nhưng bạn vẫn cần chất dinh dưỡng. Tìm một vài loại thực phẩm bạn có thể xử lý. Các mặt hàng nhạt nhẽo thường làm việc. Bỏ qua món béo ngậy, béo ngậy. Trái cây và rau sống cũng có thể gây kích ứng. Nó giúp bóc hoặc nấu chúng, nhưng họ vẫn làm phiền một số người. Ăn nhiều bữa nhỏ thường xuyên hơn thay vì ba bữa lớn mỗi ngày. Nếu bạn đang giảm cân, bác sĩ có thể đề nghị đồ uống thay thế bữa ăn.

Kế hoạch trước, xác định vị trí phòng tắm

Pháo sáng có thể khiến bạn phải sử dụng phòng tắm càng sớm càng tốt. Biết nơi nhà vệ sinh là để đặt tâm trí của bạn thoải mái. Ngoài ra, đóng gói một bộ dụng cụ khẩn cấp với các vật dụng như khăn lau trẻ em, giấy vệ sinh, thuốc mỡ, đồ lót và lót, khử mùi, và quần thêm. Nó có thể giúp bạn cảm thấy chuẩn bị và OK trước khi bạn ra ngoài.

Nói với bác sĩ của bạn

Một ngọn lửa có thể có nghĩa là đã đến lúc chuyển thuốc hoặc liều của bạn. Bác sĩ của bạn có thể kê toa thuốc đạn và thụt. Một số loại thuốc, như corticosteroid và Hồi 5-ASA, có thể nhanh chóng kiểm soát tình trạng viêm UC của bạn. Để chăm sóc hàng ngày, bạn có thể dùng 5-ASA và meds để hạn chế hệ thống miễn dịch của bạn, chẳng hạn như azathioprine hoặc 6-MP. Đôi khi các bác sĩ cũng kê đơn thuốc sinh học trực tuyến cho UC.

Làm cho thuốc dễ uống hơn

Nếu bạn khó uống thuốc, hãy nói chuyện với bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn. Nhà thuốc có thể làm thuốc ở dạng lỏng. Nếu thuốc của bạn có dạng viên nang, hãy hỏi xem có an toàn không khi mở chúng và trộn thuốc với táo, bơ đậu phộng hoặc các thực phẩm khác.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dongytranquy
    Đang tải...

2. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên chính thức

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung
    thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm).
    Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây:

https://www.facebook.com/groups/658168738135790