Cần giúp: Hạn Sử Dụng Của Sữa Chua Và Váng Sữa

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi menamlun, 12/3/2009.

1. menamlun

menamlun Thành viên đạt chuẩn

hôm nọ mình mua cho bé nhà mình dùng thử 2 hộp váng sữa của đức ( loại 13.000đ/h) thấy đề hạn sử dụng là 20 tháng 3, ngày sx khong ghi, nhưng mình mua từ hôm mùng 9. bây giờ nghĩ lại thấy HSD như vậy có lâu quá không vì mình thấy sp váng sữa của công ty Mộc Châu chỉ có 7 ngày.mình thấy hơi lo, mẹ nào cho con sử dụng rồi có kinh nghiệm mách mình với nhé.( kể cả sữa chua mình mua cũng thấy đề như vậy nhưng là loại củ pháp 10.000đ/h)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menamlun
    Đang tải...

2. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

Váng sữa cũng tùy từng loại mà có hạn sử dụng khác nhau đấy bạn. Có loại còn được vài tháng cơ. Cứ theo đúng thời hạn ghi trên vỏ là yên tâm rồi bạn à.

3. cu Trí

cu Trí Bắt đầu tích cực

ừ, mình thấy váng sữa, sữa chua Pháp - Đức đấy chả ghi ngày sản xuất gì cả, còn hạn sử dụng thì hôm nào may ra mua được hạn khoảng 1,5 tháng, còn toàn mua phải loại còn khoảng tháng nữa thì hết hạn. Ko biết có mẹ nào biết thường những sản phẩm đó thì HSD được tối đa bao nhiêu ngày ko???

4. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

KHông biết mình nghĩ có đúng không nữa. Nhưng mình nghĩ sữa chua và váng sữa của Mộc Châu là làm qua công đoạn thanh trùng nên ko để lâu được, và bắt buộc phải giữ ở nhiệt độ lạnh. Còn các sữa chua và váng sữa của hãng khác qua công đoạn tiệt trùng nên để được lâu hơn chăng? Ấy là mình suy ra từ sữa tươi thanh trùng với sữa tươi tiệt trùng ý mà :p

Hoặc giả thiết thứ hai là sữa chua Mộc Châu làm từ sữa tươi còn các loại sữa chua kia làm từ sữa bột nên hạn sử dụng khác nhau. Và lại sữa chua các hãng để được lâu còn nhờ vào các chất ổn định dùng cho thực phẩm nữa ạ

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn không nên quá lo lắng váng sữa cũng có rất nhiều loại có loại thì 7 ngày nhưng có loại tận 2 tháng đó bạn vì thế bạn cứ yên tâm cho bé ăn vì chưa hết hạn sửa dụng đâu bạn nhé.

6. hoagiodatinh

hoagiodatinh Bắt đầu tích cực

bé nhà mình trước ăn vang sữa nhiều giowf chán rùi thì phải làm sao

7. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Váng sữa cũng tùy từng loại mà có hạn sử dụng khác nhau đấy bạn.