Đã xong Chỉ Từ 50k Nhé, Auth Và Vnxk

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi thanhgioi, 24/4/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thanhgioi

thanhgioi Thành viên nổi tiếng

Em làm lại topic và thêm đồ mới mong cả nhà ủng hộ ạ
    Sau tết em tăng cân quá độ, với lại em cũng chán váy vó rồi, mặc quần cho tiện công việc, nên e quyết tâm dọn tủ, thanh lý với giá đúng nghĩa thanh lý so với giá mua, em ko bán hàng cũ nát, ko mặc hàng chợ vớ vẩn, hàng nào hơi cũ em đã đi từ thiện hết rồi ạ nên các mẹ yên tâm là mới 100% hoặc đến 98% là cùng nhé
    SDT em là 0985384867 (zalo, viber, Imess). Em ở Yên Hoà, làm trên Liễu Giai nhé

Đồ của em toàn sz S và M nhỏ thui nhé
    Hàng đồng giá 50k, tất cả là sz s và M nhỏ nhé
    1. em này freesz vì cạp chun nhé, em cao 165cm nên mặc trên gối 5cm nhé-sold

2. cái này cũng cạp chun ạ, quần váy nhé- sold

3. váy này hoa nhí xinh lắm ạ, sz S, M nhỏ nhé- sold

4. Quần váy nhé, cạp chun hoa văn nhã nhặn- sold

5. áo này sz S nhé, kiểu hở cổ hay trễ trễ chút ạ
    6. váy này freesz nhé, 80k ạ, hic bên ngoài màu kẻ xanh tươi ạ, em chụp dìm hàng quá đáng
    7. áo crop HM auth nhé, 100k
    8. Chân váy HM auth nhé, mặc lên trẻ trung lắm ạ, 100k- sold

10. sét này mặc lên đẹp lắm ạ, sz S, M nhỏ nhé, 100k

10. Em này thì cô em nhờ thanh lý hộ, vừa lấy về nhưng nó kêu sz nhỏ hơn nó nghĩ nên nhờ thanh lý hộ, hàng Zara VNXK nhé, mua gần 400k, nhưng giờ nó bảo thanh lý 300k
    12 . Em này thì cũng định để đi cưới để ko phải mua em trên nhưng hỡi ôi giờ béo ko kéo khoá được, chất kiểu gấm và hoa văn nhé, sz S nhé, mua mà chỉ mặc được lần vào hôm mùng 2 tết, múa hơn 5OOk giờ thanh lý 200k thui ạ- sold

13. Em váy quây trễ vai này, hàng zara auth nhé, đi chơi và đi biển thì quá đẹp luôn, em đã giặt rồi nhưng chồng chê mặc ngắn ko cho mặc ạ, sz s và m là đẹp nhất, em thanh lý 400k thui
    14. Váy ren đỏ này thì hàng thiết kế, có váy lót đỏ đi kèm, đã giặt nhưng chưa mặc vì em chưa mặc màu rực rỡ thế này bao giờ, sz M nhé, đi party hay cưới thì nồi bần bật lun, 250k thui ạ

15. Em này dáng hơi Mullet một ít thui nhé, em ko nhớ hãng đâu vì tag ngứa em cắt đi rồi ah, mặc đúng một lần nhưng thấy hơi ngắn nên thui cũng freesize, cũng 150k thui

16. Em peplum này lên dáng xinh và sang lắm ạ, em giờ cũng hơi căng phần vai rồi, sz S hoặc M nhỏ nhé, em cũng để 250k thui, bên trên dạ mỏng bên dưới vải gì đó nhé, mặc đúng chất công sở ạ
    giống như này nhưng khác màu và cổ thôi ạ
    17. Váy này nhìn là biết đẹp thế nào rồi ạ, voan đẹp, lót đẹp, đằng sau lưng đan chéo đẹp và điệu nữa, freesize nhưng em nghĩ là S hoặc M nhỏ đẹp nhất ạ vì sợ phần ngực, 200k-sold

18. Em HM này thì mặc lên dáng cực đẹp, mỗi tội web soldout hết rùi nên em ko có hình mẫu mặc, chất lụa mềm mát và tôn dáng nhé, sz S mặc đẹp ạ, 200k nhé

19. EM này thì dáng suông cơ bản thui, dễ mặc, che khuyết điểm tốt, đơn giản mà sang trọng, 150k ạ
    20. Váy ren này thì freesz ạ, em cao nên ngắn quá, đến cquan có 2 lần nhưng bì xì xèo nên thôi, ren HM, mềm mịn, lót đẹp, màu cũng đẹp ợ, em để 150k cho nhanh
    21. Váy ren em được tặng mà ngắn cũn cỡn và ko hợp với em, cũng xí xớn mặc trước gương rùi tháo ra thôi ạ (giặt rồi nhé), em để 150k thui, ren mềm, mát lạnh từ ren đến lớp lót-sold

22. Em váy quây này là dòng Party của hãng Trali nhé, hồi trước nó có 2 dây nhưng em thấy thô quá cắt đi rồi thì phải, em thấy thà mặc thế này còn hơn, có lót ngực sẵn rồi nhé, chất lụa đẹp, mặc eo ót lắm nhưng giờ em béo rồi, để em tìm xem còn dây nếu mẹ nào cần, vì lý do này mà em thanh lý chỉ 150k, lúc mua gần triệu ạ

23. Em chân váy này, chất umi dầy dặn, co giãn, mặc tôn vòng 3 kinh khủng nhưng em bị chê là ngắn nên cũng chả dám mặc, nay thanh lý chỉ 100k thôi, của F21 nhé
    24. Em chân váy này ko co giãn, mua trong tết nhưng giờ cũng chật rồi, sz S hoặc M nhỏ nhé, 150k ạ

27.Em quần Uniqlo Nhật auth chuẩn ạ, nhưng cũng sz S nhé, em mặc được lần nhưng giờ chật rồi, mua rõ đắt giờ thanh lý 200k thôi ạ

tạm thời thế ạ, hix mới vậy mà hết cả buổi rồi, các mẹ nhanh tay lựa chọn đi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhgioi
    Đang tải...

2. HẢI SẢN ĐỒ SƠN

HẢI SẢN ĐỒ SƠN Thành viên tích cực

cv mn còn mới k?

3. thanhgioi

mới tinh tình tình, mình xỏ một lần nhưng ngại vì cưa sừng quá mn ạ, mặc bồng bềnh đẹp lắm

4. HẢI SẢN ĐỒ SƠN

mn cho e địa chỉ nhà, em ở Kim Mã, chiều e qua nhà mn nhé

5. thanhgioi

mn qua nhà hay qua Liễu Giai ạ, em làm trên Liễu Giai nhưng nay em ko mang đi đâu ạ, nếu qua nhà thì tối qua Yên Hoà, còn Liễu giai thì mai em mang cho chị ạ

6. HẢI SẢN ĐỒ SƠN

vậy có gì tối em qua nhà ạ, mn mấy h đi làm về

7. thanhgioi

em tầm 5h chị nhé, chị qua chỗ trường Tiểu học Yên Hoà nhé chị

8. HẢI SẢN ĐỒ SƠN

ok mn, có gì em gọi nhé

9. thanhgioi

oki tks mn

10. thanhgioi

Lợi ích khi uống thuốc huyết áp vào buổi tối

Tôi bị bệnh tăng huyết áp (THA) nên phải uống thuốc thường xuyên. Trước đây tôi thường uống thuốc vào buổi sáng...

Tôi bị bệnh tăng huyết áp (THA) nên phải uống thuốc thường xuyên. Trước đây tôi thường uống thuốc vào buổi sáng, nhưng gần đây tôi nghe được thông tin là uống thuốc vào buổi tối có lợi hơn và còn giúp ngăn bệnh đái tháo đường (ĐTĐ). Xin cho biết thông tin trên có đúng không?

Nguyễn Thị Lý (Hà Nội)

Hiện nay, việc sử dụng thuốc THA đa phần là thuốc có dạng bào chế phóng thích chậm, với tác dụng kéo dài trong 24 giờ và được chỉ định cho bệnh nhân sử dụng 1-2 viên vào buổi sáng ngày 1 lần. Với người khỏe mạnh, huyết áp luôn giảm vào ban đêm trong khi ngủ, nhưng với bệnh nhân THA thì huyết áp ban đêm không giảm hoặc giảm không đáng kể so với ban ngày mặc dù họ đã được dùng thuốc buổi sáng. Do huyết áp không được kiểm soát tốt vào ban đêm nên dễ bị tăng cao vào buổi sáng sớm. Chính vì vậy, gần đây các nhà khoa học đã nghiên cứu lại và chỉ ra rằng, nếu thay đổi việc uống thuốc THA vào buổi sáng sang buổi tối sẽ giúp kiểm soát được huyết áp ổn định hơn trong khi ngủ.

Và như thông tin mà bác đã tìm hiểu được về lợi ích khi sử dụng thuốc huyết áp buổi tối còn có lợi trong việc ngăn ngừa bệnh ĐTĐ, các nhà khoa học giải thích như sau: Do bệnh nhân THA có nhiều nguy cơ mắc bệnh ĐTĐ (và bệnh tim mạch) hơn khi huyết áp của họ không được kiểm soát tốt trong khi ngủ. Vì thế, nếu được kiểm soát huyết áp chặt chẽ hơn vào ban đêm sẽ ngăn chặn tiến triển dẫn đến ĐTĐ týp 2. Theo GS.TS. Zachary Bloomgarden, bác sĩ lâm sàng của Đại học y Mount Sinai Icahn (New York - Mỹ): Các hormon như adrenalin và angiotensin đóng một vai trò trong diễn tiến của cả hai bệnh THA và ĐTĐ týp 2. Một số thuốc điều trị huyết áp làm giảm hoạt tính của angiotensin - hormon làm co mạch và gây tăng huyết áp. Angiotensin cũng góp phần làm tăng phân giải glucose (đường) từ gan và giảm sự nhạy cảm insulin - những yếu tố có thể dẫn đến bệnh ĐTĐ týp 2. Do vậy, các nhóm thuốc chẹn thụ thể angiotensin, thuốc ức chế men chuyển và chẹn beta có liên quan với giảm nguy cơ mắc bệnh ĐTĐ týp 2 khi uống trước khi đi ngủ. Với những bệnh nhân sử dụng nhóm thuốc huyết áp chẹn thụ thể angiotensin sẽ giảm được 61% nếu chuyển sang dùng thuốc buổi tối. Với nhóm thuốc chẹn beta, tỷ lệ này là 65% và với nhóm ức chế men chuyển ACE, tỷ lệ này lên đến 69%.

Mặc dù vậy thì bệnh nhân không tự ý thay đổi phác đồ điều trị khi chưa có sự tư vấn của bác sĩ chuyên khoa.

Theo DS. Nguyễn Hải Đăng/SK&ĐS

11. petitehanh

petitehanh Bắt đầu nổi tiếng

Em nói nếu ko phải mong mn thông cảm. Cái quần Uni xanh của mn mà bảo mặc 1 lần thì thật sự khó tin, Em mặc toàn quần uni, và đã TL 1 chiếc y hệt như vậy hàng new 100% với giá 150k (quần này khi sale khá rẻ) chỉ vì không thích màu. Nhưng thật sự quần mn trông cũ quá, mặc 1 lần ko thể như vậy đc hay tại chụp ảnh xấu thì e ko biết

12. thanhgioi

tks mn đã góp ý, mình mặc có một lần đưa con đi chơi Thiên Đường Bảo Sơn thôi nhé, và lúc lôi ra chụp nó nhầu nhĩ thôi, mình mua lúc ko sale nhé giá là gần 400k nhé, còn lúc sale mình ko để ý, mới hay cũ nhìn cái tag là biết thôi mn ạ

13. thanhgioi

Những hành động nhỏ đàn ông làm khiến phụ nữ rung động

"Tim tôi tan chảy khi nhìn chồng kiên nhẫn dạy con học", một người vợ chia sẻ.
    Vẻ ngoài điển trai thường khiến phụ nữ mất hồn nhưng chính những hành động nho nhỏ hằng ngày của nam giới mới khiến trái tim chị em rung động. Dưới đây là chia sẻ của phụ nữ qua ứng dụng Whisper về những điều nho nhỏ biến đàn ông trở nên hấp dẫn trong mắt họ:

- Chẳng gì khiến tôi thấy cảm kích hơn trước người đàn ông của mình bằng việc ngắm anh ấy say sưa nấu ăn.

- Người đàn ông trở nên cuốn hút hơn khi anh ấy không hề ngại ngần thừa nhận những thất bại của mình.

- Tôi sẽ thấy chàng thật đặc biệt khi dám thừa nhận mình đã khóc.

Ảnh minh họa: Weddingpartyapp.

- Nếu một anh chàng hiểu được lời châm biếm của tôi, tôi sẽ thấy anh ta cuốn hút gấp 10 lần.

- Với tôi, một chàng trai sẽ hấp dẫn gấp 100 lần nếu anh ta biết chơi một loại nhạc cụ nào đó.

- Còn gì hấp dẫn hơn hình ảnh một người đàn ông bình thản rửa bát.

- Một anh chàng càng lập dị thì càng lôi cuốn tôi.

- Chẳng gì hấp dẫn tôi hơn một người đàn ông dám bước tới và sẵn sàng gánh vác trách nhiệm.

- Chỉ cần sạch sẽ, thơm tho là đàn ông đã trở lên hấp dẫn hơn hẳn cả chục lần rồi.

- Tôi bảo với chồng rằng anh ấy trở nên gợi cảm hơn hẳn khi làm việc nhà. Điều này vô cùng hiệu quả và khiến đời sống chăn gối của chúng tôi nồng nhiệt hơn.

- Một người đàn ông với những giá trị truyền thống hấp dẫn hơn hẳn các tay chơi.

- Tôi luôn thấy chồng mình thật hấp dẫn khi anh ấy làm việc và dạy con trai học. Những lúc ấy, tôi thấy mình đã cưới được một người đàn ông tuyệt vời.

- Chẳng gì quyến rũ hơn một người đàn ông vừa có trí thông minh hơn người, vừa có trái tim ấm áp, tử tế.

- Người đàn ông biết tôn trọng người khác và cư xử tử tế với mọi người luôn cuốn hút tôi.

- Một anh chàng ăn mặc phong cách luôn quyến rũ tôi hơn là một chàng cởi trần hở bụng sáu múi.

Theo Vương Linh/VnExpress

14. trangbanhda

trangbanhda Bắt đầu nổi tiếng

váy này 150k đc k mn?

15. thanhgioi

hic, váy chợ đêm vẫn còn cao hơn bạn ạ, đây là váy thiết kế bạn nhé, chỉ bớt tiền ship thôi ạ

16. Chibisu

Chibisu Thành viên nổi tiếng

Váy số 1 fix thêm cho mình với

17. thanhgioi

đã inbox mn rồi nhé

18. Mẹ Ếch Ộp

Mẹ Ếch Ộp Bắt đầu nổi tiếng

fix cho mình đôi này bạn nhé! đi 1 lần đã bị tì vết gì chưa bạn?

19. thanhgioi

Phần đế ko tránh khỏi xươc mn nhé, còn lại vẫn mới nguyên ạ, e fix thêm 30k nữa thui ạ

20. thanhgioi

Cứ nhắn qua nhắn lại xong lúc bảo địa chỉ thì lặn mất tăm, hic sao nhiều người rỗi thế

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.