Hàng hóa 100% sản xuất tại VN---->An toàn cho bé + Tiết kiệm cho mẹ--->Các mẹ chia sẻ ,nào

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi jandyshop, 27/9/2012.

1. jandyshop

jandyshop Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ ạ.Em xin chút đất của LCM để chia sẻ với các mẹ 1 chút ạ.Em mới tham gia vào LCM chưa đc bao lâu ,nhưng học hỏi đc rất nhiều kinh nghiệm nuôi con từ các mẹ và cũng đc các mẹ tư vấn rất nhiệt tình về những vấn đề khó khăn mà em gặp phải khi sinh con và chăm con lần đầu.Nên em mạo muội viết lên đây 1 chút chia sẻ của em ạ,gần đây em đọc trên báo chí và FB có nói đến sp hàng hóa TQ đang càng ngày càng thêm nhiều chất độc hại vào đồ ăn thức uống cũng như sp gia dụng dùng cho gia đình,ngay cả các sp thiết yếu dùng cho con mà họ cũng nhẫn tâm đưa vào để nhằm vào nhiều mục đích khác nhau.Nhưng phải thừa nhận tính ứng dụng cao và giá cả ko quá cao,hình thức lại bắt mắt của hàng TQ thì ko thể nào 1 chốc 1 lát mà có thể xóa bỏ trong sinh hoạt hằng ngày đc đúng ko các mẹ.Em ko biết viết lên đây thì các mẹ có cho rằng em quảng cáo mặt hàng hay ko nhưng em cứ mạnh dạn chia sẻ để có thể giúp các mẹ phần nào giảm bớt nhưng nguy hại từ sp TQ mang l;ại cho gd đặc biệt là các thiên thần nhỏ những sp an toàn hơn.Mẹ em là công nhân đã nghỉ hưu của công ty dệt kim đông xuân,chính vì thế mà từ ngày nhỏ 2 chị em em đã chỉ mặc đồ của nhà máy ,vì chất dệt kim thì cũng chỉ mỏng vừa phải dùng mặc bên trong để giữ ấm cho mùa đông và mát mẻ thấm mồ hôi cho mùa hè thôi,còn áo khoác dày để con mặc đi học ,đi chơi trong những ngày giá lạnh thì ưu tiên hàng đầu của mẹ em là hàng thùng(các mẹ trong nam hay gọi là hàng Si đấy ạ)1 phần do cảnh công nhân kinh tế eo hẹp và 1 phần do hàng thùng thì chất rất đẹp mà mặc lại ấm,cũng rất đẹp ,lạ ,độc và sang nữa .Cho đến bây giờ 2 chị em em vẫn duy trì thói quen đó của mẹ,đặc biết rất ít khi mặc hàng TQ ,hàng mang tính model,thời trang nhất thời.Đặc biệt hơn nữa từ ngày có bé em cũng dành tình yêu đấy cho con chỉ dùng cho con những sp mà mình thật sự cảm thấy an toàn và yên tâm ,được mẹ động viên em cũng đã mạnh dạn bỏ ra 1 chút vốn ít ỏi để bán thêm sp quần áo cho các bé chất vải của nhà máy dệt kim ,vừa là để năng động hơn vừa để cải thiện kinh tế ,cũng vừa là để giao lưu với các mẹ nữa.Hiện tại em có nguồn hàng tại xưởng nên giá rất phải chăng ,chất vải cũng rất đẹp,mịn và ấm áp cho các con,tuy nhiên hàng vn nên có thể mẫu mã ko thể bằng đc TQ các mẹ ạ,mặt hàng này thì các con có thể mặc ở nhà,mặc đi học lăn lê thoải mái,chất mát thấm mồ hôi vào mùa hè khi các con chạy nhảy và ấm khi mùa đông các con đi học mặc bên trong và vào lớp học.Các mẹ có nhu cầu thì có thể vào album trên FB của em để check mẫu mã ạ,các mẹ có time thì cũng qua nhà em để check về chất liệu sp và để buôn bán chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nữa.Em cũng nhận đưa buôn giá tốt cho các mẹ có nhu cầu muốn bán thêm mặt hàng này ạ.Hy vọng đc các mẹ trong LCM ủng hộ chia sẻ này của em ,để các con có đc sp quần áo an toàn mà các mẹ cũng tiết kiệm đc 1 chút chi phí .Em cảm ơn các mẹ rất nhiều ạ.Mong nhận đc chia sẻ cũng như ý kiến đóng góp của các mẹ cho thành viên mới trong wtt như em ạ.!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jandyshop
    Đang tải...