Kinh nghiệm: Hành Trình 4 Năm Của 1 Người Mẹ Hiếm Muộn.

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi chivas93, 10/4/2017.

1. chivas93

chivas93 Thành viên tập sự

Đầu tiên, khi viết bài này mình muốn khuyên các mẹ rằng: con đường này thật sự rất khó đi và dài đến bất tận nên hãy luôn cho ta 1 tâm lý chiến đấu lâu dài ko nôn nóng và đừng cảm thấy mình tự ti giữa gia đình và xã hội...vì tâm lý các mẹ cũng góp phần rất quan trọng.
    Lúc 18 và 20 tuổi mình đã mổ u nang buồn trứng 2 lần cả 2 bên. 21t mình nhập viện 5 lần/ năm để chuyền máu do bị băng huyết do rong kinh. Lúc đó mình đã biết khả năng mình được làm mẹ chỉ còn 20% do mình có rất ít trứng, bị hẹp ống dẫn trứng và buồng trứng phải bị teo nhỏ. Sau đó mình lập gia đình và quyết định chạy chữa. Mình tìm tới thuốc Nam và Bắc để mong điều hòa kinh nguyệt và ổn định nội tiết nhưng vẫn bị rong kinh. Mình qua Tây y điều trị vẫn thuyên giảm tạm thời, lại tái phát. Mình vừa tìm con, vừa chữa bệnh nhưng qua 3 năm vẫn ko có gì thay đổi. Mình đã lấy thuốc trên 20 ông thầy giỏi cả Đông, Bắc lẫn Tây y. Cuối năm 2016 mình được 1 người bạn giới thiệu bài thuốc của bác Thắng. Mình đọc và tim hiểu rất nhiều sau đó mình nghĩ vẫn nên tìm ra tận nơi của bác chứ uống hết bao nhiêu là thuốc còn ko tác dụng thì mấy bà thuốc này không biết ăn thua gì không.
    Trước khi khăn gói đi ra tìm bác mình có trao đổi điện thoại với bác trước. Rồi mình theo lời bác dặn vừa tập thể dục, điều chỉnh chế độ ăn uống thực dưỡng để ng khoẻ khoắn, tăng lượng máu bị thiếu. Sau đó mình với chồng ra gặp bác. Bác tốt và tâm lý lắm, các bác sỹ là họ trò của bác cũng nhiệt tình vì hai vợ chồng lặn lội ra tận Hà Nội để khám rồi điều trị
    Bây giờ thai đã được gần 2 tháng và hoàn toàn đậu tự nhiên các mẹ ạ. Mình chỉ muôn chia sẻ và lan truyền sự kỳ diệu của bài thuốc này đến vs các mẹ và mong rằng ai rồi cũng sẽ may mắn như mình...tìm được đúng thầy đúng thuốc và sớm có con bé bồng.
    Đừng bao giờ tuyệt vọng. Dù còn 1% cũng phải cố gắng đến cuối cùng các mẹ nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chivas93
    Đang tải...

2. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

chúc mừng mẹ nó nhé

3. chuotnhat3

chuotnhat3 Thành viên rất tích cực

Đừng bao giờ tuyệt vọng. Dù còn 1% cũng phải cố gắng đến cuối cùng các mẹ nhé.

4. lemanhha

ông trời ko phụ công ai đâu

5. khangdienreal

khangdienreal Thành viên sắp chính thức

cố gắng hơn nhé... sẽ được thôi mẹ ơi...

6. lemanhha

mừng cho mẹ nó

7. luongvan9999

luongvan9999 Thành viên mới

mẹ nó cho mình xin số điện thoại và địa chỉ của bác Thắng với, mình đang mong con

8. Nam309

Nam309 Thành viên mới

bạn cho mình xin sđt và địa chỉ bác Thắng với.

9. funads01

funads01 Thành viên đạt chuẩn

chúc mừng chị nhé,e cũng đang mong chờ thiên thần bé nhỏ rồi 1 ngày nào đó sẽ đến vs vc e như chị vậy

10. minhxanhdo

minhxanhdo Thành viên đạt chuẩn

Chúc mừng mẹ nhé :)