Toàn quốc: Hành Trình Lột Xác Từ Làn Da Đen Sạm Với Mụn Bọc Giờ Trắng Hồng, Mịn Màng

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi falathuthao, 18/1/2018.

?

Muốn đẹp da như thế nào

1. Hướng dẫn cách sử dụng

0 phiếu
    0.0%
  2. Giá cả của sản phẩm

0 phiếu
    0.0%
  3. Sản phẩm có an toàn và đảm bảo

0 phiếu
    0.0%
  1. falathuthao

falathuthao Thành viên tập sự

Mình muốn chia sẻ câu chuyện này cho các bạn/ các chị/ các mẹ để những ai đang tự ti buồn bã, chán nản về làn da của mình có thể lạc quan hơn, và có thể lột xác trở nên xinh đẹp hơn. Chắc hẳn mỗi cô gái trong chúng ta đều mơ ước có một làn da đẹp, nhưng mình không được may mắn đến như vậy, da mình rất sạm nám, dù chỉ là cô gái 16 tuổi nhưng các bạn luôn chê mình là "đồ Châu Phi", "đồ nhà quê", "nhìn mày xấu xúc phạm người nhìn quá" ... thử hỏi có cô gái nào khi nghe phải những lời miệt thị đó lại không có cảm giác đau lòng chứ. Mình đã từng xấu, rất xấu với da mặt xù xì và đen nhẻm, đi học với mình dường như là địa ngục, dường như là khoảnh khắc rất tồi tệ, mình cô độc trong cái thế giới đó, dường như chả ai thèm tiếp xúc nói chuyện với mình cả, hi vọng có ai đó nếu nói một câu với mình thôi tưởng chừng như đó là một kì tích. Mình rất buồn, rất tủi thân, cảm thấy rất chán nản, mình thường bó buộc trong nhà một mình và không muốn tiếp xúc với ai hết. Mình đã cố hết sức để bản thân trở nên đẹp hơn, trắng hơn, dù chỉ một chút thôi cũng được. Mình đã search mạng, mua rất nhiều sách báo, đọc thử xem có phương pháp nào giúp da mặt trắng lên không, mình đều cố gắng thử qua hết, nhưng đen vẫn hoàn đen, da mình không hề tiến triển hơn dù chỉ là một chút. Bao nhiêu công sức đắp mặt cà chua, dùng cặn nước gạo, đắp mặt sữa chua, đắp mặt khoai tây, đắp mặt trứng gà trộn với mật ong mà ngày nào mình cũng chia đều ra để đắp dường như chả "thấm vào đâu cả". Da mình vẫn vậy, mình vẫn đen ngăm và nhiều mụn vậy... Mình đã nghĩ rằng chắc trời sinh ra mình đã xấu vậy thì mình phải cố gắng chấp nhận thôi, nhưng dù mình cũng tự động viên mình đến đâu thì những ánh mặt chế diễu nhưng lời nói xúc phạm mình vẫn cứ tiếp tục diễn ra mỗi ngày, điều đó khiến mình bị sốc tâm lí rất nặng. Trời sinh ra mình xấu vậy thì có gì sai chứ, lớp mình vẫn cứ hùa nhau "tẩy chay" mình, thậm chí còn đánh đập mình mỗi khi đến lớp và tan học, mình đã làm gì sai sao, chả nhẽ xấu cũng có tội sao??? Các bạn trong lớp khi giờ thực hành mổ giun hay mổ tôm cá còn bỏ hết đổ hết những thứ bẩn thỉu vào cặp mình nữa chứ... Cứ như vậy những năm tháng cấp 3 của mình trôi qua trong chuỗi ngày đau khổ và đầy những tổn thương không chỉ về mặt thể xác còn về cả tâm hồn...
    (Còn tiếp nha, nếu các bạn muốn đọc tiếp thì bảo mình để mình gõ tiếp điều gì đã giúp mình thay đổi nha)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi falathuthao