Home
  1. Chào bạn,

Để tham gia thảo luận với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ thì bạn hãy đăng nhập hoặc click vào nút "Đăng ký" để tạo tài khoản và tham gia giao lưu với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ.

Bạn cũng có thể bấm vào nút với biểu tượng Facebook (Đăng nhập với Facebook) để đăng ký tài khoản và đăng nhập nhanh với tài khoản Facebook của bạn. Hoặc tham khảo Hướng dẫn dành cho người mới, Hướng dẫn tìm kiếm thông tin, Quy định chung.
    Dismiss Notice
  2. Dismiss Notice
Dismiss Notice
Hội chợ dành riêng cho các mẹ bỉm sữa kinh doanh tại Hà Nội, bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ giao lưu LÀM CHA MẸ - Noel sum vầy ngày 10/12/2017 tại Trường THPT Việt Đức, Hà Nội.

Tranh luận: Hari Won Nói Rằng: "phụ Nữ Việt Lấy Chồng Hàn Chỉ Vì Tiền" Là Đúng Hay Sai?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi 2congai, 11/7/2017.

By 2congai on 11/7/2017 lúc 10:04 AM
  1. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào đọc tin các mẹ bỉm sữa Việt Nam tại Hàn Quốc ồ ạt phản đối, rồi viết tâm tư này nọ phản đối hari won vì em này nói rằng: "phụ nữ việt lấy chồng hàn chỉ vì tiền" không nhỉ?

Đùa em ghét em hari này thật đấy, cơ mà lần này em ấy nói đúng mà nhỉ. Tất nhiên là vẫn có những trường hợp ngoại lệ, nhưng đa phần là vì thế. Có mẹ nào nghĩ giống em không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 2congai
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi 2congai, 11/7/2017.

1. Ngocmai_hanam
      Ngocmai_hanam
      Tình yêu cũng có nhưng lấy vì tiền thì em nghĩ nhiều hơn mn ạ. Bây giờ tình trạng mô giới rất rất là nhiều nhưng nó làm 1 cách công khai, hợp lý hơn. Những tập đoàn HQ như SamSung... thường tài trợ mở lớp dạy văn hóa và Ẩm thực Hàn Quốc trong vòng 15 buổi cho các cô dâu Việt cb lấy c Hàn.
    2. Phương PJ
      Phương PJ
      Chứ không phải vì đẹp trai ạ :v
    3. Nha Khoa Thẩm Mỹ Shinbi
      Nha Khoa Thẩm Mỹ Shinbi
      Thực ra e thấy tất nhiên cái gì nó cũng có cái đúng cái sai mn ạ! Người Hàn Quốc bây giờ sang Việt Nam sinh sống và làm việc nhiều mà, nên việc xuất phát tình yêu là bình thường. Còn nếu như lấy nhau qua môi giới thì việc ko có tình yêu cũng là rõ ràng,
    4. killerbuffalo
      killerbuffalo
      Không vì tiền thì là gì. Qua Việt Nam chọn vợ như chọn rau :mad:
    5. linkshyn
      linkshyn
      Cũng có trường hợp ngoại lệ. Cái này chỉ đúng với các cô dâu nghèo, ít học thức thôi chứ những người học hành đàng hoàng, ngta có ngoại ngữ thì yêu nhau và lấy là chuyện bình thường
    6. Bảo An Tamsoa
      Bảo An Tamsoa
      có người nọ người kia chứ nói chung chung thế cũng không được
    7. congnghe4.0
      congnghe4.0
      99% là vì tiền các phụ huynh ạ. Vợ thấy chồng làm ăn thua lỗ còn bỏ. Đang xây mộng thì không sao. Tan mộng rồi thì bỏ đi ấy chứ. Chả nói đâu xa. Em đang ở dưới mặt đất 70m nè.
    8. thuy_tien_318
    9. Chuyên Thời trang Rẻ Đẹp
      Chuyên Thời trang Rẻ Đẹp
      đã có trường hợp ngoại lệ thì nói kiểu vơ đũa cả nắm như thế là k đúng. Hơn nữa cái cô Hari này còn là người của công chúng nữa. Ăn nói thiển cận
    10. choicungtre
      choicungtre
      Con đấy não vẫn ngắn mà !!! Các chị đừng buồn vì em hari
    11. mecunkute
      mecunkute
      cứ vơ đũa cả nắm như thế thì chết