Hà Nội: Hạt dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng chính hiệu tươi ngon ạ

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Senapm, 24/10/2014.

1. Senapm

Senapm Thành viên rất tích cực

Được các mẹ ủng hộ hạt dẻ nhiều em vui lắm ạ. Nhiều mẹ hỏi em nấm hương rừng, măng khô, mật ong bạc hà, sữa ong chúa nên em quyết định bán thêm mấy món này ạ. Mấy món này nhà em đều do cô em ở Hà Giang trực tiếp đi lấy, em đảm bảo hàng cực chuẩn mà giá vô cùng tốt ạ.

1. Nấm hương rừng Hà Giang: 400K/1 kg
    Đừng chê em mỏng, em zai
    Đã là nấm hương rừng.
    Em phải thế!
    Thơm ngon, không chất bảo quản, được làm trực tiếp bởi người dân bản Hà Giang ạ

2. Măng nứa khô Hà Giang hoàn toàn không có chất bảo quản ạ ---->>> 280K/1 kg

3. Mật ong bạc và sữa ong chúa từ cao nguyên đá Đồng Văn ạ.
    Em cam kết cung cấp cho các mẹ luôn là mật ong mới, màu luôn là màu vàng chanh vốn có. Vị ngọt của mật luôn là vị ngọt dịu ạ.
    Hoa bạc hà mỗi năm một mùa (từ t9 đến t12 âm lịch) mật mới lấy được cũng chỉ trong khoảng thời gian này thôi các mẹ ạ.
    Gía của nhà em cực kỳ hợp lý ạ:
    - Mật ong hoa bạc hà: 680K/1 lít
    - Sữa ong chúa nguyên chất: 380K/ 100 ml

[​IMG] [​IMG]

4. Sữa ong chúa tươi nguyên chất

5. Quả óc chó Hà Giang ---->>> 300K/1 kg

[​IMG] [​IMG]

Đây là ảnh sau khi bóc ạ:

6. Bánh nhãn Hà Giang thơm ngon do chính chị em làm ạ ^^

[​IMG] [​IMG]

7. Lạp xưởng Hà Giang - Lạp xưởng Đồng Văn ạ

Để được mẻ lạp sườn ngon đúng với món ăn truyền thống lâu đời của người Hà Giang thì khâu chọn thịt phải vô cùng quan trọng. Mà thịt người dân Đồng Văn chọn là thịt lợn đen được nuôi chính từ nhà dân bản đấy ạ.
    Chế biến bằng cách rán vàng đều hấp vài phút rồi thái lát xào với ngồng tỏi tươi...ngon tuyệt.
    Trông mẫu mã thì ko chuyên nghiệp nhưng ăn vào em đảm bảo mê luôn ạ ::p

8. Miến dong không chất bảo quản Na Ri Bắc Kạn

Mã hơi xấu một tẹo nhưng mà ngon lắm ạ. Bữa sáng mà có bát miến ăn thì quá tuyệt rồi các mẹ ^^

Năm ngoài em được các mẹ ủng hộ mua hạt dẻ quá nên năm nay em lại bán tiếp ạ.
    Em có người nhà ở Cao Bằng nên có nguồn hạt dẻ tươi ngon. Hạt dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng ăn rất ngọt, thơm và bùi. Các mẹ đã từng ăn loại hạt dẻ này thì không cần em phải giới thiệu nhiều nữa ạ.

Hiện tại đang vào mùa hạt dẻ, mẹ nào có nhu cầu thì ới em với ạ. Hạt dẻ của em đảm bảo Cao Bằng chính gốc. Em chỉ lấy hạt dẻ loại 1: loại 100 hạt/kg thôi ạ. Thứ 3 nhà em về hạt dẻ chín rồi, các mẹ ủng hộ em với ạ.
    - Loại rang chín: 120/1 kg ( loại hạt này em đã khứa sẵn cho các mẹ rồi ạ). Các mẹ chú ý giúp em là loại này là loại rang trên Cao Bằng rồi vận chuyển xe khách qua đêm xuống HN luôn ạ.
    Hạt dẻ đầu mùa nên giá cao hơn một chút các mẹ ạ.

Em có nhận bán buôn nhưng với số lượng từ 10kg trở lên ạ. Hàng nhà em không có sẵn mà phải order trước để dặn các bác nông dân Trùng Khánh thu hoạch cho đủ. Món này đang hot lắm ạ ^^

Ảnh thật hạt dẻ nhà em đây ạ. Hạt to và ngon lắm ạ :p
    Đây là ảnh hạt dẻ sống em chuẩn bị giao cho khách ạ. Hạt to và đều lắm

Đây là ảnh hạt dẻ đã rang chín rồi, hạt vàng ươm và thơm ngọt lắm ạ

Các mẹ có thể thanh toán cho em bằng 2 cách:
    - Cách 1: Các mẹ qua nhà em ở khu tập thể Liên đoàn bóng đá Việt Nam ở 18 Lý Văn Phức ( phố nhỏ cắt ngang Nguyễn Thái Học) để lấy và thanh toán.
    - Cách 2: Em sẽ free ship cho các mẹ với đơn hàng từ 400K trở lên hoặc các đơn hàng giao trên tuyến đường em đi làm: Âu Cơ - Nghi Tàm - Yên Phụ - Thanh Niên - Hùng Vương - Trịnh Hoài Đức - Nguyễn Thái Học. Các đơn hàng khác các mẹ thanh toán cho em 10k, 15k, 20k ... tiền ship tùy theo số km ạ.

Đây là SĐT của em: 0904 691 130
    P/s: Các mẹ đặt hàng thì inbox địa chỉ và sđt cho em để tránh nhận hàng từ người khác ạ. :)
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin ạ (u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Senapm
    Sửa lần cuối: 2/10/2017
  2. vivi'shop

vivi'shop Thành viên tích cực

Ðề: Bán hạt dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng tươi ngon ạ

dot nay nhieu nguoi ban hat de, chuc ban dat hang nha

Senapm thích bài này.
  3. Senapm

Em cảm ơn chị ạ. Em mới tập tành buôn bán, các chị ủng hộ em với ạ ^^

4. Ðề: Bán hạt dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng tươi ngon ạ

Đang mùa hạt rẻ nhiều mẹ bán chúc mẹ khai chương đắt hàng

Senapm thích bài này.
  5. trang09

trang09 Bắt đầu nổi tiếng

Đầu tháng chúc mn đắt hàng nhé

Senapm thích bài này.
  6. Senapm

Hihi em cảm ơn chị ạ. Hạt dẻ nhà em đảm bảo 100% Cao Bằng, chị ủng hộ em với ạ ^^

7. Senapm

Cách phân biệt hạt dẻ Trùng Khánh đây các mẹ ạ ^^

Hạt dẻ Trùng Khánh khác biệt với các loại hạt dẻ khác, như: Hạt dẻ Trung Quốc, hạt dẻ Lạng Sơn, hạt dẻ Quảng Uyên…, bởi các tính chất và chất lượng đặc thù của nó. Về hình thái : hạt dẻ Trùng Khánh to đều (gấp 5-6 lần hạt dẻ rừng), có hình dáng hơi tròn (kích thước ba chiều gần bằng nhau); vỏ hạt màu nâu sẫm, rất bóng, trên vỏ có lớp lông tơ màu trắng nhạt, vỏ lụa mỏng, dễ bóc, nhân hạt có màu vàng tơ, vị bùi, thơm ngậy.

Ngoài cách nhận biết thông thường là nhìn vỏ ngoài và phần thịt hạt màu vàng hoàng yến thì hạt dẻ Trùng Khánh sau khi được chế biến ăn thơm, ngọt và bùi hơn rất nhiều so các loại hạt dẻ khác. Từ tháng 10 âm lịch trở đi, hạt dẻ Trùng Khánh dường như còn rất ít bởi hạt dẻ tươi chỉ để được không quá 10 ngày ở điều kiện bình thường. Thêm vào đó, giá bán hạt dẻ Trùng Khánh đắt hơn nhiều so với các loại hạt dẻ có quanh năm.

8. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

lạnh này mà có mấy hạt này ăn thì là nhất luôn

Senapm thích bài này.
  9. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Lạnhnayf ăn hạt dẻ thì nhất rùi, mình mới đặt 2 kg xong, hết sẽ xem ủng hộ mẹ nó :)

Senapm thích bài này.
  10. Senapm

Hihi cảm ơn chị ạ. Hạt dẻ nhà em chuẩn Cao Bằng đấy ạ ^^

11. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

dạo này hạt dẻ lên ngôi rùi,nhiều mẹ bán quá, hum trước e mua của 1 mẹ ăn rùi,lần sau muốn ăn sẽ ăn thử hạt dẻ nhà mn nhéa,chúc mn đắt hàng nha

Senapm thích bài này.
  12. Senapm

Hihi chị ăn thử hạt dẻ nhà em đi, ngon lắm ạ. Giờ trên Cao Bằng không còn nhiều hạt dẻ ngon nữa đâu chị ạ, thời gian tới hết nguồn hạt dẻ ngon em sẽ không nhập về bán tiếp nữa. Nhà em chỉ bán loại hạt dẻ ngon nhất đến các mẹ ạ :p

13. mẹ Hằng

mẹ Hằng Thành viên rất tích cực

Mình lấy nửa kg hạt dẻ sống + nửa kg hạt dẻ chín + phí ship tới Phạm Ngọc Thạch thì là bao nhiêu.

14. Senapm

Chị ơi hiện tại nhà em đang có 1 chị đặt 0,5 kg hạt chín, em sẽ ghép đơn hạt chín đấy với 0,5 kg của chị còn 0,5 kg hạt dẻ sống thì chị cố gắng mua tròn thành 1 kg giúp em với ạ. Đơn hàng nhà em hiện không có chị nào đặt 0,5 kg hạt dẻ sống nên em không ghép được với chị. Chị thông cảm giúp em với ạ.

Phí ship tới Phạm Ngọc Thạch là 20K chị nhé ^^

15. Senapm

Hạt dẻ nhà em chuẩn Cao Bằng đấy chị ạ. Có nhu cầu thì mua ủng hộ em nhé ^^

16. Senapm

5 lợi ích sức khỏe của hạt dẻ các mẹ nên biết ạ :)

1. Chất xơ cao giúp ổn định lượng đường trong máu

Hạt dẻ có hàm lượng chất xơ cao (100 gam hạt dẻ có tới 8.1 gam chất xơ). Chất xơ trong hạt dẻ bao gồm cả dạng hòa tan và không hòa tan. Chất xơ hòa tan được hấp thụ trong nước, tạo thành một dạng như gel bên trong ruột, có tác dụng làm giảm cholesterol và ổn định lượng đường trong máu. Chất xơ không hòa tan giúp bạn có thể đi tiêu một cách dễ dàng. Điều này giúp làm giảm nguy cơ táo bón và các biến chứng đường ruột như viêm niêm mạc ruột.

Những người bị bệnh dạ dày nên tránh ăn nhiều hạt dẻ vì ăn nhiều hạt dẻ sẽ sản sinh nhiều axit dạ dày, tăng thêm gánh nặng cho dạ dày, người bị nặng thì sẽ bị xuất huyết dạ dày, gây ra đầy hơi trong đường tiêu hóa, dạ dày, khi nghiêm trọng sẽ dẫn đến táo bón. Vì vậy, mỗi ngày bạn không nên ăn quá 10 hạt dẻ to để tránh táo bón.

2. Giàu carb giúp ổn định năng lượng

Hạt dẻ là loại hạt có hàm lượng carbohydrate khá cao (45 gam carb trong 100 gam hạt dẻ). Carbs cần thiết cho việc tái tạo và cung cấp năng lượng trước mắt hoặc lâu dài, đồng thời góp phần ổn định chức năng hệ thần kinh. Carbohydrate trong hạt dẻ là carb tổng hợp nên được tiêu hóa chậm giúp bạn no lâu. Tuy nhiên, nếu bạn là người đang theo "chủ nghĩa low-carb" để tránh tăng cân thì bạn không nên ăn nhiều hạt dẻ.

3. Giàu vitamin giúp cải thiện chức năng não, phòng ngừa ung thư

Các vitamin B tan trong chất béo có mặt trong hạt dẻ giúp sản xuất các tế bào máu đỏ, phá vỡ protein, chuyển hóa tinh bột và chất béo thành năng lượng. Quá trình này đồng thời thúc đẩy làn da khỏe mạnh và tăng cường chức năng não.

Hạt dẻ còn chứa nhiều vitamin C (100 gam hạt dẻ chứa 43 gam vitamin C). Vitamin C là chất cần thiết cho răng, xương và mạch máu chắc khỏe. Vitamin C còn được coi là một chất chống oxy hóa giúp cơ thể loại bỏ các gốc tự do có hại. Nhờ đó, có thể nói, hạt dẻ còn có tác dụng phòng ngừa các bệnh ung thư do gốc tự do gây ra.

4. Giàu khoáng chất giúp giảm rủi ro mắc nhiều bệnh

Ngoài các loại vitamin phổ biến, hạt dẻ còn chứa nhiều loại khoáng chất có tác dụng tăng cường sức khỏe, phòng ngừa bệnh tật rất hữu ích. Hạt dẻ có chứa hàm lượng mangan cao. Mângn là một trong các chất chống oxy hóa có khả năng loại bỏ gốc tự do trong cơ thể và làm giảm nguy cơ ung thư, bệnh tim. Theo trường Trung tâm Y tế Maryland (Mỹ), mangan cũng đóng một vai trò quan trọng trong quá trình lão hóa. Một khẩu phần ăn gần 100 gam hạt dẻ chỉ chứa hơn 1 microgram mangan nhưng chiếm tới 50% lượng mangan được khuyến cáo cho cơ thể mỗi ngày. Mangan cũng giúp sản xuất liên kết mô và đông máu.

Hạt dẻ rất giàu folate, 100 g hạt cung cấp 62 mg folate (chiếm 15,5% lượng folate cơ thể cần mỗi ngày). Folate và axit folic cần thiết cho sự hình thành của các tế bào máu đỏ, tổng hợp DNA. Tiêu thụ đầy đủ các thực phẩm giàu folate trong thời gian mang thai còn giúp ngăn ngừa khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.

Đồng là một khoáng chất vi lượng giúp tăng cường sức mạnh của xương, hình thành tế bào máu và ổn định chức năng thần kinh, tăng cường hệ thống miễn dịch. Một khoáng chất vi lượng chỉ cần thiết trong một số lượng nhỏ của cơ thể.

5. Chứa nhiều kali nên tốt cho tim mạch

Cứ 518 gam hạt dẻ có chứa 100 gam kali. Kali là vi chất giúp tăng huyết áp hành động truy cập của natri, làm giảm nhịp tim và huyết áp. Nhờ đó, ăn hạt dẻ hàng ngày sẽ có tác dụng bảo vệ tim, phòng ngừa xơ vữa động mạch và hạn chế nguy cơ tăng huyết áp.

17. Senapm

Cách rang hạt dẻ ngon ạ:

Đầu tiên dùng mũi dao thật sắc, khía một đường ngang thân hạt dẻ (khi chín sẽ nhanh nở hơn)
    Rửa sạch qua nước lạnh
    Luộc hạt dẻ bằng nước lạnh, từ lúc sôi đến lúc nhắc xuống khoảng 10-15 phút (lửa vừa phải, hạt dẻ nứt ra có màu trắng là được)
    Bắt đầu rang hạt dẻ, đảo đều tay (lửa ko cần quá to), thời gian cũng khoảng hơn 15-20 phút (hạt dẻ nứt hẳn, hơi cháy vỏ, mùi thơm ngậy...).
    Thời gian này tuỳ thuộc vào độ nóng của chảo rang và độ chín nóng của hạt dẻ.
    Người ta rang hạt dẻ với than hay hòn sỏi màu đen, ngoài ra cho chút mật ong để hạt dẻ có mùi thơm ngậy.

Chúc các mẹ rang hạt dẻ ngon ạ (u)(u)(u)

18. Senapm

Tuần sau nhà em về rất nhiều hạt dẻ, các mẹ nhanh tay đặt hàng ạ.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ ạ :p

19. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

hạt dẻ đã khía cung 70 ak mn?...............

20. Senapm

Hạt dẻ đã khía là 80K chị nhé :)