Toàn quốc: Hàu Vân Đồn Béo Ngậy, Ngon, Bổ, Rẻ

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi minhmeoc1, 7/10/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. minhmeoc1

minhmeoc1 Thành viên rất tích cực

HÀU VÂN ĐỒN (béo + sạch + rẻ )chỉ việc mua về chế biến thôi. (Nếu hàu ko đúng quảng cáo các mẹ có quyền trả lại hàng).

+ Hàu vỏ 40k/kg (15=>17 con/kg)
    + Hàu ruột 140k/kg

(Ai mua buôn thì ll để có giá hợp lý ). freeship HÀU 4kg trở lên khu vực : Cầu Giấy. Xuân Đỉnh, Xuân La. Các khu vực khác tùy xa gần thêm phí ship 10=>20k
    Địa chỉ : TỪ LIÊM - HÀ NỘI
    sdt : 01699 299 807 và 01684 770 096
    Phàn hổi trên lamchame : https://www.lamchame.com/forum/thre...inh-01699299807.1380061/page-23#post-33134301

Hàu ruột nấu cháo :
    :rolleyes: Ruột hàu phi thơm với hành khô, thêm ít gia vị cho đậm
    :oops: Cháo trắng nấu chín
    :p Cho hàu phi thơm vào cháo trắng, thêm gia vị, hạt tiêu, răm và hành khô, hành thơm vào cùng. Chén thôi ạ ^^

* Đối với người mua hàu nướng, thấy ngon mà ngại tách vỏ thì phải học ngay clip phía dưới mình dạy nhé. Tách hàu KO ĐÁNG SỢ như nhiều người nghĩ đâu.

* Đối với người mua hàu để hấp thì tuyệt đối ko nên cho nhiều nước, chỉ nên cho 1 bát con nhỏ vì khi hấp hàu ra rất nhiều nước và ko để sôi quá lâu hàu sẽ bị teo lại. (khi hàu sôi nên tắt bếp).

hôm trước lấy hàu nhà em về măm măm, ngon quá, 2 vợ chồng chén bay, mà còn để lại 1 vài chú nấu được bát cháo cho bạn bé ăn.

Bận rộn quá hôm nay chị mới vào phản hồi cho em được đây ^^ Ngon, ngon :D

hôm qua đặt 5kg cho người nhà làm ăn, mọi người khen lắm. Lại có một địa chỉ uy tín nữa rồi. Chúc mn đắt hàng nhé!

tuần trc ăn hàu nhà chị ngon lắm, ngại khâu rửa thôi,, hàu ruột to nhiều sữa nữa chứ.... tuần này cho em 2kg vào thứ 7 nhé, ship qua Ngã tư sở có gần cho chị hơn ko nhỉ?

may quá nhà mình được ship rồi, hàu ngon lắm mẹ nó ah. Lần đầu em làm món này tuy còn thiếu kinh nghiệm nhưng giờ biết rồi sẽ ủng hộ mẹ nó khi có nhu cầu nhé.

Đã măm măm hết luôn 2kg Hàu của mn rồi. e chẳng biết làm cách nào ngoài hấp với sả.

Cơ mà rất ngon nhé!

Tớ xử hết 3kg hàu rồi, cho vào nướng mỡ hành ngon lắm, con nhỏ nhưng béo, dưng mà không làm sạch cho tớ làm tớ đánh sạch xước hết cả tay, hôm nào thích ăn tớ lại alo bạn nhé

Trả hàng mn này, tớ thấy mẻ hàu nhà nàng hơi bé cơ mà béo mũm mĩm thật đấy. Cơ mà các mẹ có mẹo gì đánh hàu nhanh sạch không? Em xước hết tay vì 2 kí hàu :( huhu

Hôm qua nhà t cũng order 3kg. Luc nhận thấy mùi ghê lắm, chẳng dám mở ra, vứt xó đợi chồng về ( chồng t quê vùng biển). Lão về mở ra bảo là mùi tanh chứ k phải hỏng, thế là hì huc đánh sạch, tách vỏ cho vào nướng mỡ hành. chồng t còn ăn sống nữa cơ. trộm vía cả nhà t hôm qua không thấy ai bị đau bụng. Trả ảnh nhé. Hôm nào có hàng t lại order

Click to expand...

Sáng thứ 7 mình nhận được hàu rồi, đang bận làm rằm thì em trai ship đến. Hàu ngon, tươi, có cả mâm cỗ rằm mà mình vẫn nướng 1 đĩa to, hết veo. Hàu nhà bạn tươi, béo, nhiều sữa, tuy nhiên vỏ bẩn và còn 1 số con nhỏ quá, lần sau mẹ cháu chọn đều đều tí nhé. mình sẽ ủng hộ đều.

Bình thường nhà mình hay mua hàu trong Metro 2-3 lần / tuần , nhà mình thích ăn hàu nướng mỡ hành, mua ở đây thì tuy được chọn thoải mái nhưng hàu không béo và tưoi như nhà mẹ nó, tuy mình biết chọn nhưng hình như hàu để vài hôm nên gầy hơn, ít sữa hơn.
    Nhà mình cũng mê tu hài lắm, khi nào có tu hài thì nhắn mình nhé, thứ 7 tuần này mình lại lấy 2 kg nhé, tuần này nếu có hàng sáng thì ship qua cơ quan cho mình, còn gần hơn đến nhà mình đấy. Chúc mẹ nó đắt hàng.
    Click to expand...

Cảm ơn mẹ nó thứ 7 tuần trước đã ship hàu, hàu tươi ngon, con nào cũng béo, chỉ tiếc là nhà mình đi vắng hết, nên có 2 mẹ con phải chén 5kg hàu, lần sau có nhu cầu mình lại order nhé, thanks

chị nhận được hàu rồi, ngon lắm em ạ, đều con , béo lắm, bõ công chờ đợi ! hihi

Nhà chị order 3kg ở Lê Thanh Nghị đây, hàu nhỏ mà ngậy và tươi lắm. Từ sáng lúc nhận hàng chị bảo ngay có mùi mùi, đúng thật có 1 con ngậm đất, bị tèo

Click to expand...
    Click to expand...
    Click to expand...
    Click to expand...
    Click to expand...
    Click to expand...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhmeoc1
  2. minhmeoc1

Mai hàu nhà em gửi từ vân đồn lên nhé. Mọi người oder thì gọi mình

3. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

hàu nhìn ngon quá, hàu tự nhiên không bạn ơi

4. minhmeoc1

Bây giờ 100% hàu nuôi hết rồi chị ạ. Ko ai bắt đc hàu nữa, đều nuôi bè thôi. Hàu vân đồn nổi tiếng vì nuôi ở nước biển ngoài bãi,dòng nước ấm nên ngon. Đừng để người bán hàng đánh lừa mình chị nhéq

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.