Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Mẹ của Ỉn, 17/8/2010.

Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Mẹ Ỉn ơi, bánh gối hôm nọ nhà chị đây. 30 vỏ đi với nửa cưn xịt và 1 lạng miến, nhân tú ụ ra. Xem nào, tổng cộng 6 người ăn trong đó có 2vc chị với ông bà ngoại, cậu của Ỉn và bạn gái (bạn gái của cậu ăn ít nên cộng với Ỉn thành 1 suất).
    Rán đến đâu chiến luôn đến đấy, hơi mất công chị chạy đi chạy lại 1 tị nhưng mà ăn nóng bỏng mồm, đã lắm!

Quên ko chụp 1 quả mặt cắt nhỉ (cách làm được đăng trên *********)

Đang tải...

1. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Thế à, hóa ra ko chỉ riêng top chị bị dính chưởng nhỉ
    Mà mẹ ấy tiếp thu ý kiến rồi, chắc sẽ rút kinh nghiệm ở đây và nhiều top khác

2. zetafashion

zetafashion

Mình xin lỗi các mẹ, đặc biệt mẹ Ỉn nhé :)

Sở thích của mình là chụp ảnh nên ngày nào mình cũng gửi tặng bạn bè, nhất là các hội của mình trên LCM. Tuy vậy, nếu các mẹ ko thích "món" này thì mình sẽ ko "tặng" nữa.

Chúc cả nhà luôn vui :)

3. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Ơ, còn nữa đấy, chửa hết hàng đâu hihi. Dạo này chị chuyển đề tài rồi, quay sang ngộ bánh. Từ bánh chuối, bánh gối, bánh rán, bánh tôm đến há cảo nhân tôm creamchees, há cảo nhân tôm thịt. Bỏ bu, toàn đồ dầu mỡ mới hãi chứ. Ấy thế mà cơn nghiện lên chị chén tuốt

4. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Nhìn ngon tóa bác ạ, lúc nãy em đọc bên eva, vừa nhìn hình đoán ngay của bác rồi, đếm bát mà bẩu quái lạ sao lại thừa bát nhỉ. Em đoán nhà chị 4 người thôi mừ, nuốt nước bọt suốt từ lúc đọc bên eva rồi nuốt sang tận bên này bác ợ. À, tối em đang đinghj cho Ỉn đi mua giầy, cứ nhấm nháy chồng chở ra đấy mua mà chồng vẫn chưa chở đi chị ạ. Chị mua ở số bao nhiêu hả chị? À mạn trên đấy có bán giầy tầm tuổi Ỉn đi k chị nhỉ? Em toàn cho nó đi giầy lười mà năm nay đến mấy hàng quen họ lại k có kiểu đấy.

5. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Khiếp, chị sợ mấy đứa quá.
    Hôm nọ post ảnh chụp 3 bố con Ỉn đèo nhau = SH đi chợ của bà ngoại lên facebook, thế mà cái meyeunam nó đã tia ngay được ông ngoại cầm dao ngồi trong nhà (ý bảo chuẩn bị làm thịt 2 con thỏ ở ngoài cửa :rolleyes:)

Hôm nay lại đến con bé này nó soi cả số lượng bát nhà mình. Ặc ặc

zetafashion thích bài này.
  6. zetafashion

zetafashion

Vì các mẹ ko cho em "tặng" hoa nữa nên nếu các mẹ nào muốn ngắm hoa em chụp thì xin mời các mẹ vào đây thưởng lãm cho đời đẹp hơn ạ (em đã gửi lên chủ đề này khoảng 2500 bức hoa em chụp khắp nơi ạ):

http://www.lamchame.com/forum/showt...h-chụp-ảnh-hoa-hoét-thì-vào-đây-nhé-!/page381

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/243809-Câu-lạc-bộ-những-người-thích-cắm-hoa

Cảm ơn các mẹ :)

Em xin lỗi nếu lại làm các mẹ nóng mặt :)

7. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Nhiều mẹ ỉn quá làm em cứ hay nhầm, hii có lẽ tên này hay nên nhiều mẹ thích đặt cho con

8. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Quên chưa trả lời nốt vế sau. Quanh khu nhà chị công nhận lắm hàng quần áo cho trẻ con nhưng chị chỉ thấy hào nhoáng bên ngoài chứ vào trong nhìn kĩ ko nhiều hàng đẹp, giá cũng ko hề mềm. Hay tại gu của chị nó thế!?
    Giày của Ỉn đa số là bác nó gửi về, còn lại chị hay mua giày, dép sandal cho nó ở quanh mấy hàng VNXK chỗ 44 Lê Đại Hành em ạ. Ở đó giá phải chăng lắm, giày của chị cũng hay mua ở đấy, tầm 350k đổ lại là đẹp rồi, đi sà sã, muốn nó hỏng để mua đôi mới mà nó chẳng hỏng cho :)

9. menghehip

menghehip Bắt đầu nổi tiếng

Ỉn ơi xem lịch tuần sau off đi bà ơi.Nhìn bánh gối thèm quá, này hôm nào có làm pate hay cái gì cứ làm dư dư cho bạn ké cẩm với nhé

10. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Nhấc ảnh từ fb về cho cả nhà thưởng lãm 2 chú thỏ của Miu, ông ngoại chiều đòi mua chó, em ko cho nên ông quay sang mua thỏ. Vui tay mua thêm 1 đôi chim cu gáy, vớ được đúng con mái đang mang thai, thế là về lấy luôn cái bát nhựa ăn cơm của Ỉn ra để lót ổ cho chim đẻ, thằng cháu khóc hết nước mắt

zetafashion thích bài này.
  11. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Ăn pate ko? Mai bảo "ông chủ" qua tôi gửi cho 1 hộp nửa cưn (phờ ri) lấy thêm hộp nữa cho tròn cưn thì tính tiền 2 hộp. Hê hê

12. dzinzind

dzinzind

ỉn ơi mua vỏ bánh gối ở đâu đới ..........

13. Binmeomeo

Binmeomeo Thành viên tập sự

Mẹ Ỉn siêu tóa, e cũng thích bếp núc. Cuối tuần nào cũng mò mẫm nấu nướng :p

14. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Chị ơi, lại thỏ à? Em cứ nghĩ đến thỏ là em sợ rồi, ôi, nó ăn nhiều kinh khủng, đi tè cũng nhiều và ị cũng nhiều, có lần em xách ở Chùa bộc về cho Ỉn 1 con 80k, về nuôi mà đến khổ, nó cầm súng ra gí vào đầu thỏ, mà hình như em kể với chị rồi cứ nhỉ, rồi lại con gội đầu cho nó nữa, ôi, may mà nó k bị đi ngoài vì dính nước. mà nó đái khai lắm ý, ngày bố em phải đi rửa mấy lần vì để ngay ngoài cổng mà. Thế là được vài hôm mang cho chị gái em nuôi, nó khóc hết nước mắt, lần nào sang bác chơi cũng đòi mang về, cuối cùng sau hơn 2 tháng nuôi thì anh trai và chị gái em quyết định cho nó vào nồi. hụ hụ

15. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Bà cứ xuôi theo phố Lương Văn Can cho tôi, chú ý đánh mắt sang bên tay trái nhé

dzinzind thích bài này.
  16. dzinzind

dzinzind

ok, thanks bà ........................bà ơi mụ bongcon thế nào rồi

17. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Hí hí, ngại quá cơ, cơ mà nó lù lù ra thế còn gì, em nhìn cái ảnh này mà em cười như mà làm ý.
    Em mua giầy cho con là chồng em k ưng lắm đâu, lão ý cứ thích cho con đi giầy da lười ý, mà của đáng tội là nhìn đi đẹp thật, con ông ý thì quần áo dầy dép mua về là ông ý phải gật thì con mới đc mặc, k thì dẹp. hức, để lúc nào tiện em bảo ông ý ngó qua chỗ chị bẩu xem sao. teng kiu chị nhé.

18. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Đau khổ!.....Bà ngoại Ỉn lãnh đủ các màn vệ sinh em ạ, nó tè nhiều bà bực quá đếch cho uống nước và bắt hạn chế ăn

19. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Tôi ko quan tâm bà ạ .