Khác: Hãy Bắt Đầu Tạo Mối Liên Kết Với Con Ngay Khi Vừa Thụ Thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Đặng Văn Đệ, 14/8/2018.

1. Đặng Văn Đệ

Đặng Văn Đệ Quan Tâm Sức Khỏe Của Bạn

Ngay từ lúc em bé vừa được hình thành trong bụng mẹ, chúng ta hãy thử tạo kết nối với em bé. Nếu chúng ta tập giao tiếp với con từ trong bụng mẹ, việc nuôi dạy con sau này chắc chắn sẽ vui hơn, nhàn hơn rất nhiều. Và quan trọng là cách giao tiếp này cực kỳ đơn giản.
    Chẳng hạn, khi nhìn hoặc nghe thấy điều gì hay, mẹ hãy nói với em bé trong bụng: "Hay quá con nhỉ?". Mẹ có thể trò chuyện với con về bất cứ nội fing gì, chẳng hạn như: "Hôm nay trời đẹp quá, đúng không con?" Hay "Mẹ thích món này lắm đấy!".
    Mẹ cũng có thể hát cho con nghe bài hát yêu thích của mình. Chắc chắn là em bé trong bụng đang lắng tai nghe đấy.
    Nếu mẹ cảm thấy cô đơn hoặc lo lắng bất an, hãy nghĩ đến em bé trong bụng, chắc chắn em bé sẽ luôn ở bên mẹ và muốn nói với mẹ rằng: "Mẹ ơi, con yêu mẹ nhiều lắm!".
    Em bé rất nhạy cảm với những thay đổi cảm xúc của mẹ, cùng buồn, cùng vui với mẹ. Đương nhiên, bố hãy thường xuyên áp vào bụng mẹ trò chuyện với bé, hát cho bé nghe, chắc chắn sau này bé sẽ rất yêu bố.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Đặng Văn Đệ
    Đang tải...

2. thanthuong1992

thanthuong1992 Thành viên chính thức

nghe đáng yêu quá

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình cũng hay nói chuyện cho con nghe lắm. vui ghê ý