Tranh luận: Hảy Nghiện Giàu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Osichi, 27/12/2017.

?

Tại Sao Tiền có thể mua được hạnh phúc ?

1. Lí do bạn nghèo ?

0 phiếu
    0.0%
  2. Tôi nghiện giàu như thế nào ?

1 phiếu
    100.0%
  1. Osichi

Osichi Thành viên mới

Lý do giàu có thì tui nói nó có vô vàn lý do để hình thành nên , tùy mỗi con người;tùy mỗi quan điểm.
    Nhưng hôm nay tui xin trình bày 4 lí do mà tôi tin là mấu chốt :
    Thứ nhất ...
    #GIÀU ĐỂ THEO ĐUỔI ĐAM MÊ CỦA CÁC BẠN
    Tại sao tui nói như vậy
    Vì đơn giản bạn đam mê , bạn cuồng nhiệt mà bạn không có điều kiện , bạn luôn ấp ủ , ấp ủ ... rồi ấp ủ mãi ...Cho đến khi niềm đam mê đó không còn nhiệt huyết nữa , và nó nguội dần

Như vậy củng đủ hiểu , bạn buộc phải giàu để niềm đam mê của bạn được thực hiện.

Từ Việc nuôi dưỡng đam mê của bạn sẽ hình thành nên ý thứ hai mà tôi muốn nói đến :
    #GIÀU_ĐỂ THEO ĐUỔI PHONG CÁCH SỐNG CỦA BẠN
    Thật sự mà nói tất cả mọi người đều đi theo hướng bên phải ,thì hầu như ít có ai dám tự bước đi theo hướng ngược lại
    ...
    ...
    "A có người dám bước theo hướng ngược lại rồi , không biết nó ngu bẩm sinh hay nó bị điên cấp tính nữa ,à chắc nó bị thoái hóa cột sống... "

Vô vàng lí do để mà có thể nói , có thể phán . Ai không đủ bản lĩnh chịu đựng thì lò mò bỏ cuộc.

Hảy là chính mình , dù ai nói ngã hay nói sắc gì đó , các bạn làm ơn hảy đứng im giúp tôi , à đứng im để chịu đựng chứ không phải im lìm đến suốt cuộc đời ngen [​IMG]:))

Thứ ba
    #GIÀU ĐỂ GIÚP ĐỠ NHIỀU NGƯỜI HƠN
    Trong cuộc đời của bạn , bạn chắc đả gặp nhiều trường hợp những em bé da mặt lắm lem , ngồi xó góc nào đó ăn xin .
    À bạn chắc hẳn mua cho em nó gói kẹo , hay hộp sửa,hoặc cho vài ngàn rồi thôi ...

Thật sự mà nói đó là hành động đẹp và rất đáng tự hào , nhưng vẫn chưa đủ các bạn à , điều mà các em này thật sự cần đó là được như bao bạn cùng trang lứa , được đi học , muốn có tuổi thơ đầy kỉ niệm như ai .Vì không có điều kiện nên các em phải làm vậy , chứ tôi nghĩ không có đứa trẻ nào mà không muốn được đi chơi , được đi học cùng bạn bè cả ...

Để giúp cho những mảnh đời khó khăn như thế này , chúng ta phải có điều kiện , hay nói cách khác bạn Buộc phải Giàu .

=>Giàu để tạo điều kiện cho nhiều mãnh đời bớt khó khăn lại , những hành động tuy ít nhưng nó góp phần to lớn đến sự phát triển của đất nước .
    Muốn nước mạnh thì dân ta phải Giàu (bạn hiểu ý tui chứ )

Thứ Tư cũng là ý cuối cùng
    #GIÀU ĐỂ ĐÓNG GÓP NHIỀU HƠN CHO XÃ HỘI
    Nghe chữ xã hội thấy to tát quá nhỉ , thật sự đơn giản lắm các bạn à .
    Bạn thử hình dung nếu bạn tạo điều kiện xây thêm #BỆNH_VIỆN thì thử hỏi có bao nhiêu người dân được chữa bệnh miễn phí , cứu sống được biết bao mạng người .
    Bạn tiếp tục hình dung thử vào những ngành dịch vụ khác xem ?#Nhà_Hàng_Miễn_Phí ? À nếu bạn làm được thì bạn giúp cho hàng triệu người No vì không phải chết đói đó [​IMG]
    ...
    ...
    À lạc trôi quá , đừng hình dung nữa , hảy làm , hảy phấn đấu để trở nên có ích cho chính cuộc đời của bạn , Bạn nhé [​IMG]

Tôi là The Orochi , khát vọng của tôi là học hỏi và tạo nên sự nổi bật , định hướng sắp tới của tôi là muốn mở thương hiệu thời trang lớn nhất Việt Nam, không chỉ vậy tôi còn muốn làm một diễn giả để truyền đạt những kiến thức hay cho mọi người .
    Và tất nhiên để làm được điều đó , tôi phải bắt đầu nhỏ ; và đây là bài viết đầu tiên của tôi , hi vọng mọi người góp ý nhiệt vào ạ :D

#Ochi #Osichi #TheOrochi
    27/12/2017

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Osichi
    Đang tải...

2. Osichi

Osichi Thành viên mới

Tại Sao Tôi Nói : "Tiền Mua Được Hạnh Phúc "

Có nhiều người vẫn nói :" Tiền làm sao mà mua được hạnh phúc "
    "-Thà tao nghèo nhưng tao sống hạnh phúc hơn mấy đứa nhà giàu .
    - Thà tao nghèo một chút nhưng tao sống còn có tình người hơn bọn nhà giàu
    -Thà tao nghèo vậy đó , sống thoải mái , không lo lắng gì cả , có tiền " xì Trét" lắm
    -Tiền làm sao mà mua được hạnh phúc ? Có tiền ừ thì mày có gái theo , nhưng chắc gì mày hạnh phúc với nó suốt đời ?
    -Cuộc đời tao chỉ muốn sống yên bình vầy thôi , đi làm đến khi có lương tổ chức nhậu nhẹt thả ga , quá hạnh phúc ? Mày có nhiều tiền , mày có được niềm vui như vầy không
    -Mày giàu làm gì , mày giàu mày có được ngồi ăn vui vẻ như vầy không ...."
    .....
    Tôi nói từ nhỏ tới lớn , tôi nghe không biết bao nhiêu lần
    Tôi nghe đến "nghiện" luôn á các bạn ạ
    Nhưng may thay tôi vào trại cai "nghiện" kịp thời [​IMG]:D

Không biết các bạn có để ý không , thật sự những người này đều có điểm chung là nghèo " Sấp mặt " [​IMG]:)))
    Dĩ nhiên tôi cũng nghèo , tôi không nói tôi giàu , chính vì lí do như vậy nên tôi nghe đến nghiện [​IMG]=)))

Nhưng Tôi vào cai nghiện thì tôi mới phát hiện ra , quá khứ của tôi thật lâm li mà bi đát :(( , giờ tôi vựt dậy , nghiện cái khác

Chính xác các bạn à , Tôi đả NGHIỆN GIÀU mất rồi , mà điều đáng mừng ở đây là hiện tại chưa có trại cai nghiện nào cho việc này cả . * quá xá mừng *

Và từ đó tôi khẳng định :"#CÓ TIỀN CHẮC CHẮN BẠN SẼ ĐƯỢC HẠNH PHÚC "

Tại sao tôi nói như vậy , đều có lí do của nó cả ,đợi xíu tôi giải thích cho ...

Trước khi giải thích , tôi xin hỏi các bạn vài câu
    - Chẳng may khi bạn bạo bệnh , cần đến một số tiền lớn mới chữa bệnh được ? Lúc này bạn cần gì => Tiền
    -Bạn đam mê khát khao được học một ngành gì đó ,mà bạn không có tiền đóng học phí ? Thứ bạn cần lúc này là gì => Tiền
    -Lúc nhỏ bạn bè đều có một chiếc xe điều khiển , họ chơi say xưa , họ chơi rất vui vẻ , bạn cũng muốn một món đồ chơi như vậy mà gia đình bạn không có tiền? Thứ bạn cần lúc đó là gì =>dĩ nhiên là Tiền
    -Bạn đi làm công cho người ta , họ làm chủ , họ ép bạn , họ đối xử với bạn với vị thế chủ tớ chứ không phải mối quan hệ đồng nghiệp . Lạ thay bạn vẫn nhịn họ , vậy lý do bạn nhịn họ là gì => Vẫn là Tiền
    -Bạn có triển vọng , bạn là một người thông minh , bạn có khả năng học hỏi rất cao ; tương lai bạn sẽ trở thành nhà lập trình xuất chúng , để làm được bạn muốn mua một chiếc máy tính để luyện tập Code . Không có tiền , bạn đả mất đi một cơ hội ngay khoảnh khắc đó [​IMG]:( quá đáng tiếc

Những câu hỏi trên bạn có đồng tình với tôi là :"Có tiền chắc chắn bạn sẽ hạnh phúc " không ?

Như đả hứa thì tôi xin giải thích sau khi hỏi xong [​IMG]
    À quên tôi có hứa gì đâu [​IMG]
    Nói vui thôi các bạn , như các bạn biết , tiền nó chỉ là công cụ và nó hoàn toàn không mua được hạnh phúc . Đúng tôi công nhận điều đó .
    Nhưng ....
    .....Nếu đi sâu hơn xíu nữa ,sâu xíu nữa
    ..... xíu nữa
    ........sắp tới rồi
    ..........xíu nữa
    .............xíu nữa các bạn
    ................A tới rồi
    bạn có để ý Tiền là nguyên nhân sâu xa dẫn đến hạnh phúc hay không ?
    " Mình sẽ ráng học sau này sẽ thành bác sĩ " phần chính ở đây là cứu người nhưng phần mười thì là để có tiền các bạn à , bạn phải có tiền để duy trì chứ ? không có tiền thì sao tiếp tục cứu chữa nữa đây .
    Sự thật này rất ít ai chấp nhận , họ luôn nói " đồ điên , cứu người là tấm lòng giữa người với người thì tiền có liên quan gì mà nhắc đến " ... ba chấm .__.
    Chính vì không có tiền , nên xảy ra những nạn như : nạn đói vì thiếu ăn ,nạn rách vì thiếu quần áo mặc , nạn mù chữ vì không có tiền đi học . Tại sao có lòng người mà không tạo điều kiện cho họ ăn-mặc-học MIỄN PHÍ ?
    Lòng là ngon ....
    à nhầm ...
    ........ Lòng là rất tốt nhưng không có tiền thì tấm lòng đó cũng trở nên vô nghĩa các bạn à!
    Nếu bạn có tiền và có lòng ? bạn sẽ làm gì . Riêng tôi thì tôi sẽ xây dựng chuỗi nhà hàng cho bà con ăn miễn phí ,xây thêm bệnh viện hoàn toàn miễn phí .Tôi nói chỉ nếu thôi nhé , còn hiện tại thì tôi chưa thể :(( so sad .

Các bạn hảy nên nghiện giàu [​IMG]:D vì nó rất tuyệt [​IMG]:D
    bạn có thể giúp ích rất nhiều cho xã hội
    bạn có thể tạo điều kiện cho những mảnh đời còn khó khăn , như khi họ bệnh , họ không có tiền , nhưng vẫn được chữa bệnh . Và các bạn thử tưởng tượng nụ cười trên môi họ xem . Bản thân các bạn chắc chắn rất vui
    ....vui thì cười
    .... cười thì => HẠNH PHÚC
    VÌ MỘT TƯƠNG LAI TƯƠI RÓI
    Hảy NGHIỆN GIÀU

Tôi là The Orochi #Ochi #Osichi đam mê kinh doanh , mong được làm quen với tất cả mọi người cùng chí hướng [​IMG]:D

3. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Công nhận một điều giầu chưa chắc đã hạnh phúc - nhưng nghèo suốt ngày lo nghĩ đến tiền thì chắc chắn không hạnh phúc rồi. Cùng là một đôi vợ chồng ý nhưng yêu nhau chỉ lời lẽ xuông thì cũng nhạt nhưng có tiền đưa nhau đi đây đó mua sắm hưởng thụ cuộc sống chắc chắn là hạnh phúc hơn ngồi nhà nhìn nhau rồi :)))

Osichi thích bài này.
  4. Osichi

Osichi Thành viên mới

chắc chắn :))) vì động cơ mọi người ngày nay đa số họ đều tiến tới đồng tiền

5. me iu nghé

me iu nghé

tiêu đề hình như sai chính tả! Hãy nghiện giàu chứ " hảy" có nghĩa gì?

Osichi thích bài này.
  6. Osichi

Osichi Thành viên mới

cảm ơn a/c đả góp ý ^^ em sẽ cố gắng hoàn thiện hơn

7. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

bạn này chắc người miền Trung. Bên mình có bạn kích ảo từ khóa nhưng toàn viết sai chính tả vì không có ai tìm kiếm từ như vậy :))) l

Osichi thích bài này.
  8. Osichi

Osichi Thành viên mới

Em cảm ơn, em sẽ fix ạ