Help các mẹ ơi con em bị lỵ (rối loạn tiêu hóa mãi ko khỏi help help..

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chuvylinh, 13/6/2012.

1. amy82vn

amy82vn Thành viên rất tích cực

Ðề: em nhờ mod mấy hôm, help các mẹ ơi con em bị lỵ (rối loạn tiêu hóa mãi ko khỏi help he

Bé bị lỵ bạn ra hàng lá hỏi mua lá cỏ sữa tươi nhé. Cái này chữa lỵ cực kỳ tốt và hiệu nghiệm luôn. Bạn có thể lên mạng search bài thuốc chữa lỵ từ cây cỏ sữa là thấy ngay. Đây là công trình nghiên cứu khoa học của giáo sư Đỗ Tất Lợi đấy nhé, ko phải là bài thuốc vớ vẩn truyền miệng đâu. Bé nhà mình đã 3 lần bị rồi. lần đầu mình ko biết nên chữa bẳng kháng sinh cũng khỏi nhưng rất lâu. 2 lần sau mình biết bài thuốc này nên cho cháu uống kèm với men tiêu hóa , trộm vía cháu nhanh khỏi và lại ko hại người. Nhưng phải nhớ là mua được cỏ sữa tươi lá nhỏ nhé. Mua 100gr về rửa sạch ngâm nước muối , chia làm 4 lần. Mỗi lần đun khoảng 250g với 120ml nước, đun cạn còn khoảng 50-60ml là được. Chia làm 3 lần uống trong ngày. Nếu bạn cần thêm thông tin thì pm cho mình.

Đang tải...

2. chihainamtan

chihainamtan Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: em nhờ mod mấy hôm, help các mẹ ơi con em bị lỵ (rối loạn tiêu hóa mãi ko khỏi help he

đúng là cây cỏ sữa dùng chữa lỵ rất tốt con mình lúc tầm 7 1 tuổi cũng bị 1 trận di liên tục lại ko chịu ăn uống gì mất 1 tuần người xanh mướt như tàu lá thế mà 1 tay mẹ chăm con đấy nghĩ lại đến giờ vẫn thấy run. chúc bé mau khỏi. bạn ra hàng lá hỏi là có đấy mình có ông ngoại gửi cho nên cũng ko phải mua nên ko chỉ cụ thể được

3. Che_thai_lan

Che_thai_lan Thành viên tích cực

Khổ thân bé con, mẹ nó ra bác sĩ Khánh 22 Hàng Hòm khám xem sao nhé!, chúc bé chóng khỏi nhé!

4. haianh_cat17062011

haianh_cat17062011 Bắt đầu tích cực

con mình đợt trước cũng bị lâu khỏi lắm, mình cho đi soi fan ở Viện Nhi, ko biết bạn đã cho đi khám BS Hiền ở Khu đô thị Bắc Hà làm ở Viện Nhi chưa mình cho con khám uống thuốc ở đó 3 ngày là khỏi, m vẫn còn ít thuốc mua của BS, có loại chưa dùng đến vì con mình cứ bị là cho uống luôn nên có dự trữ sẵn, nếu bạn cần m thanh lý nhé

5. mebiru

mebiru Biru=Bia+Ruou

HIc, sao mẹ nó liều thế... con mới tập ăn dặm mà cho ăn toàn đồ ăn sẵn bảo sao con ko bị... Mẹ nó phải quấy bột ngọt (bột sữa) hoặc bột rau cho bé tập ăn chứ... hic... Chẳng gì an toàn bằng đồ ăn tươi... :rolleyes:

6. chuvylinh

chuvylinh Thành viên chính thức

Ðề: Help các mẹ ơi con em bị lỵ (rối loạn tiêu hóa mãi ko khỏi help help..

thank các mẹ nhiều lắm. hic các con cứ khỏe mạnh là các mẹ mình

7. michelle

michelle Bắt đầu nổi tiếng

Bị lỵ thì phải uống KS rồi, mà 3 ngày thì cũng chưa khỏi đc đâu nên chị đừng hoang mang. Bị lỵ thì phân chua nên đít lúc nào cũng đỏ, đi ngoài thì rát.
    Chị cứ dùng theo đơn của BS đi, KS,ăn uống ko kiêng khem, hạn chế sữa ngoài hoặc pha loãng sữa, các đò dùng luộc sạch sẽ,luộc bình sữa hoặc đổ thìa chứ ko cho bú bình, bổ sung nước đầy đủ. Thời kỳ này sợ nhất là con bị mất nước với SDD vì như thế thì bệnh sẽ càng lâu khỏi.
    Chia sẻ 1 chút kinh nghiệm, mong con nhanh khoẻ.

8. saiback

saiback Thành viên rất tích cực

Ku nhà mình bị rối loạn tiêu hóa mất 2,5 tháng này, uông đủ các loại thuốc chả khỏi. Sau cho uống thuốc của Bạch Mai + ra đó khám bác sỹ kê đơn + cho mẹ ăn lá mơ rang với trứng ấy mất 1 tuần, hết luôn. :-\". Đi các bác sỹ rồi cũng vậy, chỉ có mỗi kê men tiêu hóa loại của pháp thôi nhưng ko khỏi đc.