3 tháng đầu: Help Me! Em Muốn Có Con, Cácmẹ Ơi Giúp Em Nhanh Lên!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi châu á, 23/8/2008.

1. châu á

châu á Thành viên chính thức

Em đi SA noãn trứng rụng hôm 22/8 Bs chỉ định là 2 VC xxx vào 23h đêm 22/8 và trận 2 là 5h sáng ngày 23/8 , trận 1 thì hoàn thành xuất sắc nhưng trận 2 thì...](*,), do buồn ngủ + sức ép tâm lý:(, chồng em ko hoàn thành nhiệm vụ, các mẹ cho em hỏi tí :
    1, Tại sao sách báo nói là chỉ xxx 1 lần duy nhất mà Bs lại chỉ định là 2 lần(đây là Bs rất có tiếng nhé)
    2, Chỉ xxx thành công 1 cái có được ko?
    3, Bs có cho uống 1 loại thuốc sau xxx là Turinal xuất xứ Hungary, 20v/hộp, loại này có tác dụng gì ạ.
    Các mẹ bảo em nhanh lên em lo quá, trượt tháng này 2 VC công toi đấy, mà sáng nay em thấy người rất lạ, đau nhói ở bụng và nặng nặng nữa, liệu có nên hi vọng ko ạ.:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi châu á
    Đang tải...

2. trogiup

trogiup Thành viên mới

Theo mình được biết Turinal có tác dụng kích thích progesteron nội sinh, nên có hiệu quả cao trong điều trị đe dọa sẩy thai và sẩy thai thường xuyên. Do vậy thường được sử dụng trong điều trị trong sẩy thai thường xuyên và đe dọa sẩy thai hoặc đe dọa đẻ non.
    Nếu bạn ko có tiền sử gì thì mình ko hiểu sao bác sỹ lại cho Turinal.

------------------------------------------------
    Thông tin sức khỏe sinh sản, hiếm muộn - vô sinh
    Website: www.hiemmuon.vn
    Email: contact@hiemmuon.vn

3. me_quynh_huong

me_quynh_huong Thành viên mới

theo mình thì Turinal là thuốc giữ thai và kích thích thai phát triển và dưỡng thai. Mình cũng k hiểu sao ng ta lại cho bạn dùng nó. chắc nhất là đi hỏi thêm 1 BS khác bạn à. Chúc bạn mau có niềm vui

4. châu á

châu á Thành viên chính thức

uh mình cũng đang chờ tháng này xem thế nào, bs này rất uy tín mà, nhưng nghe bác trogiup bảo cũng hơi sợ

5. hieuv

hieuv Thành viên tập sự

Mình không biết bạn có duy tâm hay không, nhưng theo mình thì có con là phối hợp rất nhiều yếu tố, cả khách quan và chủ quan. Nếu "có duyên" với con của mình thì các bạn có thể chỉ cần 1 lần xxx cũng thành công. Vấn để tâm lý cũng rất quan trọng. Hai vợ chồng bạn mong muốn và tin tưởng mình sẽ có con thì cũng là tác động rất lớn đến sự thành công của cuộc XXX.

Chúc hai bạn có tin vui!

6. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

Hihi, hoá ra mẹ châu á này đang muốn có bầu bí à? như bạn hieu nói thì yếu tố tâm lý cũng quan trọng đó nhé , đừng có "sức ép tâm lý " nhiều nhé ! CÒn loại thuốc Turinal gì gì đó thì mình chịu vì mới nghe thấy lần đầu. Chúc mẹ nó sớm được làm mẹ "nó".

7. sweetlove2008

sweetlove2008 Thành viên chính thức

Ui chị châu á đang muốn có baby à, hihi em thì chẳng có kinh nghiệm giề về vấn đề này, chúc chị sớm có tin vui :rolleyes:

8. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Mình thấy hình như bạn sắp có tin vui rồi .

9. meminhcoi

meminhcoi Thành viên mới

bạn ơi chồng không rượu và thuốc lá cũng là yếu tố rất lớn để dễ mang bầu đấy.

10. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Theo mình thì:
    1-Bs chỉ định 2 lần vì muốn tăng số lượng tinh trùng (bơm vào) để cơ hội thụ thai lớn hơn.
    2-1 cái cũng được nếu bạn và ox không có vấn đề gì ảnh hưởng đến việc thụ thai
    3- thuốc này mình không biết. Nhưng bạn có thể đọc tờ giấy hướng dẫn ở trong hộp thuốc thì cũng hiểu thêm đwocj đấy. hoặc bạn có thể hỏi 1088 họ cũng giải đáp đwocj (nhưng cước phí là 1500đ/phút đấy:))
    4- Tâm lý đóng vai trò rất quan trọng. Bạn lo lắng quá, thì cũng ảnh hưởng đến ox->khó hoàn thành nhiệm vụ.:)
    5-còn vụ đau nhói ở bụng và nặng nặng thì cũng chưa biết thế nào. Phải chờ đến kỳ kinh mới biết được.
    Chúc bạn may mắn.

11. betungcuame

betungcuame Thành viên tập sự

thuốc turinal chỉ dùng khi người mẹ đã mang thai, trong trường hợp này bạn lại chưa có gì thì chắc không nên uống đâu, nên kt lại xem nhé