[help]: Phương Pháp Trị Tắc Tia Sữa Nào Hiệu Quả?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Agnes, 19/3/2018.

1. Agnes

Agnes Thành viên tập sự

Khổ các mẹ ạ, em gái mình lấy chồng năm ngoài, giờ mới có thằng cu được từ hôm mùng 5 tết đến nay, cơ mà hơn 1 tháng mà sữa vẫn chẳng có nhiều, nghe chừng bị tắc tia sữa. Nhà em lo lắm ạ, ăn vào toàn thấy mẹ béo, chả ra con được mấy.
    Mẹ nào có phương pháp chữa trị hiệu quả thích mách em với ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Agnes
    Đang tải...

2. rickychen 3311@gmail.com

rickychen 3311@gmail.com Thành viên tập sự

đó là cơ địa rồi mẹ nó ạ, tác động bên ngoài vào chỉ cải thiện phần nào thôi

3. lolbothangbi97

lolbothangbi97 Thành viên tập sự

ăn quả đu đủ chị nhé vk em bị cho ăn r h nhiều lắm bố hút con hít h toàn thừa

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

chữa mãi k khỏi :((

5. cocuabop2016

cocuabop2016 Thành viên đạt chuẩn

chỗ này trước mình bị cũng đến nè. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình, ko đau tẹo nào làm xong thì sữa ra mạnh

6. cucbithom

cucbithom Thành viên chính thức

Mấy hôm nay em cũng bị như vậy đấy. Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Mít ti mà đau chảy nước mắt í ạ. Em đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ :((( chắc lại gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

7. mienthuy

mienthuy Thành viên chính thức

em cũng giống các mẹ này, nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc vs cải thiện lượng sữa nữa, mình 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy.

8. cucbithom

trời ơi !!!!!!!!! tátc sữa thì khổ lắm mẹ nó ah!!!!!bằng chứng sống là tớ đây, bị tắc sữa nhưng kô biết cứ để kéo dài thành viêm tuyến vú (để lâu tí nữa thì thành áp xe vú rùi) tớ phải chữa ở nghĩa dũng mất 5 ngày đấy ,ngày nào cũng kết hợp cả matxa và chạy giãn mạch sữa nữa mới khỏi đấy,sau khi bé ti xong phải hút hết sữa thừa ra ,kô lại tắc tiếp thì khủng khiếp lám

9. mienthuy

mienthuy Thành viên chính thức

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy, gọi đến số 0962754950 chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

10. cucbithom

Tắc sữa từ 6 đến 7 ngày có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần. Ngoài ra nguy hiểm nhất là nguy cơ hoại tử tuyến vú khi các khối mủ vỡ ra và đi vào máu, đồng thời gây tổn hại nghiêm trọng đến gan, thận. Tham khảo thêm hutsua.com

11. behoaiphuongg

behoaiphuongg Thành viên chính thức

Mấy hôm nay em cũng bị như vậy đấy. Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Mít ti mà đau chảy nước mắt í ạ. Em đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ (( chắc lại gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

12. thaonguyen993

thaonguyen993 Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó mình cũng vừa được gọi c Linh ơ Nghĩa Dũng chữa ngon lành rồi, cơ mà nhiều sữa quá giờ lại thấy mệt

13. mecuso123

mecuso123 Thành viên chính thức

Việc khai thông ống dẫn sữa càng sớm sẽ làm giảm tình trạng tắc tia sữa và hạn chế hậu quả do tắc kéo dài như các bệnh về viêm tuyến sữa, viêm tuyến vú. Các mẹ gọi bên chỗ trung tâm Breatech chữa xem cần phải nhanh chóng tìm cách làm tan sữa đã đông lại và khơi thông dòng chảy tự nhiên của sữa; đồng thời, hạn chế việc tạo lập thêm những vị trí tắc mới.

14. cucbithom

Mấy hôm nay em cũng bị như vậy đấy. Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Mít ti mà đau chảy nước mắt í ạ. Em đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ :((( chắc lại gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

15. kimchiii

kimchiii Thành viên chính thức

Em mua cái máy hút sữa ở số máy 0946530809 cái máy này chỉ có ở chỗ này có thôi, máy 2 bên, lực hút phê dã man giống y như con tớ tu ti ấy, mà sữa ngày càng nhiều, cao điểm là 2 lít một ngày sướng lắm các mẹ à.

16. huyenanhdau1502

huyenanhdau1502 Thành viên chính thức

Không phải tắc đâu em ơi, tắc là nó phải sưng cứng lên ý

17. thaonguyen993

thaonguyen993 Thành viên chính thức

cảm ơn mẹ nó nhé, trước cũng nhieu người mách đấy. công nhận chỗ ý chữa tốt lắm, thích nữa, làm xong cái có sữa luôn

18. behoaiphuongg

behoaiphuongg Thành viên chính thức

Việc khai thông ống dẫn sữa càng sớm sẽ làm giảm tình trạng tắc tia sữa và hạn chế hậu quả do tắc kéo dài như các bệnh về viêm tuyến sữa, viêm tuyến vú. Các mẹ gọi bên chỗ trung tâm Breatech chữa xem cần phải nhanh chóng tìm cách làm tan sữa đã đông lại và khơi thông dòng chảy tự nhiên của sữa; đồng thời, hạn chế việc tạo lập thêm những vị trí tắc mới.

19. kimchiii

kimchiii Thành viên chính thức

E bị lệch 1 bên phải, nhưng e k bị mất sữa hẳn.mới khó hiểu . Cho bé bú vẫn có mẹ nó ơi liệu đến bao giờ thì khỏi vì mỗi lần cho bú trời "dựng cả tóc gáy lên" , đến lại sắm cái thẻ VIP để được massage vú hàng ngày mới ổn, lại cầu cứu chị Linh thôi

20. mecuso123

mecuso123 Thành viên chính thức

cảm ơn mẹ nó nhé, trước cũng nhieu người mách đấy. công nhận chỗ ý chữa tốt lắm, thích nữa, làm xong cái có sữa luôn