Kinh nghiệm: Hội Các Mẹ Đang Mong Có Dê Con ♡.♡

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi bobby_112, 12/3/2015.

1. bobby_112

bobby_112 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ có mẹ nào mong dê con như em ko ạ ? e cưới ck từ tháng 4/2014 có thai đc gần 3 tháng thì đi siêu âm bs bảo cháu bị dị tật. hai vc ko tin đi sa thêm mấy bv nữa nhưng kq đều nv . .. Tính đến giờ vc e vẫn chưa thấy tin tức gì. mỗi tháng e đều trông ngóng mà chỉ toàn 1 vạch. thất vọng giờ e ko giám thử que nữa.các mẹ có pp gì chỉ giúp e với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bobby_112
    Đang tải...

2. dungdt2

dungdt2 Thành viên chính thức

em tuổi dê cũng mong muốn có bé tuổi dê lắm mà cưới 2 tháng roài vẫn chưa có gì. không biết có kịp săn dê không????

bobby_112 thích bài này.
  3. thao.ivfthailand

thao.ivfthailand Thành viên mới

Chia buồn cùng chủ top. Ăn uống bồi bổ, nghỉ ngơi thoải mái, đi du lịch lấy lại tinh thần rồi Dê sẽ về với nhà mình nhé
    Vc đã kiểm tra NST chưa?

bobby_112 thích bài này.
  4. bobby_112

dạ.e đi kt r. còn ck thì chưa ạ.mà e hay bị chậm kinh lắm mn ạ.ko bít có phải vậy là do chậm có e bé ko mn nhỉ

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang mong Dê mà hi vọng mong manh quá. Tháng này, tháng sau mà ko có, thì sang Khỉ rồi (Mà Khỉ thì lại kị tuổi). Trong khi mình vừa mới dừng thuốc TT hàng ngày xong, ko biết có luôn dc ko.

6. thao.ivfthailand

thao.ivfthailand Thành viên mới

Chu kỳ kinh ko đều cũng làm ảnh hưởng đến việc mang thai. Thông thường bs sẽ khám và cho thuốc uống để thay đổi nội tiết, canh ngày rụng trứng,
    Ck bạn nên ktra NST luôn, nếu sợ nguy cơ di truyền thì bạn nên dùng phương pháp NGS, aCGH để loại trừ khả năng di truyền cho con.

bobby_112 thích bài này.
  7. bobby_112

ủa sao mmong có e bé mà mẹ noa dùng tt hàng ngày làm chi cho hại ng.

8. rabbit.bear

Khẩn cấp mới hại chứ mẹ nó. Thì đang kế hoạch mà, bjo mới thả ra để bắt Dê đây, nhưng biết có bắt dc ko nữa. Mình đang định tới ngày t10 của kì kinh thì sẽ đi canh trứng.

9. bobby_112

ok e cảm ơn mn nhé. vc e cũng đanng tihs đi siêu âmm canh trứng ạ

10. bobby_112

vc m
    uh.vc mình ko giám uống thuốc tt .kể cả hàng ngày í.

11. bobby_112

chúc mn sớm có dê con nhé.

12. rabbit.bear

Bạn cũng vậy nhé.

bobby_112 thích bài này.
  13. HEO MIT 88

HEO MIT 88 Thành viên tập sự

Chào mẹ nó. mình thì mới cưới đầu năm 2015 (đúng ngày 01/01) nhưng giờ thì mình cũng săn được dê rồi. Ngày trước mình cũng mong có sớm rồi mới cưới nhưng càng mong càng chả thấy đâu. Ấy thế mà cưới xong, mình thay đổi ăn uống + tập luyện + thuốc bổ, sau 1 tháng là lên 2v luôn đấy.

- Mình chăm chỉ đi bộ buổi sáng (30min) + Chiều trước khi đi làm về (30min) : Mình đăng ký một phòng tập ở ngay gần cơ quan. P/s: chỉ đi bộ nhẹ nhàng thôi nhé, không cần tập tành gì quá mệt đâu, k lại tập đc 2 hôm rồi sợ mất toi.
    - Mình hạn chế ăn đồ ngọt, bánh kẹo là tránh xa. Ngon lắm thì ăn một hai miếng thôi. Vì nếu đường huyết trong bạn cao thì bạn cũng khó thụ thai lắm + ảnh hưởng đến hoạt động chuyển hóa chất trong cơ thể.
    - Ăn nhiều rau xanh: cải, súp lơ xanh là món yêu thích của mình. Nhưng mình chỉ luộc trong có muối thôi, chứ không thích ăn xào xáo gì cho nó mỡ màng.
    - Bạn cũng cần uống thêm một số thuốc bổ khác: Ngày trước mình lười không chịu uống, nhưng cưới xong cái vì mục tiêu săn dê nên mình chăm chỉ uống các loại thuốc như sau:
    + Vitamin E: uống 1 viên / ngày, buổi sáng, sau ăn. Chỉ đc uống vào buổi sáng để cơ thể hấp thụ đc hết Vtm E nhé. Uống hết 3 vỉ thì ngưng 5 - 7 ngày rồi lại tiếp tục (làm thế vì để cơ thể k bị tích tụ vtm E, hại cho gan)
    + Uống 2 hộp Linh Tự Đan: cái này giúp thay đổi nội tiết tố trong người bạn, giúp nuôi trứng và dễ thụ thai hơn. P/S: mình khuyên là chỉ uống tầm 2-3 hộp thôi, k nên uông nhiều hơn, vì cơ thể bạn bị thay đổi nội tiết tố quá thì vùng kín của bạn dễ bị viêm nhiễm (do thay đổi môi trường ph)
    +Bạn nên tìm mua Sữa Ong chúa (Hàng của Úc nhé): Mình là đứa sợ thuốc, nên với thuốc hay bán ở cửa hàng mình chỉ sợ mua phải hàng đểu. Tiền mất tật mang. Nhiều mẹ chia sẻ cũng uống SOC mà sao không thấy đậu, mình nghĩ dễ uống phải hàng đểu lắm. Như mình mua là của người nhà xách về nên an tâm tuyệt đối. Nhìn cái lọ cũng thấy đảm bảo, tem mác phòng chống bóc mở trộm rất cẩn thận. Thuốc ở mình làm gì có đc như thế. Tác dụng của sữa ong chúa thì bạn có thể search nhé vì dài lắm mình k muốn kể.
    + Đồng thời thì bạn cần bổ sung Vitamin tổng Hợp cho bà bầu (nên uống trước 1 tháng) khi có ý định mang thai nhé. Mình thì dùng Elevit (cũng của Úc). Bác sỹ của mình khuyên là không nên dùng Procare (loại phổ biến tại VN mà các mẹ bầu hay uống) vì hay bị táo bón và hại cho thận. Bsy hỏi mình dùng loại gì thì mình kêu dùng Elevit, thế là ok, chỉ cần làm xét nghiệm máu xem cần bổ sung gì nữa thôi. Bản thân mình nay đang uống thuốc này cũng thấy tốt, vì không thấy nghén ngẩm gì, k bị apple nữa.

Tóm lại là nếu bạn muốn mang bầu thì cần cbi sức khỏe tốt + tìm đc địa chỉ bán thuốc tốt để hỗ trợ nhé. Chúc mn sớm có tin vui ^ ^

14. bobby_112

cảm ơn mmej nó nhé.tt thật bổ ích quá. mình sẽ thử theo cách của mn. nhưng mấy loại thuốc bổ đó là bs tv cho b hay lời khuyên của các mẹ truyền lại vậy.tại mk cũng muốn uống thuốc bổ nhưng ko bít nên dùng loại j hay như thế nào

15. HEO MIT 88

HEO MIT 88 Thành viên tập sự

Cái này là mình đi theo lời khuyên của chị dâu minh. Chị ý lấy chồng mà mãi đến năm thứ 3 mới có con. Bác sỹ khuyên là nên dùng Sữa Ong Chúa. Nó giúp cải thiện sức khỏe rất nhiều cho cơ thể nữ mà. Cho nên, kể cả bạn chưa muốn có con hay là đang muốn thì cũng nên dùng. Mỗi ngày chỉ 1 viên thôi.
    Thuốc Elevit là thuốc đc kê cho hầu hết các bà Bầu ở Úc, mình có người nhà bên đấy nên là cứ thế mà dùng thôi bạn. Bạn dùng mà có bầu rồi thì đi khám (Chố bsy uy tín) nếu cần phải chuyển thuốc chuyên dụng khác thì sẽ chuyeenr, không thì chỉ uống thêm thuốc bổ Sắt, omega 3 ..... nữa thôi.
    Như chị mình, vì sức khỏe quá yếu, túi thai thấp, nên phải chuyển sang các loại thuốc khác của Anh. Ban đầu là mua ở chỗ của bsy, xong rồi nhà mình cũng nhờ người gửi về hết. Chứ không mua ngoài cửa hàng. vì sợ lắm, chả biết đâu mà lần.

gmchanoibobby_112 thích.
  16. bobby_112

cảm ơn mn đã chia sẻ nhé. chúc mn luôn may mắn và hp

17. mebabyhieu

mebabyhieu TÚI, VÍ DA THẬT HANDMADE 0988612369

Chúc các mẹ bầu sớm có tin vui nhé

18. mecuncon90

mecuncon90 bà mẹ trẻ

cho em góp 1 chân nào. em cũng đang mong lắm đây

bobby_112 thích bài này.
  19. hoathai

hoathai Thành viên rất tích cực

Mình cũng mong lắm đây. Chờ1 tuần nữa thử que . lo lăng quá. Giờ thử chắc chưa bít đâu các mẹ nhỉ. Hôm nay đến ck mà chưa thấy cũng thấy n dấu hiệu khó chịu như các tháng trước mỗi khi đến ck. Mong là bắt đc dê
    Mình cũng bổ xung vtamin tổng hợp DHA và cho chồng uốn hàu thôi.

20. honghue89

honghue89 Thành viên chính thức

Hic. Em cưới từ tháng 10/2014 mà vẫn chưa có các mẹ ah. Tháng này chậm 16 ngày rồi mà thứ vẫn 1v. Tâm lý quá. Đi làm xa mà giờ ko dám về hay gọi điện về nhà ck nữa. huhu